Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้เด็มปั้มเติมลมยาง...  (อ่าน 2833 ครั้ง)
gen
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 02:05:25 pm »

เมื่อวานไปเจอเครื่องเติมลมแบบดิจิตอล  เลยลองซื้อมาใช้

กลับบ้าน ลองเช็คลมยางของเดิมดู  จำได้ว่าล่าสุดให้เติม หน้า 30 หลัง 32
ปรากฎว่า หน้าได้  34, 32   หลัง 30 , 31  ....      ก็เข้าใจว่าแบบดิจิตอลมันอาจไม่เที่ยงตรงก็ได้  แต่นี่ หน้าหลังมันคงเติมสลับกัน แถมลมไม่เท่ากันอีกซ้ายขวา

จากนั้นก็จัดการปล่อยลมล้อหน้า แล้วก็เติมลมล้อหลัง ตั้งแรงดันไว้ พอถึงกำหนดเครื่องตัดเอง สะดวกดีครับ ไม่ต้องเพิ่งพาเด็กปั้มแล้ว
darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 02:13:40 pm »

เยี่ยมไปเลยครับป๋า ถ้าเป็นไปได้ขอดูรูปด้วยครับ
จะได้เป็นประโยชน์ต่อป๋าๆอีกหลายท่าน เผื่อป๋าท่านใดสนใจครับ

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
gen
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 02:28:38 pm »

เกรงว่าลงรูปเดี๋ยวจะกลายเป็นโฆษณาไปน่ะครับ ผมซื้อตามห้างทั่วไปนี่แหล่ะ ประมาณ 1200 ครับ จำราคาไม่ค่อยได้

เป็นเครื่องเล็กๆเองครับ เก็บไว้ในรถได้สะดวก รุ่นที่ผมซื้อ ใช้เป็นไฟฉายได้ด้วยครับ แต่ใส่ถ่านไม่ได้นะครับ ต้องเสียบที่จุดบุหรี่หรือช่องจ่ายไฟ  เผื่อยางแตกตอนดึกๆ เอาไว้ส่องตอนเปลื่ยนยางก็ดีเหมือนกันครับ

winai7777
Newbie
*

like: 2

ถ้ามีโอกาส อย่าลืมแวะเที่ยวสุโขทัยกันนะครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 02:36:59 pm »

เกรงว่าลงรูปเดี๋ยวจะกลายเป็นโฆษณาไปน่ะครับ ผมซื้อตามห้างทั่วไปนี่แหล่ะ ประมาณ 1200 ครับ จำราคาไม่ค่อยได้

เป็นเครื่องเล็กๆเองครับ เก็บไว้ในรถได้สะดวก รุ่นที่ผมซื้อ ใช้เป็นไฟฉายได้ด้วยครับ แต่ใส่ถ่านไม่ได้นะครับ ต้องเสียบที่จุดบุหรี่หรือช่องจ่ายไฟ  เผื่อยางแตกตอนดึกๆ เอาไว้ส่องตอนเปลื่ยนยางก็ดีเหมือนกันครับ

ตอนดึกๆ ก้ออย่าให้(.....)แตกบ่อยๆ ละกัน
 Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

มรดกล้ำเลิศ กำเนิดลายสือไทย เล่นไฟลอยกระทง มั่นคงพระพุทธศาสนา
งามตาผ้าตีนจก สังคโลกทองโบราณ สักการแม่ย่าพ่อขุน รุ่งอรุณแห่งความสุข
darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 03:20:52 pm »

เป็นเครื่องเล็กๆเองครับ เก็บไว้ในรถได้สะดวก รุ่นที่ผมซื้อ ใช้เป็นไฟฉายได้ด้วยครับ แต่ใส่ถ่านไม่ได้นะครับ ต้องเสียบที่จุดบุหรี่หรือช่องจ่ายไฟ  เผื่อยางแตกตอนดึกๆ เอาไว้ส่องตอนเปลื่ยนยางก็ดีเหมือนกันครับ

เข้าใจครับผม ขอบคุณครับป๋าที่นำเรื่องดีๆมาแชร์คร้าบ Huh?

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 07:55:04 am »

เเจ๋วเลยครับป๋า รถเราเอง เราดูเเลเองดีที่สุด

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์