Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณ  (อ่าน 16517 ครั้ง)
Bestson
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:13:58 pm »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ปาขาว 2.4 GLS + AC 300 Premium คร้าบ
khunphum
merchant
Jr. Member
*

like: 8

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:26:54 pm »

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ มันเหมือนเป็นความรักของวัยรุ่น ผมก็แค่นักศึกษาคนนึง ยังไม่ก้าวสู่วัยทำงาน หลักก็ยังไม่มั่นคง แต่ผมก็พยายามทำทุกอย่างให้มันมั่นคง ผมคบกันมาได้สักพักแนะนำตัวกับผู้ใหญ่ ทำทุกอย่างจนพ่อแม่แฟนไว้ใจ พยายามสร้างหลักให้ดูมั่งคง จะเห็นผมขายของในเน็ท เรื่องเรียนผมอาจจะไม่เท่าไหร่แต่ความรู้ทั่วไปผมว่าผมมีไม่น้อย น้องปาของบ้านแฟนก่อนออกผมก็หาข้อมูลให้ บอกข้อดี ข้อเสีย ออกมาแล้วจะตกแต่งอะไรก็ให้ผมเต็มที่ แฟนผมคนบุรีรัมย์ ทุกวันนี้ผมกำลังจะขึ้นปี 4 มีตัวที่ต้องลงเรียนอีกแค่ 2 ตัว แล้วก็ฝึกงาน ผมเลือกที่จะไปฝึกงานที่ขอนแก่นทั้งๆที่ผมเรียนเชียงใหม่ เพื่อที่จะได้ใกล้บ้านแฟน และผมสามารถขึ้นเครื่องกลับมาหาพ่อแม่ผมที่เชียงใหม่ได้ด้วย การงานผมก็จะทำแถวนั้น ปิดเทอมนี้ผมมีแผนจะกลับไปทำรถให้มันสมบูรณ์ขึ้นสังเกตุจากหน้า DIY ผมมีโปรเจ็คหลายๆอย่าง แล้วจะพาแฟนไปเที่ยวทะเลพร้อมกับนำน้องปาไปทำที่ระยอง แต่มันก็จบลงซะก่อน หลายคนอาจจะคิดว่าการวางแผนของผมเว่อร์ไปสำหรับเด็กคนนี้ แต่ผมคิดว่าผมจะจบแล้วถ้าคิดจะมั่นคงกับใครก็ต้องวางแผนไว้ก่อนเพื่ออนาคตที่แน่นอน ทุกวันนี้กำลังใจของผมมาจากทางบ้านแฟนซะส่วนใหญ่เพราะเค้าไม่อยากให้เราเลิกกัน เค้าค่อนข้างมันใจและเชื่อใจผม เพราะผมได้แสดงหลายๆอย่างให้เค้าเชื่อใจและไว้ใจ แฟนผมโดนหลอกมาหลายครั้ง คนที่เข้ามาหวัง เงิน ทอง สิ่งของ แล้วก็จากไป ผมว่าผมทำทุกอย่างเพื่อคนคนนี้คนที่ผมรักและหวังไว้ แต่สุดท้ายมันก็พังทลายลง
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:33:41 pm »

สู้ๆ ครับ... อนาคตเรายังต้องเจอใครอีกมากครับ...
แต่หากว่ารักจริง ก็ต้องปรับความเข้าใจกันครับ...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:41:54 pm »

ไม่เป็นไรนะครับสู้ๆครับ ลองอ่านเรื่อง ลื๊อมีร่มไหม ที่ห้องนั้งเล่นดูนะครับ เรื่องดีๆที่น่าอ่านครับ
pammy>:802:<
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:51:35 pm »

...
เข้มแข็งครับคิดถึงอนาคตข้างหน้าดีกว่าครับ....ตั้งใจเรียนให้จบก่อน..เรื่องอื่นๆค่อยตามมาทีหลังครับ
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 02:54:46 pm »

ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีนะครับในการวางแผน และทำตามที่เราวางไว้ ถึงแม้มันจะประสบผลสำเร็จบ้าง ไม่สำเร็จบ้าง แต่อย่างน้อยก็ได้ทำครับ

ขอเป็นกำลังใจให้เสมอนะครับ อนาคตเป็นสิ่งที่ดีครับ และจะดีกว่าเมื่อทำมันให้สำเร็จครับ

เรื่องแฟน ถ้ารักกันจริง ลองปรับความเข้าใจกันครับ ผู้ใหญ่น่าจะให้คำปรึกษาได้นะครับ

ชีวิตยังต้องดำเนินต่อไปครับ สู้ๆครับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม

ที่แห่งนี้ยังมีความอบอุ่นที่พร้อมจะให้ักันและกันเสมอ ตราบใดที่รู้สึกท้อ รู้สึกอ้างว้าง เข้ามาที่แห่งนี้ครับ Pajerosport-thailand.com

I PAJEROSPORT
THAILAND
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 03:02:08 pm »

ก็หวังว่าจะมีการคุยและปรับความเข้าใจกันได้นะครับ...

