Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง ฟิล์ม 3M กับ hi-coo ยี่ห้อไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 21872 ครั้ง)
Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 08:59:25 am »

3M  หน้า 60 รอบคัน 80 ครับ (ดูเหมือนปรอทนะครับ แต่จริงๆคือ ดำ)Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:53:35 am โดย Bangbor999 ปาหวาน » บันทึกการเข้า
Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:12:58 am »

3m คัพ...เอาแบบจบเลยนะคัพ...ดำไม่ปรอท...หน้า FX-20 (60%)...รอบคัน FX-5 (80%)...แถมสวยด้วยคัพ...
3m ครับหน้า 40 รอบคัน 60 สบายตาขับกลางคืน

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:26:48 am »

3M  หน้า 60 รอบคัน 80 ครับ Cheesy Cheesy

จบข่าว...สวย

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:34:38 am »

3m คัพ...เอาแบบจบเลยนะคัพ...ดำไม่ปรอท...หน้า FX-20 (60%)...รอบคัน FX-5 (80%)...แถมสวยด้วยคัพ...

ผมว่าจะเอาสเป็คนี้แหละครับ อยากได้ตอนหลังเข้มๆเพราะต้องปกปิดช่วงท้ายหน่อยเผื่อเราจะวางข้าวของท้ายรถจะได้ไม่โป๊ะเปลือยล่อสายตาเกินไป

เรื่องฟิล์ม เคยหาข้อมูลกันจนเบลอ ก็ไม่ได้คำตอบว่า brand ไหนดีกว่า brand ไหน ในเกรดระดับเดียวกัน
ฉะนั้น อดีตเคยใช้อะไรมาแล้วดี จัดไปเลยครับป๋า หรือเลือกมาสักยี่ห้อที่เกรดเดียวกัน ผมว่าคุณภาพต่างกันอย่างแย่คงไม่เกิน 10%
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 09:51:06 am »

ผมใช้ 3M ครับ
หน้า 40
หลัง 60
ที่เหลือ 80

เพื่อความปลอดภัยของคนในรถขณะเดินทางครับ(อากาศมันร้อนเกิ๊นครับ)

ส่วนถ้าขับกลางคืนบ่อยไม่แนะนำ 80 ครับ
มันมืดมากกกก Cheesy

ไปเที่ยวผับอาจจะไม่ได้เที่ยว
มองผ่านกระจก เฮ้ยมันปิดไม่มีไฟเปิดเลย
กลับๆๆๆ
ขณะถอยรถมองไม่เห็นเลยเปิดกระจก
ไฟในผับสว่างเลย..
เอ้าลง...เที่ยวๆๆๆ
อันนี้เหตุการณ์จริงครับหุๆๆ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:15:59 am »

ผมว่าจะเอาสเป็คนี้แหละครับ อยากได้ตอนหลังเข้มๆเพราะต้องปกปิดช่วงท้ายหน่อยเผื่อเราจะวางข้าวของท้ายรถจะได้ไม่โป๊ะเปลือยล่อสายตาเกินไป

เรื่องฟิล์ม เคยหาข้อมูลกันจนเบลอ ก็ไม่ได้คำตอบว่า brand ไหนดีกว่า brand ไหน ในเกรดระดับเดียวกัน
ฉะนั้น อดีตเคยใช้อะไรมาแล้วดี จัดไปเลยครับป๋า หรือเลือกมาสักยี่ห้อที่เกรดเดียวกัน ผมว่าคุณภาพต่างกันอย่างแย่คงไม่เกิน 10%

ผมใช้เบอร์นี้แหละ   3M ดำไม่ปรอท...3 บานหน้า FX-20 (60%)...ที่เหลือรอบคัน FX-5 (80%).   ลองเอานามบัตรขาวๆไปแนบกระจกด้านในดู  ว่ามืดได้แค่ไหน   แต่มองออมาใสกว่า

ฟิล์มแต่ละยี่ห้อ  คุณภาพไม่หนีกันหรอในกลุ่มนี้     เพียงแต่  ตัวที่ดำไม่มีปรอท  ของ 3 M มีให้เลือกเยอะกว่า  เท่านั้นครับ  และดำได้ใจดีครับ

**ป๋าthekop07   อย่าคิดเปลี่ยน 2 บานหน้า  เป็น FX5 ไปด้วยนะ   เพราะกลางคืนจะมองกระจกข้างไม่เห็น    แนะนำลงได้แค่  FX20 ครับ(กรณีไม่เปิดกระจกขับรถ หรือถอยรถ)   แต่ที่มืดๆก็ลำบากนิดหน่อย   ต้องเปิดช่วย

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:33:26 am »

ผมใช้เบอร์นี้แหละ   3M ดำไม่ปรอท...3 บานหน้า FX-20 (60%)...ที่เหลือรอบคัน FX-5 (80%).   ลองเอานามบัตรขาวๆไปแนบกระจกด้านในดู  ว่ามืดได้แค่ไหน   แต่มองออมาใสกว่า

