Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Eagle  (อ่าน 33967 ครั้ง)
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:23:31 pm »

สำเร็จแล้ว

like like like

จิตรกร
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:28:54 pm »

โชคดีนะ ที่ร้านเขารับคืน แสดงควารับผิดชอบ  hi
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:35:36 pm »

ติดมา 3 วันแล้ว ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ Smiley
ติดเสร็จแล้วหรือ ของผมมาแล้วอ่านเจอก็เลยยังไม่กล้าติดกลัวลัดวงจร ป๋าช่วยบอกหน่อยดิว่าต่อสายอย่างไรเพราะในกล่องไม่มีแมนนวลมาให้

อันดับแรกนะครับ ลองต่อแบบแทนที่หลอดเดิมตามปกติก่อน ถ้าไฟหรี่ทั้ง 2 ข้างติดเท่ากัน ก็แสดงว่าไม่น่าจะมีปัญหาก็ค่อยต่อสายที่เหลือเพื่อใช้เป็นไฟเบรคด้วยครับ

วิธีต่อ (เอามาจากคุณป๊อป ซึ่งก็ต่อแบบเดียวกับผม แต่หลอดของผมมีปัญหาต่อไม่ได้ตามที่บอกไว้ในกระทู้ครับ)
1.เอาสายไฟเส้นแรก ต่อเข้ากับไฟทั้ง 2 ข้างทั้งซ้ายและขวา   (ไฟซ้ายมีสายไฟ 2 เส้น ไฟขวาสายไฟ 4 เส้น ให้ต่อ ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
2.เอาสายไฟเส้นที่สอง ต่อกับไฟด้านขวาที่เหลือสายไฟ 2 เส้น   (ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
3.เอาปลายสายไฟอีกด้านนึง (สายเปล่าๆ)  ไปต่อกับไฟเบรคดวงที่ 3 ด้านบน โดยสายสีเขียว ต่อกับสายสีเขียวของไฟเบรคดวงที่ 3 โดยใช้ตัว jump สายที่เค้าแถมมาให้
4. เอาสายสีดำต่อเข้ากับ ground (ตัวถังรถ)
5. ต่อเสร็จแล้วเวลาเบรค ไฟจะติดทั้งหมด 4 ดวงครับ
เวลาร้อยสายให้รื้อแผงประตูหลังออกให้หมด เพื่อง่ายต่อการร้อยสายครับ

- อนึ่ง!ไฟ original ของปา ไฟ 2 ดวงที่อยู่บนฝากระโปรงหลังจะมีแต่ไฟหรี่อย่างเดียว (ผมก็เพิ่งทราบตอนคุยกะคุณป๊อป) คุณป๊อปบอกว่า เมื่อเราต่อสายเพื่อให้ติดเป็นไฟเบรคไปด้วย มันจะแยงตารถคันหลังเหมือนกันนะครับ

like ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับข้อมูล แผงประตูหลัง ไม่ทราบรื้อยากหรือเปล่าครับ  ฮือๆๆ จะไหวไม๊เนี่ยเรา เดี๋ยวต้องลองดูซักตั้ง 

ป๋านัด ถ้ารื้อไม่ได้มารื้อที่บ้านผมก็ได้ครับ  Cheesy
อ้าวป๋าป๊อบทำไมเพิ่งจะมาบอกผมจะได้มีข้ออ้างออกจากบ้าน แล้วว่าแต่มียอดข้าวย้อมใจเวลาทำด้วยหรือเปล่าครับ

อิอิ ไม่มีครับป๋าโต้งเดี๋ยวต่อสายผิดๆถูกๆ   Cheesy         เอาไว้คราวหน้าค่อยมา DIY กันครับ Smiley
โต้ง No.0258
Newbie
*

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:37:47 pm »

ติดมา 3 วันแล้ว ยังไม่เจอปัญหาใดๆ ครับ Smiley
ติดเสร็จแล้วหรือ ของผมมาแล้วอ่านเจอก็เลยยังไม่กล้าติดกลัวลัดวงจร ป๋าช่วยบอกหน่อยดิว่าต่อสายอย่างไรเพราะในกล่องไม่มีแมนนวลมาให้

อันดับแรกนะครับ ลองต่อแบบแทนที่หลอดเดิมตามปกติก่อน ถ้าไฟหรี่ทั้ง 2 ข้างติดเท่ากัน ก็แสดงว่าไม่น่าจะมีปัญหาก็ค่อยต่อสายที่เหลือเพื่อใช้เป็นไฟเบรคด้วยครับ

