Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยกเลิกจองแล้วครับ...  (อ่าน 17850 ครั้ง)
Leopard
เย็นศิระเพราะพระบริบาล
Newbie
*

like: 2

ปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 05:50:03 pm »

- 23 ธ.ค. 54 ผมตัดสินใจจองน้องปาด้วยคำพูดของ Sale ที่ว่าได้รถภายในเดือน ก.พ. 55 แน่นอนค่ะ

-ต้นเดือน ก.พ. 55 ผมขายรถคันเดิมที่ใช้งานอยู่ เพราะคิดว่าไม่เกินสิ้นเดือน ก.พ. ก็จะได้รถแล้ว และเริ่มโทรหา Sale เป็นครั้งแรก เพื่อสอบถามถึงกำหนดวันรับรถว่าจะได้ประมาณวันไหน คำตอบแรกที่ผมได้รับคือ ยังกำหนดวันไม่ได้ค่ะ ตอนนี้รถจอดอยู่เต็มลานที่แหลมฉบัง แต่ MMTH ไม่สามารถส่งมาให้ทางศูนย์ได้ ทางศูนย์จะทราบล่วงหน้า 5-7 วันแล้วจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ

-สัปดาห์สุดท้ายของเดือนก.พ. 55 ผมโทรไปสอบถามอีกครั้ง Sale ตอบว่ายังไม่ทราบกำหนดวันเลยค่ะ ตอนนี้ยังขาด Part จาก ญี่ปุ่นอีก 2 รายการ ติดเสร็จถึงจะส่งมอบได้ ผมไม่ได้พูดอะไรมาก นอกจากพูดไปเรียบ ๆ ว่าผิดหวังกับการไม่รักษาคำพูดของ Sale และบริษัท MMTH อย่างมาก ช่วงบ่าย Sale โทรกลับมา แจ้งว่าถ้าต้องการรถภายในสิ้นเดือน ก.พ. ตามที่รับปากไว้ จะต้องเปลี่ยนเป็นสีอื่น ผมตอบปฏิเสธไป เพราะยืนยันต้องการสีเดิมที่จองไว้

-สัปดาห์ที่ 2 ของเดือน มี.ค. ผมโทรไปแจ้ง Sale ว่าผมมีเส้นตายที่รอได้ถึงแค่สิ้นเดือน มี.ค. ถ้าช้ากว่านั้นจะถอนจอง Sale แจ้งเหมือนเดิมว่าขอให้ผมเปลี่ยนสีรถ ครั้งนี้ผมยอมตกลงเปลี่ยน และ ถามกลับไปว่าถ้าผมเปลี่ยนสีแล้วคุณจะกำหนดวันรับรถให้ผมได้ในเดือนมี.ค. ใช่ไหม Sale ยังคงตอบว่า ยังกำหนดวันให้ไม่ได้เหมือนเดิม นั่นเป็นฟางเส้นสุดท้ายระหว่างผมกับ MMTH ผมถอนจองครับ

สำหรับผมการซื้อรถใหม่ราคาล้านกว่าบาท บริษัทและศูนย์ จำเป็นจะต้องส่งมอบความพอใจ ความมั่นใจและรักษาคำพูดที่ให้แก่ลูกค้า ผมออกรถป้ายแดงมาแล้วหลายคัน ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ผมต้องเจอกับปัญหาแบบนี้

ผมเข้าใจดีว่าการส่งมอบรถช้าเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นได้กับทุกค่าย แต่การหลอกลูกค้าว่าสามารถส่งมอบรถได้เร็ว เพื่อให้ลูกค้าจองและเสียเวลารอเป็นเดือน ๆ  แต่ไม่สามารถรักษาคำพูดได้ ผมถือว่า MMTH และศูนย์ไม่แคร์และไม่ให้ความสำคัญต่อความลำบาก เดือดร้อนของลูกค้า ซึ่งผมก็ไม่ควรที่จะต้องจ่ายเงินซื้อรถเพื่อสนับสนุนบริษัทที่ขาดความรับผิดชอบแบบนี้เช่นกัน

บ่นมาซะยาว อยากจะขอบคุณในน้ำใจและมิตรภาพของป๋าหลาย ๆ ท่านในบ้านนี้ ช่วงนี้ยังคงจะเข้าบอร์ดตามปกติ เพราะยังมีน้องปา(โมเดล) ที่รอนำส่งให้ป๋าอีก 2-3 คัน หลังจากเรียบร้อยแล้ว อาจจะห่าง ๆ ไปบ้าง หากป๋าท่านใดมีธุระอะไรที่คิดว่าผมพอช่วยได้ สามารถโทรหา พูดคุยกันได้ตลอดนะครับ ขอให้ทุกคนโชคดีและมีความสุขกับการใช้งานน้องปาครับ

lala ยอดเยี่ยม u
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 11:15:22 pm โดย Leopard » บันทึกการเข้า

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:03:26 pm »

โธ่ป๋า ไหนๆก็รอมาแล้ว ผมว่ารออีกนิดได้แน่นอนครับ ....

