Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกมองมุม มีประโยชน์ยังไงครับ ไม่รู้จริงๆ  (อ่าน 15109 ครั้ง)
tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 06:55:28 pm »

ไม่รู้ว่ามันใช้ประโยชน์ยังไงครับ หรือว่าติดเพื่อความเท่ห์เฉยๆ กำลังดูๆ อยู่ครับ เพราะต้องเจาะรถด้วย
MooAun
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 07:11:56 pm »

เอาไว้มองด้านหน้าและด้านข้างเวลาจอด มีไว้น่าจะประโยชน์กว่าไม่มีนะครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 07:20:31 pm »

เอาไว้มองด้านหน้าและด้านข้างเวลาจอด มีไว้น่าจะประโยชน์กว่าไม่มีนะครับ
1.มีไว้มองมุมอับ 2.มีไว้เท่ 3.ถูกทุกข้อ
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:05:35 am »

ต้องแลกมาด้วยการเจาะตัวรถครับ...
ถ้าใจกล้าก็ลุยเลย... ได้ประโยชน์แน่ๆ ครับ...

แต่ถ้าหากว่าผมจะซื้อกะบะมือสอง หรือรถที่มีกระจกมองมุม... ผมคงไม่ซื้อครับ...
คงเลือกซื้อคันที่ไม่มีกระจกมองมุมดีกว่า...

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
radiation
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:23:53 am »

ถ้าคิดว่าแน่ใจกับการเอาหน้าเข้าหรือจอดเบียดกับฟุตบาทว่าสามารถเอาเข้าได้เรียบร้อย ไม่มีการปีนเกาะ ไม่มีการไปจูบกำแพงนิดๆ ก็ไม่ต้องติดครับ

โดยส่วนตัวผมติดแน่นอนครับ เพราะเป็นคนสายตาไม่ดี+ถ้าไม่จอดชิดซ้ายซึ่งเป็นมุมบอดของคนขับ อาจโดนรถด้านขวาเราที่เราไม่กล้าแหย่เข้าไปมาสีข้างเราได้ครับ  Cheesy
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:48:39 am »

เอาไว้เล็งมุมอับด้านซ้าย...

ความเห็นส่วนตัวผมก็คงไม่ติด เพราะต้องเจาะ และเพิ่มจุดเสี่ยงของสนิม และเสี่ยงต่อการหักหรือชำรุดอีก
ผมจะเพิ่มความระมัดระวังในการขับ การจอดขึ้นอีกนิด สำหรับการขับรถคันใหญ่ขึ้น
jimmy35
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:53:35 am »

สนใจที่จะติดครับ เพราะเวลาจอดในบ้าน ด้านหน้าต้องจอดชิดกำแพงเลย ต้องคอยเรียกคนในบ้านมาดูให้ประจำ
ถ้าจะติด ไปติดที่ไหนดีครับ เอาของฟอร์จูนเนอร์มาติดดีมั๊ย เป็นแบบ2มุม ทั้งด้านหน้า+ด้านข้าง ของศูนย์สองพันกว่าบาท
ถ้าของมิตซู จะมีมุมข้างมุมเดียว

PajeroSport MY12 4WD !!
Nikon D3100 ,Nikor 16-85vr ,Nikor 35/f1.8G ,Nikor 18-55
Olympus OMD EM-5 Olympus 12-50mm f/3.5-6.3 ,Olympus M.Zuiko 45 f/1.8
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:08:05 am »

มีปรโยชน์ครับ Confirm ตอนแรกก็ไม่กล้าเพราะต้องเจาะรถ แต่ผมให้ช่างเอาซิลิโคนยาไว้ด้วยกันน้ำเข้าเวลาเราล้างรถ เจาะแค่ 2 รู ได้เห็นมุมอับที่เราไม่เห็นเพราะรถมันสูงใหญ่ เคยขับรถเก๋งมามันต่างกันเยอะ อีกอย่างผมมองดูว่าแก้มซ้ายชิ้นเล็กไม่ใหญ่มาก เปลี่ยนทั้งชิ้นยังได้เลย กว่าจะเป็นสนิม (หรือไม่เป็นเลย) นานมาก เราอาจเปลี่ยนรถแล้วก็ได้ ติดแล้วดูสวยขึ้นจริง ๆ ครับ ยืนยัน แล้วแต่ความคิดของแต่ละบุคคลนะครับ (ผบ.ผมยังชอบเลย)

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:28:17 am »

