Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Eagle  (อ่าน 34000 ครั้ง)
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 09:38:41 pm »

ผมก็ติดเสร็จแล้วครับตามคำแนะนำไม่มีปัญหาอย่างที่ว่า  ผมก็ว่าน่าจะเป็น1ในล้านจริง

ยินดีด้วยครับป๋าโต้ง  ขอบคุณป๋าตู่ด้วยครับที่มาตอบแทน  good
Power-ant
Hero Member

like: 33

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 09:51:33 pm »

ต่อไปนี้ก็ไม่ต้องกังวลแล้วนะครับ เหลือแต่เลือกสีให้เข้ากับรถของเรา สาธุ
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 10:12:15 pm »

ผมก็ติดเสร็จแล้วครับตามคำแนะนำไม่มีปัญหาอย่างที่ว่า  ผมก็ว่าน่าจะเป็น1ในล้านจริง

ยินดีด้วยครับป๋าโต้ง  ขอบคุณป๋าตู่ด้วยครับที่มาตอบแทน  good

ยินดีกับทุกๆท่านเช่นกันนะครับ และก็ขอขอบคุณ คุณป๊อปเช่นกันสำหรับข้อมูลครับ ส่วนผมก็รอลุ้นพรุ่งนี้ต่อไปครับ  Cheesy

อ้อ!ตกลงผมไม่ได้ไปเที่ยวนครพนมแล้วหละครับ เพราะเจ้าหมาน้อยป่วยครับ (ก็ตั้งใจจะพาเค๊าไปด้วยแหละ) เลยแห้ว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2012, 10:48:52 pm โดย Black PJS (921) » บันทึกการเข้า
โต้ง No.0258
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:10:02 am »

เอามาให้ชมกันครับ
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:11:40 am »

ดูกันต่อ
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:13:29 am »

ต่อ
Newbie
*

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:14:06 am »

สำเร็จแล้ว
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:16:25 am »

ผมสงสัยอยู่อย่าง ไอ้ปลั๊กสีขาวที่มันลอยเด่อยู่เนี่ยมันต่ออะไรได้บ้างป๋าท่านใดทราบช่วยบอกหน่อยจะได้DIYต่ออีก
NonReturneR No.412
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:35:59 am »

ติดมา 3 วันแล้ว ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ Smiley
ติดเสร็จแล้วหรือ ของผมมาแล้วอ่านเจอก็เลยยังไม่กล้าติดกลัวลัดวงจร ป๋าช่วยบอกหน่อยดิว่าต่อสายอย่างไรเพราะในกล่องไม่มีแมนนวลมาให้

อันดับแรกนะครับ ลองต่อแบบแทนที่หลอดเดิมตามปกติก่อน ถ้าไฟหรี่ทั้ง 2 ข้างติดเท่ากัน ก็แสดงว่าไม่น่าจะมีปัญหาก็ค่อยต่อสายที่เหลือเพื่อใช้เป็นไฟเบรคด้วยครับ

วิธีต่อ (เอามาจากคุณป๊อป ซึ่งก็ต่อแบบเดียวกับผม แต่หลอดของผมมีปัญหาต่อไม่ได้ตามที่บอกไว้ในกระทู้ครับ)
1.เอาสายไฟเส้นแรก ต่อเข้ากับไฟทั้ง 2 ข้างทั้งซ้ายและขวา   (ไฟซ้ายมีสายไฟ 2 เส้น ไฟขวาสายไฟ 4 เส้น ให้ต่อ ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
2.เอาสายไฟเส้นที่สอง ต่อกับไฟด้านขวาที่เหลือสายไฟ 2 เส้น   (ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
3.เอาปลายสายไฟอีกด้านนึง (สายเปล่าๆ)  ไปต่อกับไฟเบรคดวงที่ 3 ด้านบน โดยสายสีเขียว ต่อกับสายสีเขียวของไฟเบรคดวงที่ 3 โดยใช้ตัว jump สายที่เค้าแถมมาให้
4. เอาสายสีดำต่อเข้ากับ ground (ตัวถังรถ)
5. ต่อเสร็จแล้วเวลาเบรค ไฟจะติดทั้งหมด 4 ดวงครับ
เวลาร้อยสายให้รื้อแผงประตูหลังออกให้หมด เพื่อง่ายต่อการร้อยสายครับ

