Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลาแล้วน้องปา  (อ่าน 13437 ครั้ง)
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:25:32 pm »

ใจเย็นครับ   ไหนๆก็รอมาแล้ว  รอต่ออีกนิด

ตอนนี้รู้สึกว่า  โตโยต้า กับ อิซูซุ   ก็รอนานเหมือนกัน   ไม่ต่างกันครับ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
hispeedbiz
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:39:20 pm »

ลองเช็คศูนย์ มิตซู บางอ้อ กับ วิภาวดีครับ
ผมออกที่นั่น รอรถไม่ถึงอาทิตย์เอง แค่รอติดอุปกรณ์ตกแต่ง
veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 11:40:12 pm »

เป็นเหมือนกันแต่ทางโตโยต้าและอีซูซุเขาไม่ได้หลอกเรานะ ก่อนที่ผมจะจองน้องปานี่ ผมไปดูอีซูซุมาก่อนเขาบอกช่วงเวลารับรถเราเลย ซึ่งเราก็ว่านานไปรอไม่ไหวส่วนโตต้านี่บอกเลยประมาณเดือนพ.ค.(ตุยไว้ม.ค.) แต่มิตซูปาฯนี่บอกเราจองเดือนเดียวได้รถแน่นอน เราถึงได้ตกลงเลือกรถคันนี้ อย่างนี้ผมว่าเขาหลอกลูกค้านะครับ...ไม่ดีเลย?ทำการค้าบนความเดือดร้อนของลูกค้า
radiation
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 01:10:29 am »

คุณจขกท เซลล์ชื่ออะไรครับที่ไปจอง ผมก็ไปจองที่นั้นมา31มกรา55 แรกวันที่20กพ.55 เลื่อนครับก็ยังเฉยๆอยู่ เซลล์เขาเลื่อนไปให้ผมกลางเดือนมีนาคม-ปลายมีนาครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:18:00 am »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ cryingสิ้นนสวดกันที ม่ายว่าชาดนี้ชาดหนาย....ท่าวนี้ก็สาแก่จายย ทรากซึ้งทรวงนายยอกเรา อย่ารีบด่วนลาเลยขอรับ จายเย็นอีกซ้กนิด....เผื่อจะได้เป็น ทองแผ่นเดียวกัน ขอรับ red heart red heart red heart
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:56:34 am โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:23:16 am »

เป็นกำลังใจให้ครับ

okochi
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:26:32 am »

ผมเคยเจอเหมือนกันตอนจองฟอร์จูนเนอร์  ผมจองตั้งแต่เดือนกรกฎาคมปีที่แล้ว  เซลล์เลื่อนมาตลอดจนเกือบได้แล้ว 27 ตุลาคม 2554 ตามที่เซลล์บอก  แต่ก็เจอน้ำท่วม  ทางมอเตอร์ประกาศหยุดการผลิต  ไอ้เรื่องนี้ผมเข้าใจ  แต่หลังจากน้องน้ำเลิกท่วม โทรถามทางเซลล์ๆบอกว่าไม่มีกำหนด  ผมโมโหสุดขีด  อ๋าย!!!!! คิดดูสิครับเลื่อนผมตั้งแต่กรกฎาจนจะข้ามปี  ผมเลยขอถอนจองเลย  เปลี่ยนใจมาหาน้องปาซึ่งผมไม่ชอบเลยจริงๆ  แต่พี่ชายแนะนำว่าดีกว่า ซึ่งพี่ชายก็เจอสถานการณ์เดียวกัน  จองใกล้กันแต่คนละดีลเลอร์  โดนเบี้ยวเหมือนกัน  แต่ไม่ใช่ว่าที่มิตซูจะไม่เจอ  จองที่เดียวกันพี่จองก่อน1วัน เค้าสัญญาว่าได้ภายในธันวา  แต่ก็เลื่อน  สุดท้ายถอนจองกลับไปวีนแตกที่โตโยต้า  สุดท้ายได้ออก 23/12/54  ส่วนผมก็ไม่เปลี่ยนจากน้องปา  ได้อีกเดือนนึง 23/1/55
       ขอโทษที่เขียนยาว  จริงๆมีรายละเอียดที่แย่มากๆกับโตโยต้าดีลเลอร์นี้  เช่น ผมต้อง add เงินอีก 10000 เพื่อให้ได้รถเร็วขึ้น และอีกเยอะที่เจอ  เซลล์เป้นเพื่อนรุ่นน้องกันแท้ๆ ไม่น่าทำกันลง  เล่าแล้วของขึ้น  จริงๆ เรื่องที่ผมเล่า  ผมเคยเป็นเหมือนคุณ ผมเลยเข้าใจความรู้สึก ณ ตอนนั้น เลยอยากสรุปว่า  ผมอยากให้คุณใจเย็นๆก่อน  เพราะถ้าเปลี่ยนไปยี่ห้ออื่นคุณก็ต้องเริ่มใหม่  ไม่ว่าที่ไหนก็ต้องรอเหมือนกัน  ลองคุยตรงกับเซลล์  ในขณะเดียวกัน  ลองโทรจิกเหมือนที่ป๋าเค้าแนะนำ  ไปที่MMTH เพราะ  การติดต่อจากล่างขึ้นบนมันลำบากนัก  ก็บีบจากบนลงล่างเลยดีกว่า  เหมือนพี่ชายผมทำ  โวยวายให้ถึงที่สุด อย่ายอมอย่างเดียว  ผมว่าเค้าก็ต้องเต้นเอง  ผมถือว่าผมโชคดีนะที่เปลี่ยนใจมาหาน้องปา  หลงรักเลยดีกว่า  ขับดีมาก  ไม่ได้เชียร์ ไม่ใช่หน้าม้า  แต่จากความรู้สึกจากใจจริงๆ  เอาใจช่วยนะคร้าบ
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:01:52 am »