อ่านดูแล้วถือว่าเป็นความจริงๆใจในการคบกัน อย่าท้อแท้ผิดหวังทำดีอย่างนี้ต่อไปครับ
ถ้ามันจะจบ วันนี้เราอ่อนแอ เราเสียใจ แต่วันหน้าเราจะเข้มแข็ง ประสบการณ์จะช่วยเรา
เป็นกำลังใจให้ครับ... มองไปข้างหน้าไม่เห็นใคร แต่อย่างน้อยลองมองกลับไปข้างหลัง จะมีอยู่สองคนครับที่รักเราจริง และรักหมดใจ  red heart hi
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 03:12:49 pm »

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ มันเหมือนเป็นความรักของวัยรุ่น ผมก็แค่นักศึกษาคนนึง ยังไม่ก้าวสู่วัยทำงาน หลักก็ยังไม่มั่นคง แต่ผมก็พยายามทำทุกอย่างให้มันมั่นคง ผมคบกันมาได้สักพักแนะนำตัวกับผู้ใหญ่ ทำทุกอย่างจนพ่อแม่แฟนไว้ใจ พยายามสร้างหลักให้ดูมั่งคง จะเห็นผมขายของในเน็ท เรื่องเรียนผมอาจจะไม่เท่าไหร่แต่ความรู้ทั่วไปผมว่าผมมีไม่น้อย น้องปาของบ้านแฟนก่อนออกผมก็หาข้อมูลให้ บอกข้อดี ข้อเสีย ออกมาแล้วจะตกแต่งอะไรก็ให้ผมเต็มที่ แฟนผมคนบุรีรัมย์ ทุกวันนี้ผมกำลังจะขึ้นปี 4 มีตัวที่ต้องลงเรียนอีกแค่ 2 ตัว แล้วก็ฝึกงาน ผมเลือกที่จะไปฝึกงานที่ขอนแก่นทั้งๆที่ผมเรียนเชียงใหม่ เพื่อที่จะได้ใกล้บ้านแฟน และผมสามารถขึ้นเครื่องกลับมาหาพ่อแม่ผมที่เชียงใหม่ได้ด้วย การงานผมก็จะทำแถวนั้น ปิดเทอมนี้ผมมีแผนจะกลับไปทำรถให้มันสมบูรณ์ขึ้นสังเกตุจากหน้า DIY ผมมีโปรเจ็คหลายๆอย่าง แล้วจะพาแฟนไปเที่ยวทะเลพร้อมกับนำน้องปาไปทำที่ระยอง แต่มันก็จบลงซะก่อน หลายคนอาจจะคิดว่าการวางแผนของผมเว่อร์ไปสำหรับเด็กคนนี้ แต่ผมคิดว่าผมจะจบแล้วถ้าคิดจะมั่นคงกับใครก็ต้องวางแผนไว้ก่อนเพื่ออนาคตที่แน่นอน ทุกวันนี้กำลังใจของผมมาจากทางบ้านแฟนซะส่วนใหญ่เพราะเค้าไม่อยากให้เราเลิกกัน เค้าค่อนข้างมันใจและเชื่อใจผม เพราะผมได้แสดงหลายๆอย่างให้เค้าเชื่อใจและไว้ใจ แฟนผมโดนหลอกมาหลายครั้ง คนที่เข้ามาหวัง เงิน ทอง สิ่งของ แล้วก็จากไป ผมว่าผมทำทุกอย่างเพื่อคนคนนี้คนที่ผมรักและหวังไว้ แต่สุดท้ายมันก็พังทลายลง

น่าเห็นใจทั้ง 2ฝ่ายครับ ความรักเป็นเรื่องละเอียดอ่อน    การวางกรอบของความรักและชีวิต ที่ชัดเจน  บางครั้งตัวเราเองก็ต้องมีแผนสำรองไว้เสมอนะครับ

ขอส่งกำลังใจ ให้คิดสิ่งที่ดีๆต่อไปนะครับ ทำเพื่อตัวเองให้เยอะๆก่อน  แล้วถ้ามันเหลือ แล้วเราค่อยเติมเต็มให้ผู้อื่นนะครับ

ขอให้โชคดีและใช้ชีวิตแบบมีความสุขนะครับ  red heart
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 03:19:54 pm »