วิธีต่อ (เอามาจากคุณป๊อป ซึ่งก็ต่อแบบเดียวกับผม แต่หลอดของผมมีปัญหาต่อไม่ได้ตามที่บอกไว้ในกระทู้ครับ)
1.เอาสายไฟเส้นแรก ต่อเข้ากับไฟทั้ง 2 ข้างทั้งซ้ายและขวา   (ไฟซ้ายมีสายไฟ 2 เส้น ไฟขวาสายไฟ 4 เส้น ให้ต่อ ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
2.เอาสายไฟเส้นที่สอง ต่อกับไฟด้านขวาที่เหลือสายไฟ 2 เส้น   (ดำ+ดำ  เขียว+เขียว)  
3.เอาปลายสายไฟอีกด้านนึง (สายเปล่าๆ)  ไปต่อกับไฟเบรคดวงที่ 3 ด้านบน โดยสายสีเขียว ต่อกับสายสีเขียวของไฟเบรคดวงที่ 3 โดยใช้ตัว jump สายที่เค้าแถมมาให้
4. เอาสายสีดำต่อเข้ากับ ground (ตัวถังรถ)
5. ต่อเสร็จแล้วเวลาเบรค ไฟจะติดทั้งหมด 4 ดวงครับ
เวลาร้อยสายให้รื้อแผงประตูหลังออกให้หมด เพื่อง่ายต่อการร้อยสายครับ

- อนึ่ง!ไฟ original ของปา ไฟ 2 ดวงที่อยู่บนฝากระโปรงหลังจะมีแต่ไฟหรี่อย่างเดียว (ผมก็เพิ่งทราบตอนคุยกะคุณป๊อป) คุณป๊อปบอกว่า เมื่อเราต่อสายเพื่อให้ติดเป็นไฟเบรคไปด้วย มันจะแยงตารถคันหลังเหมือนกันนะครับ

like ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับข้อมูล แผงประตูหลัง ไม่ทราบรื้อยากหรือเปล่าครับ  ฮือๆๆ จะไหวไม๊เนี่ยเรา เดี๋ยวต้องลองดูซักตั้ง  

ป๋านัด ถ้ารื้อไม่ได้มารื้อที่บ้านผมก็ได้ครับ  Cheesy
อ้าวป๋าป๊อบทำไมเพิ่งจะมาบอกผมจะได้มีข้ออ้างออกจากบ้าน แล้วว่าแต่มียอดข้าวย้อมใจเวลาทำด้วยหรือเปล่าครับ

อิอิ ไม่มีครับป๋าโต้งเดี๋ยวต่อสายผิดๆถูกๆ   Cheesy         เอาไว้คราวหน้าค่อยมา DIY กันครับ Smiley
yes!! yes!! O0แหมแค่นี้ไม่ผิดหรอกคราบ ผมจบเทคโนโยียานยนต์ พระจอมเกล้ามา ไม่น่าจะผิดแค่ร้างราไม่ค่อยได้ใช้วิชามานานแค่นั้นเองจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 01:47:03 pm โดย โต้ง No.0258 » บันทึกการเข้า
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:38:05 pm »

ป๋าเอกสนใจไฟหรือเปล่าครับ ซื้อแล้วไปติดที่วันงานที่ชะอำเลย  เอ....ว่าแต่ป๋าเอกไปเปล่าเนี่ย
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 03:08:37 pm »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2012, 09:01:29 pm โดย Black PJS » บันทึกการเข้า
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:04:56 pm »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2012, 09:02:12 pm โดย Black PJS » บันทึกการเข้า
colo
Newbie
*

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:14:18 pm »

เห็นตอนยังไม่ติดกับรถครั้งแรกก็ชอบเลย แต่พอติดจริง ผมว่าไฟมันดูไม่เต็มดวง เลยทำให้ดูขาดๆเกินๆไงก็ไม่รู้ ขอให้แก้ปัญหาผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:18:31 pm »

เห็นตอนยังไม่ติดกับรถครั้งแรกก็ชอบเลย แต่พอติดจริง ผมว่าไฟมันดูไม่เต็มดวง เลยทำให้ดูขาดๆเกินๆไงก็ไม่รู้ ขอให้แก้ปัญหาผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

ขอบคุณครับ แต่เห็นของจริงจะสวยกว่าในรูปครับ  Cheesy
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:20:07 pm »

