Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณ  (อ่าน 16496 ครั้ง)
nithirut
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:10:45 pm »

อย่าเสียใจเลยครับ ผมก็เคยเป็นคบกันมา8ปี ยังไงคนนี้ก็คือคนที่ใช่แต่แล้วเธอก็เปลี่ยนไป ร้องไห้ฟูมฟายเลยครับ คิดจะทำร้ายตัวเอง แต่ก็มีรุ่นพี่คนหนึ่งบอกไว้ว่า วันหนึ่งเราได้เจอใครสักคนที่เป็นคู่ของเรา แล้วมีลูกที่น่ารักมีครอบครัวที่อบอุ่นแล้วพอถึงวันนั้นแล้วเรามองย้อนกลับมาเราจะคิดเลยว่า วันนั้นที่เราคิดที่จะทำอะไรลงไปมันเป็นเรื่องที่โง่มากเลย the show must go on.ชีวิตต้องดำเนินต่อไป เป็นกำลังใจให้นะครับ.
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:18:16 pm »

สรุปว่าจบกันแล้วครับ เค้ายืนยันว่าจะไปคบกับทอมนั้น ด้วยหลงคารมณ์หรืออย่างไรไม่ทราบ แต่ผมก็ขอทำดีครั้งสุดท้ายด้วยการกลับไปทำรถให้พ่อกับแม่ก่อน ด้วยปัญหาหลายๆอย่างที่อ่านเจอ ต้องเร่งแก้ไขให้ท่านก่อนครับ

รักแท้ แพ้ทอม ไม่เป็นไรครับ ทำดีต่อไป
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:19:54 pm »

สรุปว่าจบกันแล้วครับ เค้ายืนยันว่าจะไปคบกับทอมนั้น ด้วยหลงคารมณ์หรืออย่างไรไม่ทราบ แต่ผมก็ขอทำดีครั้งสุดท้ายด้วยการกลับไปทำรถให้พ่อกับแม่ก่อน ด้วยปัญหาหลายๆอย่างที่อ่านเจอ ต้องเร่งแก้ไขให้ท่านก่อนครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ มันเหมือนเป็นความรักของวัยรุ่น ผมก็แค่นักศึกษาคนนึง ยังไม่ก้าวสู่วัยทำงาน หลักก็ยังไม่มั่นคง แต่ผมก็พยายามทำทุกอย่างให้มันมั่นคง ผมคบกันมาได้สักพักแนะนำตัวกับผู้ใหญ่ ทำทุกอย่างจนพ่อแม่แฟนไว้ใจ พยายามสร้างหลักให้ดูมั่งคง จะเห็นผมขายของในเน็ท เรื่องเรียนผมอาจจะไม่เท่าไหร่แต่ความรู้ทั่วไปผมว่าผมมีไม่น้อย น้องปาของบ้านแฟนก่อนออกผมก็หาข้อมูลให้ บอกข้อดี ข้อเสีย ออกมาแล้วจะตกแต่งอะไรก็ให้ผมเต็มที่ แฟนผมคนบุรีรัมย์ ทุกวันนี้ผมกำลังจะขึ้นปี 4 มีตัวที่ต้องลงเรียนอีกแค่ 2 ตัว แล้วก็ฝึกงาน ผมเลือกที่จะไปฝึกงานที่ขอนแก่นทั้งๆที่ผมเรียนเชียงใหม่ เพื่อที่จะได้ใกล้บ้านแฟน และผมสามารถขึ้นเครื่องกลับมาหาพ่อแม่ผมที่เชียงใหม่ได้ด้วย การงานผมก็จะทำแถวนั้น ปิดเทอมนี้ผมมีแผนจะกลับไปทำรถให้มันสมบูรณ์ขึ้นสังเกตุจากหน้า DIY ผมมีโปรเจ็คหลายๆอย่าง แล้วจะพาแฟนไปเที่ยวทะเลพร้อมกับนำน้องปาไปทำที่ระยอง แต่มันก็จบลงซะก่อน หลายคนอาจจะคิดว่าการวางแผนของผมเว่อร์ไปสำหรับเด็กคนนี้ แต่ผมคิดว่าผมจะจบแล้วถ้าคิดจะมั่นคงกับใครก็ต้องวางแผนไว้ก่อนเพื่ออนาคตที่แน่นอน ทุกวันนี้กำลังใจของผมมาจากทางบ้านแฟนซะส่วนใหญ่เพราะเค้าไม่อยากให้เราเลิกกัน เค้าค่อนข้างมันใจและเชื่อใจผม เพราะผมได้แสดงหลายๆอย่างให้เค้าเชื่อใจและไว้ใจ แฟนผมโดนหลอกมาหลายครั้ง คนที่เข้ามาหวัง เงิน ทอง สิ่งของ แล้วก็จากไป ผมว่าผมทำทุกอย่างเพื่อคนคนนี้คนที่ผมรักและหวังไว้ แต่สุดท้ายมันก็พังทลายลง