ใจเย็น ๆ ครับป๋า ได้ข้อมูลว่าเป็นทุกศูนย์ทั่วประเทศ ถ้าโทรไป Call Center เข้าก็คงจะจัดคิวให้ตามระยะเวลาจองก่อนครับ ผมโทรไปเมื่อวาน วันนี้รถมาเลยครับ แต่ผมจอง 11 พ.ย.54 นะครับ สู้ ๆ ครับ yes!!

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:04:57 am »

ใจเย็น ๆ ครับป๋า ได้ข้อมูลว่าเป็นทุกศูนย์ทั่วประเทศ ถ้าโทรไป Call Center เข้าก็คงจะจัดคิวให้ตามระยะเวลาจองก่อนครับ ผมโทรไปเมื่อวาน วันนี้รถมาเลยครับ แต่ผมจอง 11 พ.ย.54 นะครับ สู้ ๆ ครับ yes!!
ใจเย็นๆ หากรักน้องปาจริง ต้องรอครับ

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:22:19 am »

ใจเย็นๆ หากรักน้องปาจริง ต้องรอครับ
like like like

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 11:58:59 am »

0 aotocity 1157น จอง now ได้ 20032555 จริงเท็จ 0809169601 เซลเนวี่
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 07:45:44 pm »

ป๋ายังสู้ต่อรึเปล่าเอ่ยยยยย

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

like: 1

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 08:02:18 pm »

ไปแบบไม่มีเยื่อใยเลยเหรอครับป๋า แต่ก็เห็นใจนะ ไปที่อื่นดีกว่า  oop oop oop

kasemsanp
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:33:22 pm »

ผมก็ใกล้จะตามไปอีกคนแล้วครับ จองที่ศูนย์วิภาฯ ปลายปี

รอเซลโทรมาคอนเฟิร์ม อังคารหน้า(แต่คาดว่าคงขอต่อเวลาไปอีกเดือนชัวร์)

ถ้าคำตอบไม่แน่นอน จับต้องไรไม่ได้ก็บายดีกว่า

ขี้เกียจมานั่งลุ้นยังกะลุ้นหวยทุกเดือน จิตเสื่อมหมด

ผมไม่สนด้วยว่าจะยกเหตุผลมาอ้างอีก

ใครจะรอก็แล้วแต่สะดวก แต่ผมคงไม่ง้อล่ะ ผู้บริโภคย่อมมีสิทธิ์เลือกการบริการที่ดี

ของซื้อของขาย ทำธุรกิจลูบหน้าปะจมูกแบบนี้นี่มัน... ผมว่า MMTH ไปขายเต้าฮวยเถอะ โอ๊ยมึน

pok2006
รถไม่แรง แต่แต่งให้มัน แรงได้
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:44:45 pm »

ผมก็ใกล้จะตามไปอีกคนแล้วครับ จองที่ศูนย์วิภาฯ ปลายปี

รอเซลโทรมาคอนเฟิร์ม อังคารหน้า(แต่คาดว่าคงขอต่อเวลาไปอีกเดือนชัวร์)

ถ้าคำตอบไม่แน่นอน จับต้องไรไม่ได้ก็บายดีกว่า

ขี้เกียจมานั่งลุ้นยังกะลุ้นหวยทุกเดือน จิตเสื่อมหมด

ผมไม่สนด้วยว่าจะยกเหตุผลมาอ้างอีก

ใครจะรอก็แล้วแต่สะดวก แต่ผมคงไม่ง้อล่ะ ผู้บริโภคย่อมมีสิทธิ์เลือกการบริการที่ดี

ของซื้อของขาย ทำธุรกิจลูบหน้าปะจมูกแบบนี้นี่มัน... ผมว่า MMTH ไปขายเต้าฮวยเถอะ โอ๊ยมึน

like like like like
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์