สรุปว่า ปัญหาของผมไม่ได้เป็นคนเดียวแล้วหละครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5192.msg178236#msg178236
รวมทั้ง ลายแทงก็ยังไม่ได้มา ตอนนี้ก็เลยเอาเจ้า Eagle Eye มาต่อกลับเข้าไปดังเดิมแล้ว โดยโมสายเล็กน้อย เพื่อให้ใช้แต่ไฟหรี่ได้ไปก่อน ส่วนโปรเจคโมต่อไปคงต้องรอจนกว่าจะไป up ชุดเครื่องเสียงใหม่ เพราะต้องรื้อเป็นการใหญ่เพื่อที่จะเดินสายไฟเพิ่มมาที่หลอดที่จะโมครับซึ่งช่างไฟคนเก่งของผมส่ายหัวว่าไม่สามารถครับ   โอ๊ยมึน

แต่วันนี้ตอนไปติดหลอด Eagle Eye ก็ไปได้หลอด LED สีขาวมาเปลี่ยนหลอดไฟหรี่หน้า 2 หลอดและอีก 2 หลอดตรงไฟส่องป้ายทะเบียนหลัง เป็นสีขาว 4 หลอด ทั้งหมด 500 บ. ก็สวยดีครับ  hi
โอ๊ววววว หลอด led แพงได้ใจ ผมมีติดรถไปงานชะอำ ใครสนใจของดีราคามิตรภาพ 4 หลอด ไม่เกิน 200 บาท พบกันได้ในงาน มีอยู่ราว 60 หลอด
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:27:26 pm »

สรุปว่า ปัญหาของผมไม่ได้เป็นคนเดียวแล้วหละครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5192.msg178236#msg178236
รวมทั้ง ลายแทงก็ยังไม่ได้มา ตอนนี้ก็เลยเอาเจ้า Eagle Eye มาต่อกลับเข้าไปดังเดิมแล้ว โดยโมสายเล็กน้อย เพื่อให้ใช้แต่ไฟหรี่ได้ไปก่อน ส่วนโปรเจคโมต่อไปคงต้องรอจนกว่าจะไป up ชุดเครื่องเสียงใหม่ เพราะต้องรื้อเป็นการใหญ่เพื่อที่จะเดินสายไฟเพิ่มมาที่หลอดที่จะโมครับซึ่งช่างไฟคนเก่งของผมส่ายหัวว่าไม่สามารถครับ   โอ๊ยมึน

แต่วันนี้ตอนไปติดหลอด Eagle Eye ก็ไปได้หลอด LED สีขาวมาเปลี่ยนหลอดไฟหรี่หน้า 2 หลอดและอีก 2 หลอดตรงไฟส่องป้ายทะเบียนหลัง เป็นสีขาว 4 หลอด ทั้งหมด 500 บ. ก็สวยดีครับ  hi
โอ๊ววววว หลอด led แพงได้ใจ ผมมีติดรถไปงานชะอำ ใครสนใจของดีราคามิตรภาพ 4 หลอด ไม่เกิน 200 บาท พบกันได้ในงาน มีอยู่ราว 60 หลอด

ป๋าอู๊ดขอจองชุดนึงครับ ไปmeetingทั้งทีไม่มีให้แหกได้ไง  Cheesy
ว่าแต่เอาไว้เปลี่ยนจุดไหนได้บ้าง ถึงเวลาช่วยบอกอีกทีนะครับ  สาธุ
Black...
Jr. Member
**

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:34:40 pm »

อ้าว!ผมโดนของแพงซะอีกและ  Undecided
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 08:53:05 pm »

อ้าว!ผมโดนของแพงซะอีกและ  Undecided
ตอนป๋าอู๊ดมาเที่ยวใต้ผมจัดมา10กว่าหลอด like like like

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
ant_แอ้นท์ No.9
Founder
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:02:35 pm »

ป๋าอู๊ดคับ เก็บให้ผมด้วยนะคับ 10หลอดคับป๋า สาธุ

ความถี่ Stand by (ว.แดง) CH 78 (245.9625)
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 09:03:11 pm »

ตอนป๋าอู๊ดมาเที่ยวใต้ผมจัดมา10กว่าหลอด like like like
ป๋าตี้ ผมมีหลอดไฟเลี้ยว อีก 20 หลอด สั่งมาแล้วใช้ไม่ได้ ขั้วตรง แสงสีใช้ได้ แต่ค่าความต้านทานมันน้อย ใช้แล้วรีเลย์ไฟเลี้ยวกระพริบเร็ว กำลังหาทางแก้ไขอยู่
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์