มีปรโยชน์ครับ Confirm ตอนแรกก็ไม่กล้าเพราะต้องเจาะรถ แต่ผมให้ช่างเอาซิลิโคนยาไว้ด้วยกันน้ำเข้าเวลาเราล้างรถ เจาะแค่ 2 รู ได้เห็นมุมอับที่เราไม่เห็นเพราะรถมันสูงใหญ่ เคยขับรถเก๋งมามันต่างกันเยอะ อีกอย่างผมมองดูว่าแก้มซ้ายชิ้นเล็กไม่ใหญ่มาก เปลี่ยนทั้งชิ้นยังได้เลย กว่าจะเป็นสนิม (หรือไม่เป็นเลย) นานมาก เราอาจเปลี่ยนรถแล้วก็ได้ ติดแล้วดูสวยขึ้นจริง ๆ ครับ ยืนยัน แล้วแต่ความคิดของแต่ละบุคคลนะครับ (ผบ.ผมยังชอบเลย)

ก็กลัวๆ อยู่เหมือนกันครับ เพราะมันต้องเจาะรถ แต่ดูแล้วถ้ามีประโยชน์จริงก็คงต้องติดครับ เพราะเวลาจอดต้องเอาหน้าเข้า กลัวไปเบียดตู้ด้านซ้ายกับโต๊ะที่อยู่ด้านหน้า
ต้องให้คนในบ้านมาดูให้ทุกที  ว่าแต่ของป๋าเปเป้ 578 ติดมาเท่าไหร่ครับ เป็นแบบมุมเดียวหรือสองมุมครับ
เปเป้ 578
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:35:37 am »

ก็กลัวๆ อยู่เหมือนกันครับ เพราะมันต้องเจาะรถ แต่ดูแล้วถ้ามีประโยชน์จริงก็คงต้องติดครับ เพราะเวลาจอดต้องเอาหน้าเข้า กลัวไปเบียดตู้ด้านซ้ายกับโต๊ะที่อยู่ด้านหน้า
ต้องให้คนในบ้านมาดูให้ทุกที  ว่าแต่ของป๋าเปเป้ 578 ติดมาเท่าไหร่ครับ เป็นแบบมุมเดียวหรือสองมุมครับ
ของผม 2 มุมครับมีเส้นแบ่งครึ่งตรงกลาง มองด้านข้าง กับด้านหน้าครับ ผมติดที่ร้าน เพทาย ช็อบ สายบายพาส จ.ระยองครับ ราคา  1,200 แต่ถ้าใน กทม.อาจจะถูกกว่าครับ ผมเอาสะดวกสบายครับป๋า

Pajero_MUDA
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:50:34 am »

อยากรู้เหมือนกันครับ  มีทุกสีใช่ไหมครับ u
เปเป้ 578
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:57:42 am »

ต้องให้คนในบ้านมาดูให้ทุกที  ว่าแต่ของป๋าเปเป้ 578 ติดมาเท่าไหร่ครับ เป็นแบบมุมเดียวหรือสองมุมครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ  มีทุกสีใช่ไหมครับ u
ใช่ครับมีทุกสี แต่ป๋าหาร้านที่ราคาดี ๆ หน่อยครับ แถวบ้านผมมันเกือบ 2 พัน ผมเลยไม่ดูที่ร้านที่ศูนย์มิตซู ระยอง เอารถไปแต่งก่อนส่งให้ลูกค้า ราคาถูกกว่ามากครับ แถวบ้านผมยังชมว่าสวย เขาซื้อแพงกว่าผม แต่ป๋าต้องให้ผู้เชี่ยวชาญติดให้นะครับ มิตซู กับ วีโก้ มันติดคนละมุง เดี๋ยวจะเจาะเสียแถมมองไม่เห็นมุมอีกต่างหาก ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 12:10:36 pm โดย เปเป้ 578 » บันทึกการเข้า

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 12:07:42 pm »

ไม่ติดครับ  อิอิ  มุมอับมาก ๆ ผมก็อันเชิญ ผบ.ไปดูให้ครับ  555
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 12:43:18 pm »

ก็เอาไว้มองมุม  ตรงตัวเลยครับ

หรือท่านอาจจะติดเสากะระยะก็ได้นะครับ  มีไฟแว๊บๆที่ปลายเสา  ผูกผ้าสามสี     วินเทจดี....    ยอดเยี่ยม

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:06:43 pm »

ก็เอาไว้มองมุม  ตรงตัวเลยครับ

หรือท่านอาจจะติดเสากะระยะก็ได้นะครับ  มีไฟแว๊บๆที่ปลายเสา  ผูกผ้าสามสี     วินเทจดี....    ยอดเยี่ยม
เห็นภาพเลยครับป๋าเก่ง 555

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์