Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งไปจอง ปา น้ำตาลมาค่ะ เลยมีข้อสงสัยนิดหน่อย รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ  (อ่าน 6863 ครั้ง)
Big Boss Nii
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 01:52:07 pm »

ไปจองมาน้องปามาวันที่ 9/04/55  สีน้ำตาลทอง  2.5 GT 2 WD
  รบกวนขอคำแนะนำ 2 ข้อนะค่ะ

1. 3M ดีกว่าใช่มั้ยค่ะ เลยว่าจะเลือก บานหน้า FX30 บานข้าง FX 20 จะมืดไปมั้ยค่ะ กลัวขับกลางคืนมองไม่เห็นค่ะ
2. เห็นบางคนบอกว่า 2WD ช่วงล่างเป็นของ Triton แต่ถ้า 4wd ช่วงล่างเป็น ปาเจโร่ จริงมั้ยอะค่ะ เค้าเลยเชียร์ให้ซื้อ 4wd ค่ะ จริงหรือป่าวค่ะ

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

โปรที่ได้คือ ดาวน์  25% ระยะเวลาผ่อน 4 ปี ดอก  1.79  ของ  กรุงศรี  ของแถมที่ได้ก็มี
ประกัน
พรบ.
จดทะเบียน
สปอยเลอร์หลัง
คิ้วกันสาด
สครับเพลส
แรคหลังคา
ฟิล์มลามิน่า รุ่น Pop เลยขอเค้าเปลี่ยนเป็น 3Mค่ะ
พรม+พรมกระดุมของ EI ถ้าเปลี่ยนเป็นไวนิลเพิ่ม 4,500 บาท
กรอบป้าย
กล้องมองหลัง
ส่วนลด 10-15% สำหรับศูนย์ที่ออก
ประกันสามปีแสนโล
เคลือบสี
พ่นกันสนิม
ฟรีค่าแรง 11  ครั้ง
รับรถสิ้นเดือนนี้ถึงต้นเดือนพฤษภาคม (พอดีเพื่อนของเพื่อนเป็น Sales ของ Mitsu เลยจะช่วยเร่งให้ค่ะ)
และถ้าให้สำนักงานใหญ่แนะนำไป จะได้คูปองน้ำมัน อีก 3,000 บาทค่ะ

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 02:49:54 pm »

ของแถมดีครับ  เยอะเชียว  อิจฉา ๆๆๆ  
ตามข้อ 1 ตามชอบใจครับ  ถ้าชอบขับรถกลางคืน  จะรู้สึกว่าไฟเราไม่ค่อยสว่างเท่านั้นเอง  แต่พอออกมาโอ่แม่เจ้าสว่างมาก
ตามข้อ 2 ที่ต่างระหว่างขับ 2 กับ ขับ 4 คือ ระบบ 2 WD กับ 4 WD และสปอยเลอร์หลังที่มีสแตนดาร์ตเฉพาะ 4 WD เท่านั้น  ที่เหลือ เหมือนกันหมดครับผม  
  ....  แต่เนื้อตัวเจ้าแล้วพื้นฐานมาจากเจ้าตั๊นพลัสทั้งหมดครับ เพราะน้องปาเราไม่ใช้ SUV แท้ ๆ แต่ดูดี ๆ ก็ต่างกันพอควรตามเราคาครับ  
(อยู่ในกลุ่มน้องจูน ที่มาจาก พี่โก้  ,น้องมิว ที่มาจาก เจ้าแม็ก และน้องเซอร์ ที่มาจากพี่โร่)
ปล.อ่านในโบวร์ชั่วครับ  ง่ายทีสุด  เทียบกันจุดต่อจุดเลย  ผมเลยเลือก 2 WD ครับ  เพราะไม่ได้ลุยโคลน  ทางขลุลขะ  ระดับแอตว๊าน... ซึ่งทางลาดชัน ภูเขา ก็แหล่มเหมือนกันครับ ไม่ต่าง อยู่ที่เราขับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 02:56:55 pm โดย GUNT@NERY » บันทึกการเข้า
pjs_200hp
Series No. 1063
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 03:00:38 pm »

