Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาใหม่ป้ายแดง ควรเสริมด้านความปลอดภัยอะไรก่อนครับ  (อ่าน 4021 ครั้ง)
Ole_KKN
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 07:53:25 pm »

สมัครเป็นสมาชิกมาระยะหนึ่งแล้วครับ อยากจะรบกวนขอความรู้จากป๋าๆ ครับ (ยังนั่งรอน้องปาอยู่ครับ)
ปาใหม่ป้ายแดง ควรเสริมด้านความปลอดภัยอะไรก่อนครับ ถ้ามียี่ห้อและราคาให้พิจารณาด้วยก็ดีครับ
ปลอดภัยมาก่อน เรื่องหล่อเอาไว้ทีหลัง ....

ปาขาวสมุทรปราการ ID:1198 "Catch Me If You Can"
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 08:00:59 pm »

1. เปิดระบบความปลอดภัย ในรุ่น GT ทั้งตัว 2 WD และ 4WD  ส่วน GLS ระบบรักษาความปลอดภัย ไม่มีมาให้ ก็จัดสัญญาณกันขโมย ป๋า ๆ ในนี้นิยม ABT  ราคารุ่น  มีอยู่ในกระทู้ เพียบ  กดที่หน้าค้นหาไดเลย
2. ถ้าชอล้อคเท็ค ก็ตามกระทู้นี้เลย 2,500  บาท พร้อมประกันภัย 1 แสนบาท  จากวิริยะฯ (ผมใช้อันนี้)    
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=344.0
3. ส่วนอย่างอื่นก็มี ตามที่ต้องการ ตามที่ป๋าชอบ เพราะทั้งหมดนี้แค่ถ่วงเวลา มีเยอะเหลือเกิน รอป๋า ๆ มาตอบเพิ่ม  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2012, 08:03:16 pm โดย GUNT@NERY » บันทึกการเข้า
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:21:15 pm »

ผมอัพเกรด รีโมทกันขโมยก่อนครับ ของ ABT

แล้วก็ล็อคพวงมาลัย ล็อคล้อ  น่าจะถ่วงเวลาได้มากขึ้นหน่อย

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:00:08 am »

ในบริบทของการป้องกันการขโมย บุกรุก ก็ตามที่ป๋านายป๋าเก่งตอบเลยครับ
ถ้าในส่วนของความปลอดภัยด้านการขับขี่ ก็ต้องตามพฤติกรรมการขับขี่ของป๋า เช่น ขับเร็ว ก็ต้องเสริมความปลอดภัยในเรื่องของช่วงล่าง ยาง อะไรต่างๆ ฯลฯ

ส่วนตัวเเล้วผมเริ่มจากกันขโมยก่อนครับ เเล้วถ้าทุนทรัพย์เหลือค่อยเสริมด้านอื่นต่อ ข้อมูลในนี้เพียบครับ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Tong
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:30:15 pm »

ผมอัพเกรด รีโมทกันขโมยก่อนครับ ของ ABT

แล้วก็ล็อคพวงมาลัย ล็อคล้อ  น่าจะถ่วงเวลาได้มากขึ้นหน่อย

ติดครบทุกอย่าง กว่าจะปลดหมด หมดรมณ์แล้ว

เชิญชวน ให้เลิกสูบบุหรี่ โดยใช้ บุหรี่ไฟฟ้าแทนครับ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 12:51:15 pm »

ติดครบทุกอย่าง กว่าจะปลดหมด หมดรมณ์แล้ว
หวัดดีครับป๋าโต้ง ชอบคันด้านหลังป๋าจังเลย.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:05:11 pm »

สมัครเป็นสมาชิกมาระยะหนึ่งแล้วครับ อยากจะรบกวนขอความรู้จากป๋าๆ ครับ (ยังนั่งรอน้องปาอยู่ครับ)
ปาใหม่ป้ายแดง ควรเสริมด้านความปลอดภัยอะไรก่อนครับ ถ้ามียี่ห้อและราคาให้พิจารณาด้วยก็ดีครับ
ปลอดภัยมาก่อน เรื่องหล่อเอาไว้ทีหลัง ....

ล๊อกยิ่งเจริญ  เถื่อนๆ  ดิบๆ  นั่นเลยครับ   อาจเพิ่มด้วยระบบอิเล็คทรกนิคเข้าไปด้วยก็จะดีมากๆ ครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:10:27 pm »

ในบริบทของการป้องกันการขโมย บุกรุก ก็ตามที่ป๋านายป๋าเก่งตอบเลยครับ
ถ้าในส่วนของความปลอดภัยด้านการขับขี่ ก็ต้องตามพฤติกรรมการขับขี่ของป๋า เช่น ขับเร็ว ก็ต้องเสริมความปลอดภัยในเรื่องของช่วงล่าง ยาง อะไรต่างๆ ฯลฯ

ส่วนตัวเเล้วผมเริ่มจากกันขโมยก่อนครับ เเล้วถ้าทุนทรัพย์เหลือค่อยเสริมด้านอื่นต่อ ข้อมูลในนี้เพียบครับ

ขอเพิ่มอีกซักนิด.... ถอดล้อเก็บเข้าบ้านทุกครั้งหลังจอด.....ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:11:47 pm »

ขอเพิ่มอีกซักนิด.... ถอดล้อเก็บเข้าบ้านทุกครั้งหลังจอด.....ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ
555  น่าสนใจ 555 extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:23:08 pm »

อีก 1 ทางเลือก จ้าง รปภ สว่นตัวติดตามรถทุกความเครื่อนไหว 24 ช.ม
Boss นิลกาญจน์
Jr. Member
**

like: 16

ปาเก็บตะวัน

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 06:33:55 pm »

ผมก็ป้ายแดงเหมือนกัน สิ่งที่ควรป้องกันก่อน สองอันดับแรก
หนึ่ง ตำรวจ (สมุดคุมป้ายแดง เดินทางไปไหนไกลๆก็เขียนซะไม่ต้องกลัวหมด ถ้าข้ามจังหวัดหรือค้างคืนก็ไปให้นายทะเบียนที่ขนส่งเซ็นต์)
สอง ขโมย (หาวิธีกันเอาเยอะเข้าไว้ มันจะทำให้เราสบายใจ สวิทลับในห้องDIYก็ทำซะไม่ยาก และอีกสารพัดวิธี) Cheesy
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 09:38:10 pm »

ล้ออะไหล่ถอดขายเรียบร้อยแล้วครับ  โจรไม่ได้กินผมหรอก 55555

เดี๋ยวค่อยหาล้อกระทะ + ยางเปอร์เซ็นต์ใส่แทน

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
Ole_KKN
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 04:16:33 am »

ขอบคุณป๋าๆ ทุกคนครับสำหรับความคิดเห็น  like  like

ปาขาวสมุทรปราการ ID:1198 "Catch Me If You Can"
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 08:02:43 am »

ขอบคุณป๋าๆ ทุกคนครับสำหรับความคิดเห็น  like  like
ล็อคทุกอย่างเท่าที่จะล็อคได้ครับ ที่สำคัญล็อคปาก ผบ.ด้วย อิอิ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
oan
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 08:58:52 am »

สำหรับผม ถ้าได้รถเมื่อไรจะไปติดทันที
1. ABT ชุดอัพเกรด PM3000-2D
2. Solex Click lock

ส่วน locktech คงบายครับ เพราะเกะกะขา และงานติดตั้งเสร็จดูแล้วไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไร
คหสต. นะครับ ^^
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์