ฟิล์มแต่ละยี่ห้อ  คุณภาพไม่หนีกันหรอในกลุ่มนี้     เพียงแต่  ตัวที่ดำไม่มีปรอท  ของ 3 M มีให้เลือกเยอะกว่า  เท่านั้นครับ  และดำได้ใจดีครับ

**ป๋าthekop07   อย่าคิดเปลี่ยน 2 บานหน้า  เป็น FX5 ไปด้วยนะ   เพราะกลางคืนจะมองกระจกข้างไม่เห็น    แนะนำลงได้แค่  FX20 ครับ(กรณีไม่เปิดกระจกขับรถ หรือถอยรถ)   แต่ที่มืดๆก็ลำบากนิดหน่อย   ต้องเปิดช่วย

FX20 สำหรับสามบานหน้าครับ ตั้งใจไว้ตั้งแต่แรกแล้วค้าบบบ เอาไว้มองกระจกข้างครับผม ต้องถอยเข้าบ้านทุกวัน  Cheesy
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 07:47:53 pm »

3M เค้ารับประกันให้กี่ปีครับป๋า แล้วเค้ามีใบรับประกันให้ด้วยใช่มั้ยครับ  big smile
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 01:39:18 pm »

3M เค้ารับประกันให้กี่ปีครับป๋า แล้วเค้ามีใบรับประกันให้ด้วยใช่มั้ยครับ  big smile
ใช่ครับมีใบรับประกัน ส่วนระยะประกันนี่ ๗ ปีนะครับ ถ้าจำไม่ผิด

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 02:13:37 pm »

ตอนนี้กำลังเป็นปัญหาของผมเลยครับ 80 ตอนถอยมองไม่ค่อยเห็นครับ ต้องเปิดกระจก กับดูกล้องหลังช่วย... ฮือๆๆ
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 02:49:33 pm »

3M ปรอท  หน้า 40 รอบคัน 60  ทัศนวิสัยแจ่มทั้งกลางวันและกลางคืน good good

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 02:52:14 pm »

3 M   ครับ red heart
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 06:31:35 pm »

ป๋าๆ ส่วนใหญ่ติด 3M แต่ทำมัย Sale เชียร์แต่ h i-coo สงสัยจัง   
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:25:09 pm »

เลือก 3M ไปเลยครับ   เคยติดให้แลนเซอร์แล้ว คุณภาพดีมาก การกันความร้อนทำได้ดีกว่า Hi cool (ความรู้สึกส่วนตัว)  และต้องเลือกเบอร์เองด้วย ของ 3M จะดำสวยดีครับ

ส่วนน้องปานี่ เซลล์บอกว่าฟิล์มแถมมีแต่ Hicool    ของฟรี เอาไว้ก่อน  แต่ผิดหวังครับ  บอกเซลล์ว่าเอาบานหน้า 40 รอบคัน 60  แต่พอได้รับรถ เห็นของจริง   ใสแจ๋วแน๋ว........ไม่รู้เบอร์อะไร    เซ็งมากเลย   เป็นความสะเพร่าของเราเอง ที่ไม่ระบุเบอร์ไปให้เขา   แถมออกปรอทหน่อยๆ มองไม่เห็นคนข้างใน  ยิ่งตากแดด ยิ่งสะท้อนเป็นกระจกเงาเลย   ผมไม่ชอบครับ   กะว่าใช้สัก 1-2 ปี ก็จะลอกทิ้งแล้ว

ตอนนี้เป็นปัญหาแล้วครับ ขับผ่านด่านตำรวจ  ตำรวจเรียกเปิดกระจกทุกด่าน เพราะมันเป็นปรอท  มองไม่เห็นข้างใน (อีกคันใช้ฟิล์มดำ จะพอมองเห็นบ้าง  พอผ่านด่านเมื่อไหร่ ตำรวจก็โบกผ่านเลย)   ถ้าเกิดวันดีคืนดี เกิดงัดกฎหมายฟิล์มขึ้นมาอีก  คงได้โดนเป็นแน่แท้

ผมเกลียดมากฟิล์มปรอท  มันสะท้อนใส่คนอื่นด้วย   แต่ตัวเองดันติดซะเอง....     รอสักพักครับ ลอกทิ้งแน่นอน

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
driller
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 08:11:05 am »

ใช่ครับ ราคาใกล้ๆ กัน คุณภาพมันไม่หนีกันเท่าไหร่ ชอบยี่ห้อไหนก็จัดยี่ห้อนั้น
โดยส่วนตัวชอบฟิล์มดำ (แต่ร้อนครับ ของผมกันความร้อนแค่ 43% เป็นฟิล์มราคาถูกๆ) ฟิล์มปรอทบาง น่าจะโอเคครับ ไม่ร้อนแต่สะท้อนแสงนิดหน่อยหากรับได้
รู้สึกของ hi kool ตัวฟิล์มปรอทบางจะขายดีที่สุดนะครับ ส่วน 3M ไม่เคยใช้คร้าบ  Cheesy
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์