- อนึ่ง!ไฟ original ของปา ไฟ 2 ดวงที่อยู่บนฝากระโปรงหลังจะมีแต่ไฟหรี่อย่างเดียว (ผมก็เพิ่งทราบตอนคุยกะคุณป๊อป) คุณป๊อปบอกว่า เมื่อเราต่อสายเพื่อให้ติดเป็นไฟเบรคไปด้วย มันจะแยงตารถคันหลังเหมือนกันนะครับ

like ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับข้อมูล แผงประตูหลัง ไม่ทราบรื้อยากหรือเปล่าครับ  ฮือๆๆ จะไหวไม๊เนี่ยเรา เดี๋ยวต้องลองดูซักตั้ง 
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:57:02 am »

like ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับข้อมูล แผงประตูหลัง ไม่ทราบรื้อยากหรือเปล่าครับ  ฮือๆๆ จะไหวไม๊เนี่ยเรา เดี๋ยวต้องลองดูซักตั้ง  

รื้อไม่ยากครับ เป็นตัวล๊อคธรรมดา งัดก็หลุดแล้วครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:56:43 pm »

สวยงามครับป๋าโต้ง  สีเดียวกับผมเลยทั้งรถและไฟ  like like
Jr. Member
**

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 12:58:32 pm »

ติดมา 3 วันแล้ว ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ Smiley
ติดเสร็จแล้วหรือ ของผมมาแล้วอ่านเจอก็เลยยังไม่กล้าติดกลัวลัดวงจร ป๋าช่วยบอกหน่อยดิว่าต่อสายอย่างไรเพราะในกล่องไม่มีแมนนวลมาให้

อันดับแรกนะครับ ลองต่อแบบแทนที่หลอดเดิมตามปกติก่อน ถ้าไฟหรี่ทั้ง 2 ข้างติดเท่ากัน ก็แสดงว่าไม่น่าจะมีปัญหาก็ค่อยต่อสายที่เหลือเพื่อใช้เป็นไฟเบรคด้วยครับ

วิธีต่อ (เอามาจากคุณป๊อป ซึ่งก็ต่อแบบเดียวกับผม แต่หลอดของผมมีปัญหาต่อไม่ได้ตามที่บอกไว้ในกระทู้ครับ)
1.เอาสายไฟเส้นแรก ต่อเข้ากับไฟทั้ง 2 ข้างทั้งซ้ายและขวา   (ไฟซ้ายมีสายไฟ 2 เส้น ไฟขวาสายไฟ 4 เส้น ให้ต่อ ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
2.เอาสายไฟเส้นที่สอง ต่อกับไฟด้านขวาที่เหลือสายไฟ 2 เส้น   (ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
3.เอาปลายสายไฟอีกด้านนึง (สายเปล่าๆ)  ไปต่อกับไฟเบรคดวงที่ 3 ด้านบน โดยสายสีเขียว ต่อกับสายสีเขียวของไฟเบรคดวงที่ 3 โดยใช้ตัว jump สายที่เค้าแถมมาให้
4. เอาสายสีดำต่อเข้ากับ ground (ตัวถังรถ)
5. ต่อเสร็จแล้วเวลาเบรค ไฟจะติดทั้งหมด 4 ดวงครับ
เวลาร้อยสายให้รื้อแผงประตูหลังออกให้หมด เพื่อง่ายต่อการร้อยสายครับ

- อนึ่ง!ไฟ original ของปา ไฟ 2 ดวงที่อยู่บนฝากระโปรงหลังจะมีแต่ไฟหรี่อย่างเดียว (ผมก็เพิ่งทราบตอนคุยกะคุณป๊อป) คุณป๊อปบอกว่า เมื่อเราต่อสายเพื่อให้ติดเป็นไฟเบรคไปด้วย มันจะแยงตารถคันหลังเหมือนกันนะครับ

like ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับข้อมูล แผงประตูหลัง ไม่ทราบรื้อยากหรือเปล่าครับ  ฮือๆๆ จะไหวไม๊เนี่ยเรา เดี๋ยวต้องลองดูซักตั้ง 

ป๋านัด ถ้ารื้อไม่ได้มารื้อที่บ้านผมก็ได้ครับ  Cheesy
Jr. Member
**

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:01:35 pm »

ผมสงสัยอยู่อย่าง ไอ้ปลั๊กสีขาวที่มันลอยเด่อยู่เนี่ยมันต่ออะไรได้บ้างป๋าท่านใดทราบช่วยบอกหน่อยจะได้DIYต่ออีก

อันนี้สงสัยต้องรอป๋าอ็อดมาตอบครับ  Cheesy
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:20:05 pm »

สวยงามครับป๋าโต้ง  สีเดียวกับผมเลยทั้งรถและไฟ  like like
ขอบคุณคราบ Satu Satu Satu
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:22:35 pm »

ป๋านัด ถ้ารื้อไม่ได้มารื้อที่บ้านผมก็ได้ครับ  Cheesy
อ้าวป๋าป๊อบทำไมเพิ่งจะมาบอกผมจะได้มีข้ออ้างออกจากบ้าน แล้วว่าแต่มียอดข้าวย้อมใจเวลาทำด้วยหรือเปล่าครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์