น่าเห็นใจทั้ง 2ฝ่ายครับ ความรักเป็นเรื่องละเอียดอ่อน    การวางกรอบของความรักและชีวิต ที่ชัดเจน  บางครั้งตัวเราเองก็ต้องมีแผนสำรองไว้เสมอนะครับ

ขอส่งกำลังใจ ให้คิดสิ่งที่ดีๆต่อไปนะครับ ทำเพื่อตัวเองให้เยอะๆก่อน  แล้วถ้ามันเหลือ แล้วเราค่อยเติมเต็มให้ผู้อื่นนะครับ

ขอให้โชคดีและใช้ชีวิตแบบมีความสุขนะครับ  red heart

รักแท้ แพ้ทอม ไม่เป็นไรครับ ทำดีต่อไป
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 04:44:19 pm »

วันเวลาผ่านไป แล้วเค้าเองจะรู้ว่าคิดผิด คิดจะเอาสนุกแค่วูบๆวาบๆ

น้องทำดีแบบนี้รับรองอนาคต ดีแน่นอน และเราจะเจอสิ่งที่ดีกว่าครับ
แล้วเมื่อถึงวันนั้น เรามองย้อนกลับมา... วันนี้มันจะกลายเป็นเรื่องเล็กน้อย  hi
black paje
Sr. Member

like: 35

หจก.วิทูลเฟอร์นิเจอร์

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 05:40:04 pm »

อย่าเสียใจเลยครับ ผมก็เคยเป็นคบกันมา8ปี ยังไงคนนี้ก็คือคนที่ใช่แต่แล้วเธอก็เปลี่ยนไป ร้องไห้ฟูมฟายเลยครับ คิดจะทำร้ายตัวเอง แต่ก็มีรุ่นพี่คนหนึ่งบอกไว้ว่า วันหนึ่งเราได้เจอใครสักคนที่เป็นคู่ของเรา แล้วมีลูกที่น่ารักมีครอบครัวที่อบอุ่นแล้วพอถึงวันนั้นแล้วเรามองย้อนกลับมาเราจะคิดเลยว่า วันนั้นที่เราคิดที่จะทำอะไรลงไปมันเป็นเรื่องที่โง่มากเลย the show must go on.ชีวิตต้องดำเนินต่อไป เป็นกำลังใจให้นะครับ.

like  red heart like

ได้อ่าน แล้วก็ย้อนนึกถึงตัวเองครับ กว่าจะผ่านมาได้ขนาดนี้ สาหัส เอาเรื่องอยู่

แนะนำอะไรไม่ได้มากครับ ต่างคน ก็ต่างเหตุการณ์

ทำในสิ่งที่คิดว่าถูก ให้ดีที่สุด   แล้วก็จะมีคนดี ๆ ก็จะมองเห็นคุณค่าของเราเอง

ส่วน

มาหาพี่ที่หนองคาย เดี๋ยวพาไปหาขาวๆแก้เซ็ง haha   
ปล.อย่าเครียดนะครับ   จงมองโลกในด้านดีเสมอ   ยกเว้นมองน้องปา ต้องมองทั้งดีทั้งลบ เพราะช่วงนี้ มีแต่ข่าวด้านเสียหาย  WinkCheesy Cheesy Cheesy

อยากไปครับ  yes!!

อยากไปเหมือนกันคัพ Smiley joob
khunphum
merchant
Jr. Member
*

like: 8

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 11:47:08 am »

แฟนทิ้งหรือทิ้งแฟนก็ช่าง ไม่ขอทิ้งป๋าๆชาปาละกัน เดี๋ยวเร็ววันจะมีโปรเจ็คโคมดำมุมส้มวงแหวนมาให้ชม การทำเหมือนกันแค่มันคนละรุ่นและยี่ห้อ อิอิ
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 11:56:50 am »

แฟนทิ้งหรือทิ้งแฟนก็ช่าง ไม่ขอทิ้งป๋าๆชาปาละกัน เดี๋ยวเร็ววันจะมีโปรเจ็คโคมดำมุมส้มวงแหวนมาให้ชม การทำเหมือนกันแค่มันคนละรุ่นและยี่ห้อ อิอิ

สู้ๆครับ ไว้รอชมนะครับ  hi

I PAJEROSPORT
THAILAND
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 11:57:19 am »

Sad Sad Sad Sad Sad Sad

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
7777777
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 03:15:16 pm »

ในศาสนาไม่มีเพศที่สาม และไม่เป็นที่ยอมรับของศาสนาพุทธ

"เพศที่สามก็แค่พวกสับสนในตัวเอง ไม่รู้จักดีหรือชั่ว" พระพยอมท่านกล่าวไว้

ทำตัวให้ดีต่อไป สุดท้ายเราไม่จำเป็นต้องวิ่งหาใคร แต่จะมีแต่คนวิ่งมาหาเราเอง

ทุกอย่างที่เจอมาในชีวิตไม่ว่าดีหรือเลวล้วนเป็นประสบการณ์ที่จะทำให้เราเห็นอะไรที่แท้จริงครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 03:20:09 pm »