มันไม่เวอร์ไปหรอกครับ คนเราทุกคนมีสิทธิ์ที่จะคิด ที่จะฝัน ที่จะทำ อะไรก็ได้ทั้งนั้น ไม่เกี่ยวว่าจะเด็กหรือเเก่ ...
ณ วันนี้ สิ่งที่ป๋าทำ มันอาจจะดูเหมือนกับว่า ไม่ประสบความสำเร็จ ความฝัน ความหวังทุกอย่างดูมืดมน จนรู้สึกท้อ หรือเหนื่อย
ก็อยากให้พักจนหายเหนื่อย เเล้วค่อย ๆ มอง พิจารณาถึงสิ่งรอบตัว เเล้วเเก้ไปทีละเปลาะๆ

ส่วนตัวเเล้ว ผมมองว่า ความล้มเหลว หรือเหตุการณ์มันไม่ได้เป็นอย่างที่คิด สถานการณ์เเบบนี้มันเกิดขึ้นกับคนที่ลงมือทำครับ
ถ้าคนที่ไม่รู้จักการลงมือทำ ก็จะไม่รู้จักคำว่าล้มเหลว เอาเเต่ใช้ชีวิตอยู่ในเซฟโซน พอเเก่ตัวไปมองย้อนกลับมา กลับพบว่าไม่มีสิ่งใดที่น่าภูมิใจเลยสักนิด
ดังนั้น อย่ารู้สึกไม่ดีที่จะล้มครับ อย่างน้อยเราก็ได้ทำ ดีกว่ามานั่งเสียดายในภายหลัง

ตัวผมเองมีความเชื่อในการใช้ชีวิตว่า จะใช้ชีวิตเเบบกองหน้าครับ ยิงมันไปเถอะ ตรงกรอบบ้าง พุ่งออกนอกกรอบบ้าง เข้าบ้างไม่เข้าบ้าง ก็ยังดี (เชื่อว่าป๋าก็คงเป็นเหมือนกัน)
อย่าใช้ชีวิตเเบบโกลล์ครับ เป็นฝ่ายตั้งรับ รอคนบุก รับได้ก็ดีไป พลาดมาก็งานเข้า ...

อีกอย่างนึงที่สำคัญที่สุดคือ อย่า "รีบ" ที่จะใช้ชีวิตครับ คนบางคนรีบเกินไป ประสบความสำเร็จจริง แต่สุดท้ายเหลือเเค่ตัวคนเดียว
ความสุขจะเกิดขึ้นได้ สำคัญคือต้องรู้จักที่จะบาลานซ์ทุกอย่างเข้าทั้งงาน เงิน ครอบครัว ฯลฯ
เลือกทางสายกลางครับ เเล้วจะพบกับความสุขเอง

ผมเองยังอ่อนพรรษาอยู่ คงช่วยอะไรไม่ได้มาก ...
รอฟังป๋าๆ ที่เป็นผู้ใหญ่ ให้คำเเนะนำดีกว่าครับ เผื่อมีเเนวทางดีๆ ที่พอจะช่วยให้ป๋าสบายใจขึ้นได้บ้าง

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 03:25:56 pm »

สู้ต่อไปทาเคชิ  Cheesy ยิ้มเข้าไว้ครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

จุ๊กกรู้
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 03:49:01 pm »

สู้ๆๆครับ...เป็นกำลังใจให้ครับทุกๆๆปัยหามีทางออกครับ... red heart red heart red heart

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 04:19:55 pm »

ยินดี............ที่ได้รู้จัก
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 04:26:55 pm »

ได้อ่าน แล้วก็ย้อนนึกถึงตัวเองครับ กว่าจะผ่านมาได้ขนาดนี้ สาหัส เอาเรื่องอยู่

แนะนำอะไรไม่ได้มากครับ ต่างคน ก็ต่างเหตุการณ์

ทำในสิ่งที่คิดว่าถูก ให้ดีที่สุด   แล้วก็จะมีคนดี ๆ ก็จะมองเห็นคุณค่าของเราเอง

ส่วน

มาหาพี่ที่หนองคาย เดี๋ยวพาไปหาขาวๆแก้เซ็ง haha  
ปล.อย่าเครียดนะครับ   จงมองโลกในด้านดีเสมอ   ยกเว้นมองน้องปา ต้องมองทั้งดีทั้งลบ เพราะช่วงนี้ มีแต่ข่าวด้านเสียหาย  WinkCheesy Cheesy Cheesy

อยากไปครับ  yes!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2012, 04:34:12 pm โดย Pawinz » บันทึกการเข้า
MU OUN
Jr. Member
**

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 08:06:04 pm »

ชีวิตเพิ่งเริ่มต้น  หนทางยังอีกไกลมาก ๆ  ลุงเป็นกำลังใจให้เข้มแข็ง มีสติ ตรึกตรองให้ละเอียด แล้วจะพบทางสว่าง

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
tojung02
Jr. Member
**

like: 5

น้องปาน้ำเงิน 2.4 กาฬสินธุ์ครับ ID 867

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 08:44:28 pm »

สู้ๆครับ มีรักก็ย่อมมีทุกข์

หนุ่มสงขลา มาเป็นเขยอีสานครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์