Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เรื่อง ล็อคยางอะไหล่  (อ่าน 5360 ครั้ง)
oreyy
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:32:50 am »

ระบุของ แถมมี ล็อคยางอะไหล่ รวมอยู่ด้วย แต่เซลโทรมาบอกว่า พี่ล็อคยางอะไหล่ช่างบอกว่าใส่ไม่ได้ครับ แต่ถ้าพี่จะเอาก็ได้ แต่ช่างบอกใส่ให้ไม่ได้ มันไม่เหมือนกับรถกระบะ งงครับ ป๋าๆ คิดว่าไง ผมใกล้จะได้ออกจากบ้าน รอปา แล้ว  ฮือๆๆ
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:38:59 am »

งั้นก็อย่าไปฝืนเค้าเลยครับ แลกเป็นของแถมชิ้นอื่นไปดีกว่า
แล้วเดี๋ยวค่อยไปหาขอดีๆข้างนอกใส่เอาก็ได้ครับ  Cheesy
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:43:33 am »

ถอดยางอะไหล่ขายโลดดดดด จบข่าว  haha haha
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:49:30 am »

ถอดยางอะไหล่ขายโลดดดดด จบข่าว  haha haha

ผมก็จะเลือกแบบนี้ครับ ได้รถมา เปลี่ยนยาง เปลี่ยนแม็ก และก็เทิร์นยางอะไหล่ด้วย จบข่าว
ขโมย ขโจร ก้มลงมาดู ยางเก่า รมณ์เสีย ไปดีกว่า  Cheesy
oreyy
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:40:10 am »

ขอบคุณ ครับ ป๋าๆ Smiley เรื่อง เปลี่ยนยาง เปลี่ยนแม็ก เนี่ย ต้องเป่าหู ผบ. ให้เคลิ้มเสียก่อน
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:50:21 am »

ขอบคุณ ครับ ป๋าๆ Smiley เรื่อง เปลี่ยนยาง เปลี่ยนแม็ก เนี่ย ต้องเป่าหู ผบ. ให้เคลิ้มเสียก่อน

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:02:26 am »

ของผม ติดพร้อมเพื่อนๆ ป๋าๆ ในคลับ..
เป็นของ lock tech ต้องเจาะรูครับ.. 1 รูเท่านั้น ..

น่าจะโอเคนะครับ..ดีกว่า ไม่ล๊อกเลย... ดูแล้ว แข็งแรงมั่นใจได้ในระดับหนึ่ง..

อีกอย่างเมื่อไม่นาน ยากรั่ว รูเบ่อเริ่ม... สุดท้าย ยางอะไหล่ที่ห้อยอยู่ ได้ใช้งานจริงครับ
จัดการเปลี่ยนเองเลย..ไม่ยากอย่างที่คิด แต่ก็ได้เหงื่อเหมือนกัน...

คิดๆ แล้ว ดีกว่า จอดรถข้างทาง แล้วกลับไปเอายางที่บ้าน..ผมว่ามีไว้เถอะครับ
เหตุจำเป็นมันก็ต้องเอามาใช้ครับ...  Smiley Smiley
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 08:49:45 pm »

ของผม ติดพร้อมเพื่อนๆ ป๋าๆ ในคลับ..
เป็นของ lock tech ต้องเจาะรูครับ.. 1 รูเท่านั้น ..

น่าจะโอเคนะครับ..ดีกว่า ไม่ล๊อกเลย... ดูแล้ว แข็งแรงมั่นใจได้ในระดับหนึ่ง..

อีกอย่างเมื่อไม่นาน ยากรั่ว รูเบ่อเริ่ม... สุดท้าย ยางอะไหล่ที่ห้อยอยู่ ได้ใช้งานจริงครับ
จัดการเปลี่ยนเองเลย..ไม่ยากอย่างที่คิด แต่ก็ได้เหงื่อเหมือนกัน...

คิดๆ แล้ว ดีกว่า จอดรถข้างทาง แล้วกลับไปเอายางที่บ้าน..ผมว่ามีไว้เถอะครับ
เหตุจำเป็นมันก็ต้องเอามาใช้ครับ...  Smiley Smiley

น้องปาขาวกำลังมองหาล็อคยางอะไหล่ ป๋าติด  lock tech รุ่นไหน ราคาเท่าไรครับ

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 08:57:30 pm »

หรือจะเป็นตัวนี้ก็ได้ครับ อีกทางเลือกหนึ่งครับ โดยจะต้องเจาะ 1 รูครับ เมื่อเจาะเสร็จก็บอกช่างว่า รบกวนทาสีกันสนิมให้ด้วยครับ

เค้าก็ทำให้ครับผม กันไว้ก่อน เพราะว่ามันอยู่ข้างในโน่นน เป็นจุดอับครับ ยากต่อการที่จะตรวจสอบบ่อยๆกันไว้ก่อนครับ

ตัวนี้เป็นของ  ยี้ห้อ S&M แบบเจาะแชสซี ราคาไม่แน่ใจครับ เพราะขอเป็นของแถมครับ

มาชมภาพครับ 

I PAJEROSPORT
THAILAND
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:32:42 pm »

ช่างน่าจะบอกว่า  ใส่ได้ แต่ต้องเจาะนะครับ   อย่างนี้มากกว่า

ตอบว่าใส่ไม่ได้ ดื้อๆอย่างนี้ แสดงว่าขี้เกียจ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:07:52 pm »

ช่างน่าจะบอกว่า  ใส่ได้ แต่ต้องเจาะนะครับ   อย่างนี้มากกว่า

ตอบว่าใส่ไม่ได้ ดื้อๆอย่างนี้ แสดงว่าขี้เกียจ
อาจจะเป็นไปได้ว่าช่างคนนี้ไม่ได้ขี้เกียจ..แต่ไร้ความสามารถ..รึเปล่าครับ Shocked Shocked Shocked Shocked
oreyy
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:20:21 am »

Wink Wink
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 01:52:44 pm »

อาจจะเป็นไปได้ว่าช่างคนนี้ไม่ได้ขี้เกียจ..แต่ไร้ความสามารถ..รึเปล่าครับ Shocked Shocked Shocked Shocked
ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ Smiley Smiley
kaak No.0791
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 08:24:33 pm »

เปะเลยครับ ของผมก้อพฤติกรรมเดียวกัน กะ ของป่า Blacklancer กะ ของป๋า DREAM เลย มีไว้ ก้อดี ครับผม

boyd Unlimited 167
Jr. Member
**

like: 4

รู้จักพอและแบ่งปัน

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 10:56:21 pm »

ของผมไม่ได้ติดตั้งครับ ต่อให้โจรจะเอา โครต lock ก็เอาไม่อยู่ครับ.....แต่ต้องมียางอะไหล่ติดรถไว้ครับ+กากบาทซักอัน  ซักวันต้องได้ใช้ครับ  ป๋าท่านใดยังเปลี่ยนยางไม่เป็นควรจะฝึกไว้ครับ  hi

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกมีวิถีเป็นธรรมดา
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์