เซลล์ที่ศูนย์นวมินทร์ 50 โทรมาบอกว่าน้องปาขาว GT 2WD จะมาลงยังไม่มีคิว ยังไงป๋าลองเช็คดูไหมครับ
เซลล์ชื่อนก 083 961 1858 ลองดูนะครับเผื่อเป็นอีกทางเลือก

ของผมเซลล์บอกว่าอาทิตย์หน้าก็ได้แล้วเหมือนกัน เลยบอกปฏิเสธน้องเขาไป ผมว่าทัพหลวงกำลังจะลงจริงๆนะ ยางเบอร์ 265 ด้วย ใจเย็นครับ  Cheesy
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:24:19 pm »

รออีกนิดนะครับป๋า  red heart

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:41:13 pm »

ใจร่ม ๆ ครับ
kobv5
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:57:46 pm »

เข้าใจความรู้สึกในการรอนะครับ แต่ไหนๆรอมาแล้วก็ีรออีกนิดเถอะครับ Smiley
boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:04:50 pm »

เข้าใจความรู้สึกในการรอนะครับ แต่ไหนๆรอมาแล้วก็ีรออีกนิดเถอะครับ Smiley
good  รักแล้วต้องรอครับ  Cheesy

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
kanapot
Jr. Member
**

like: 5

ID : 666

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:06:16 pm »

โทรมาที่ มิตซูพงษ์ทองยโสธร ซิครับ มี ขับ 4 สีขาว อยู่ 1 คัน (ผมก็ไม่รู้ว่าของใครนะ) เพราะเห็น 3-4 วันแล้วยังไม่มีการตกแต่งใดๆ ทั้งสิ้นครับ
โทร. 0 4571 3067-8
แฟ็กซ์. 0 4571 3069

Pajero Sport MY12 Brown Edition
30 December 2011
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:07:14 pm »

เอาใจช่วยนะคับ...ถ้าจะรออีกหน่อยดีไหมคับ สาธุ Sad

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Khuson
Newbie
*

like: 0

เพื่อน้องปา จึงเป็นป๋าโดยจำยอม

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:12:41 pm »

ผมก็จองตั้งแต่เดือนมกราคม ตอนนี้ยังร้องเพลงรออยู่เลย
รถก็ขายไปแล้วด้วย ตอนนี้ยืมรถญาติมาใช้อยู่ครับ
Leopard
เย็นศิระเพราะพระบริบาล
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:22:30 pm »

ขอบคุณในน้ำใจและคำแนะนำของป๋าทุกท่านมากนะครับ จากเรื่องที่เกิดขึ้น ผมคงขออยู่นิ่ง ๆ สัก 2-3 วัน เพื่อตัดสินใจให้ดี ไม่อยากตัดสินใจผิดอีกเหมือนครั้งก่อน เพราะยังไงก็ต้องกลับไปเริ่มต้นนับหนึ่งใหม่อยู่แล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ 

like red heart like

Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:30:42 pm »

รออีกนิดนะคัพ...จะทิ้งกันลงเหรอคัพ...เดี๊ยวจะเหงาน๊า...

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:54:02 pm »

ใจเย็นๆครับ  เมื่อวันนี้สายๆเห็นรถเทรลเลอร์บรรทุกปากับไตรตัน วิ่งออกจากแหลมฉบังหลายคัน เข้าใจว่าตอนนี้กำลังเร่งส่งมอบรถ
เพื่อจะปิดศึกปาค้างส่ง  แล้วกำลังจะเริ่มศึกใหม่กับมิราจ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 11:57:15 pm »

ขอบคุณในน้ำใจและคำแนะนำของป๋าทุกท่านมากนะครับ จากเรื่องที่เกิดขึ้น ผมคงขออยู่นิ่ง ๆ สัก 2-3 วัน เพื่อตัดสินใจให้ดี ไม่อยากตัดสินใจผิดอีกเหมือนครั้งก่อน เพราะยังไงก็ต้องกลับไปเริ่มต้นนับหนึ่งใหม่อยู่แล้ว ขอบคุณอีกครั้งครับ 

ผมเชื่อว่าถ้าลองได้เป็นเนื้อคู่กันแล้ว..ยังไง๊ก็ไม่แคล้วกันครับ..เชื่อพ้มๆๆๆๆๆๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:11:08 am »

ผมเชื่อว่าถ้าลองได้เป็นเนื้อคู่กันแล้ว..ยังไง๊ก็ไม่แคล้วกันครับ..เชื่อพ้มๆๆๆๆๆๆๆ สาธุ สาธุ สาธุ

like red heart

veeraa332000
Jr. Member
**

like: 7

PA ขาวมุก No.1001

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 01:35:35 am »