ขอบคุณความผิดหวัง ความท้อแท้ ความเหนื่อยล้า  ที่จะทำให้เราได้เจอสิ่งใหม่ ๆ สิ่งดี ๆ มีภูมิต้านทาน  คิด + ชีวิต+ ครับผม    เหอะ เหอะ
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 03:41:11 pm »

ยินดีต้อนรับกลับมาอีกครั้งครับ
BEAW 007 ปาขาว 4wd No.685
Newbie
*

like: 0

แฟนพันธุ์แท้

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 03:59:10 pm »

มันไม่เวอร์ไปหรอกครับ คนเราทุกคนมีสิทธิ์ที่จะคิด ที่จะฝัน ที่จะทำ อะไรก็ได้ทั้งนั้น ไม่เกี่ยวว่าจะเด็กหรือเเก่ ...
ณ วันนี้ สิ่งที่ป๋าทำ มันอาจจะดูเหมือนกับว่า ไม่ประสบความสำเร็จ ความฝัน ความหวังทุกอย่างดูมืดมน จนรู้สึกท้อ หรือเหนื่อย
ก็อยากให้พักจนหายเหนื่อย เเล้วค่อย ๆ มอง พิจารณาถึงสิ่งรอบตัว เเล้วเเก้ไปทีละเปลาะๆ

ส่วนตัวเเล้ว ผมมองว่า ความล้มเหลว หรือเหตุการณ์มันไม่ได้เป็นอย่างที่คิด สถานการณ์เเบบนี้มันเกิดขึ้นกับคนที่ลงมือทำครับ
ถ้าคนที่ไม่รู้จักการลงมือทำ ก็จะไม่รู้จักคำว่าล้มเหลว เอาเเต่ใช้ชีวิตอยู่ในเซฟโซน พอเเก่ตัวไปมองย้อนกลับมา กลับพบว่าไม่มีสิ่งใดที่น่าภูมิใจเลยสักนิด
ดังนั้น อย่ารู้สึกไม่ดีที่จะล้มครับ อย่างน้อยเราก็ได้ทำ ดีกว่ามานั่งเสียดายในภายหลัง

ตัวผมเองมีความเชื่อในการใช้ชีวิตว่า จะใช้ชีวิตเเบบกองหน้าครับ ยิงมันไปเถอะ ตรงกรอบบ้าง พุ่งออกนอกกรอบบ้าง เข้าบ้างไม่เข้าบ้าง ก็ยังดี (เชื่อว่าป๋าก็คงเป็นเหมือนกัน)
อย่าใช้ชีวิตเเบบโกลล์ครับ เป็นฝ่ายตั้งรับ รอคนบุก รับได้ก็ดีไป พลาดมาก็งานเข้า ...

อีกอย่างนึงที่สำคัญที่สุดคือ อย่า "รีบ" ที่จะใช้ชีวิตครับ คนบางคนรีบเกินไป ประสบความสำเร็จจริง แต่สุดท้ายเหลือเเค่ตัวคนเดียว
ความสุขจะเกิดขึ้นได้ สำคัญคือต้องรู้จักที่จะบาลานซ์ทุกอย่างเข้าทั้งงาน เงิน ครอบครัว ฯลฯ
เลือกทางสายกลางครับ เเล้วจะพบกับความสุขเอง

ผมเองยังอ่อนพรรษาอยู่ คงช่วยอะไรไม่ได้มาก ...
รอฟังป๋าๆ ที่เป็นผู้ใหญ่ ให้คำเเนะนำดีกว่าครับ เผื่อมีเเนวทางดีๆ ที่พอจะช่วยให้ป๋าสบายใจขึ้นได้บ้าง
like สุดยอด
thawat22
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 04:53:30 pm »

ชีวิตคนเรามันก็เป็นแบบนี้ครับ เปรียบเหมือนเวลาเรามีทุกข์ เราก็ต้องไปถ่ายทุกข์ ทกุข์เก่าหมดไปเดี๋ยวทุกข์ใหม่มันก็มา วนเวียนอยู่อย่างนี้แทบทุกคน(สรุปคือเราต้องอยู่กับมันให้ได้เพราะมันธรรมชาติของคนจบข่าว!)
เด็กชายจีดี
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:29:21 pm »

แฟนไปคบทอม

ป๋าก็ไปคบกระเทย เลยครับ แก้เผ็ด ไปเลย........................จ๊ากกกก ล้อเล่นนนนน  grimace
bcitnet
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 09:19:47 pm »

แฟนไปคบทอม

ป๋าก็ไปคบกระเทย เลยครับ แก้เผ็ด ไปเลย........................จ๊ากกกก ล้อเล่นนนนน  grimace
555+ คิดได้ไง Wink Cheesy เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์