Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถติดที่ถนนแคบๆ ป๋าๆเสียวโดนมอเตอร์ไซต์บ้างไหม  (อ่าน 6517 ครั้ง)
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:55:38 pm »

ขับในเมืองมีโดนประจำครับ ถึงเบื่อมากเวลาขับรถในเมือง

นี่ก็ยังมีอยู่2รอยยังไม่ได้ลองขัดออกเลย ไม่รู้จะเอาออกรึป่าว
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 07:46:13 am »

ผมขับบีบเลนให้มันเหลือพื้นที่เเค่ด้านใดด้านหนึ่งเท่านั้นอ่ะครับ
ปกติเเล้วเวลารถติด หรือจอดในช่องทาง เราจะตั้งลำตรง (ตัวรถนะครับ ไม่ใช่ลำคนขับ) อยู่ตรงกลาง
ถ้าผมอยู่เลนซ้าย ผมจะชิดขอบฟุตปาทนิดนึง เป็นการบีบให้พวกมอไซค์ต้องเเทรกออกทางขวา ลดความเสี่ยงไปได้ครึ่งนึงครับ อย่างน้อยก็ยังอุ่นใจที่ไม่มีรถมุดไปๆมาๆทั้งสองด้าน

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:01:15 am »

ทำงัยได้... ก็อย่าไปถนนแคบๆซิครับ
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:27:18 am »

ผมขับบีบเลนให้มันเหลือพื้นที่เเค่ด้านใดด้านหนึ่งเท่านั้นอ่ะครับ
ปกติเเล้วเวลารถติด หรือจอดในช่องทาง เราจะตั้งลำตรง (ตัวรถนะครับ ไม่ใช่ลำคนขับ) อยู่ตรงกลาง
ถ้าผมอยู่เลนซ้าย ผมจะชิดขอบฟุตปาทนิดนึง เป็นการบีบให้พวกมอไซค์ต้องเเทรกออกทางขวา ลดความเสี่ยงไปได้ครึ่งนึงครับ อย่างน้อยก็ยังอุ่นใจที่ไม่มีรถมุดไปๆมาๆทั้งสองด้าน

ผมอ่านอะไรผิดไปป่าวครับ ตั้งลำตรง... เอียงซ้าย... ลดความเสี่ยง มันใช่เหรอครับ
ปกติมัน ตั้งลำตรง เอียงซ้าย แม่ยายรักนี่   u u u
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:43:17 am »

ผมอ่านอะไรผิดไปป่าวครับ ตั้งลำตรง... เอียงซ้าย... ลดความเสี่ยง มันใช่เหรอครับ
ปกติมัน ตั้งลำตรง เอียงซ้าย แม่ยายรักนี่   u u u

ป๋าค๊าบ ก็เหมือนป๋าบังไลน์ปิดช่องไม่ให้เเทรกไปซะด้านนึงนั่นเเหละ
ผมให้ชิดซ้ายนา ไม่ใช่เอียงซ้าย อิอิ คำมันคล้ายกัน เเต่ความหมายมันต่างกันน๊อ 555

เชื่อผม เดี๋ยวต้องมีคนมาเถียง ... เพราะเค้าเอียงขวา พ่อตารัก 555

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
TON_2335
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:44:34 am »

นี่มันกระทู้รักพ่อตาเอาใจแม่ยายซะแล้ว

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์