- 23 ธ.ค. 54 ผมตัดสินใจจองน้องปาด้วยคำพูดของ Sale ที่ว่าได้รถภายในเดือน ก.พ. 55 แน่นอนค่ะ

-ต้นเดือน ก.พ. 55 ผมขายรถคันเดิมที่ใช้งานอยู่ เพราะคิดว่าไม่เกินสิ้นเดือน ก.พ. ก็จะได้รถแล้ว และเริ่มโทรหา Sale เป็นครั้งแรก เพื่อสอบถามถึงกำหนดวันรับรถว่าจะได้ประมาณวันไหน คำตอบแรกที่ผมได้รับคือ ยังกำหนดวันไม่ได้ค่ะ ตอนนี้รถจอดอยู่เต็มลานที่แหลมฉบัง แต่ MMTH ไม่สามารถส่งมาให้ทางศูนย์ได้ ทางศูนย์จะทราบล่วงหน้า 5-7 วันแล้วจะแจ้งให้ทราบนะค่ะ

-สัปดาห์สุดท้ายของเดือนก.พ. 55 ผมโทรไปสอบถามอีกครั้ง Sale ตอบว่ายังไม่ทราบกำหนดวันเลยค่ะ ตอนนี้ยังขาด Part จาก ญี่ปุ่นอีก 2 รายการ ติดเสร็จถึงจะส่งมอบได้ ผมไม่ได้พูดอะไรมาก นอกจากพูดไปเรียบ ๆ ว่าผิดหวังกับการไม่รักษาคำพูดของ Sale และบริษัท MMTH อย่างมาก ช่วงบ่าย Sale โทรกลับมา แจ้งว่าถ้าต้องการรถภายในสิ้นเดือน ก.พ. ตามที่รับปากไว้ จะต้องเปลี่ยนเป็นสีอื่น ผมตอบปฏิเสธไป เพราะยืนยันต้องการสีเดิมที่จองไว้

-สัปดาห์ที่ 2 ของเดือน มี.ค. ผมโทรไปแจ้ง Sale ว่าผมมีเส้นตายที่รอได้ถึงแค่สิ้นเดือน มี.ค. ถ้าช้ากว่านั้นจะถอนจอง Sale แจ้งเหมือนเดิมว่าขอให้ผมเปลี่ยนสีรถ ครั้งนี้ผมยอมตกลงเปลี่ยน และ ถามกลับไปว่าถ้าผมเปลี่ยนสีแล้วคุณจะกำหนดวันรับรถให้ผมได้ในเดือนมี.ค. ใช่ไหม Sale ยังคงตอบว่า ยังกำหนดวันให้ไม่ได้เหมือนเดิม นั่นเป็นฟางเส้นสุดท้ายระหว่างผมกับ MMTH ผมถอนจองครับ

สำหรับผมการซื้อรถใหม่ราคาล้านกว่าบาท บริษัทและศูนย์ จำเป็นจะต้องส่งมอบความพอใจ ความมั่นใจและรักษาคำพูดที่ให้แก่ลูกค้า ผมออกรถป้ายแดงมาแล้วหลายคัน ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ผมต้องเจอกับปัญหาแบบนี้

ผมเข้าใจดีว่าการส่งมอบรถช้าเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นได้กับทุกค่าย แต่การหลอกลูกค้าว่าสามารถส่งมอบรถได้เร็ว เพื่อให้ลูกค้าจองและเสียเวลารอเป็นเดือน ๆ  แต่ไม่สามารถรักษาคำพูดได้ ผมถือว่า MMTH และศูนย์ไม่แคร์และไม่ให้ความสำคัญต่อความลำบาก เดือดร้อนของลูกค้า ซึ่งผมก็ไม่ควรที่จะต้องจ่ายเงินซื้อรถเพื่อสนับสนุนบริษัทที่ขาดความรับผิดชอบแบบนี้เช่นกัน

บ่นมาซะยาว อยากจะขอบคุณในน้ำใจและมิตรภาพของป๋าหลาย ๆ ท่านในบ้านนี้ ช่วงนี้ยังคงจะเข้าบอร์ดตามปกติ เพราะยังมีน้องปา(โมเดล) ที่รอนำส่งให้ป๋าอีก 2-3 คัน หลังจากเรียบร้อยแล้ว อาจจะห่าง ๆ ไปบ้าง หากป๋าท่านใดมีธุระอะไรที่คิดว่าผมพอช่วยได้ สามารถโทรหา พูดคุยกันได้ตลอดนะครับ ขอให้ทุกคนโชคดีและมีความสุขกับการใช้งานน้องปาครับ

lala ยอดเยี่ยม u

like red heart

หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ของป๋าแล้ว ผมรู้สึกใจแป๋วเลยครับ ใจมันหายอ่ะครับใจป๋าเหมือนใจเดียวกับผมเลยอ่ะครับ ป๋าอยู่ด้วยกันเถอะครับ..ไปไหนไปด้วยครับ(จริงๆนะ)
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์