มาแอบดู...คงไม่ต้องตอบรายข้างบนจัดไปแล้ว... ยอดเยี่ยม

คิดว่าแรง...ก็แซงไป
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 03:12:39 pm »

ป๋านายตอบซะครบหมดเลย อิอิ

like like

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 03:33:13 pm »

ขอบคุณนะคะสำหรับคำตอบ 
สบายใจละค่ะ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 03:52:24 pm »

จากเกณท์ดวงชะตาราศีท่าน  :)ดวงดาวที่มีควมเด่นชัดเจนจากการทำมุม 47 องศาฟิลิบดาเหนือ  joobและที่98 ละติจูดตะวันออก  faintส่งผลชัดเจนในเรื่อง ลาบ ยศ สรรเสริน เยินยอ  pleasantsupriseมีเกนณ์ใด้รถใหม่ ประเภทปรู้ด ปร๊าด ปราดเปรียม lala มาเสิมมงคลประจำราศีของท่าน ยี่ห้อที่เห็นเด่นชัดในนิมิตรของผมก็คือ มิซูบิชิ ปาเจโร  striveจริงแท้และแน่นอน ....คอนเฟิมร์ ครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:14:13 pm »

จากเกณท์ดวงชะตาราศีท่าน  :)ดวงดาวที่มีควมเด่นชัดเจนจากการทำมุม 47 องศาฟิลิบดาเหนือ  joobและที่98 ละติจูดตะวันออก  faintส่งผลชัดเจนในเรื่อง ลาบ ยศ สรรเสริน เยินยอ  pleasantsupriseมีเกนณ์ใด้รถใหม่ ประเภทปรู้ด ปร๊าด ปราดเปรียม lala มาเสิมมงคลประจำราศีของท่าน ยี่ห้อที่เห็นเด่นชัดในนิมิตรของผมก็คือ มิซูบิชิ ปาเจโร  striveจริงแท้และแน่นอน ....คอนเฟิมร์ ครับ
หมอดูประจำบ้าน  เลยนะเนี่ย 555
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:28:15 pm »

หมอดูประจำบ้าน  เลยนะเนี่ย 555
ซูดยอ.......ด yes!! yes!! yes!!

Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:36:36 pm »

47 500x500
98 500x500
เลย หิหิ
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:38:12 pm »

ซูดยอ.......ด yes!! yes!! yes!!
ฟิล์ม สวยจังค่ะ ใช้ของอะไรอะค่ะ แอบบอกรหัสได้มั้ยเอ่ย
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 04:54:14 pm »

น่าอิจฉาของแถมจริงๆเลย..
plaslid
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:18:41 pm »

ของแถมเยอะจริงด้วยอะ ตอนแรกเราว่าเราได้เยอะแล้วนะ เจอรายนี้เข้าไปเกิดความอิจฉา งี้ถ้าเราจองไปแล้วเซลลเขียนรายการของแถมแล้วแต่เราขอเพิ่มเค้าจะให้ป่าวเนี่ย
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:39:38 pm »

3M FX20 ไม่มืดครับ ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบฟิล์มดำตอนแรกก็กลัวจะมืดเหมือนกัน แต่ติดแล้ว ok มันพอดีไม่มืดเกินไป ไม่ใสเกินไป ส่วนบานหน้าของผมใช้ FX50 กลางคืนทัศนวิสัยชัดเจนดีมาก กลางวันถ้าแดดแรงๆก็ร้อนหน่อยครับ แต่ยังไงก็ไม่ร้อนเท่ากระจกเปล่าๆไม่ติดฟิล์มครับ
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:17:47 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลฟิล์มนะค่ะ
ส่วนของแถมนี่เพราะให้เพื่อนที่อยู่สำนักงานใหญ่ช่วยให้ค่ะ
ขอไปเซลก็บ่นไป
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:27:49 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลฟิล์มนะค่ะ
ส่วนของแถมนี่เพราะให้เพื่อนที่อยู่สำนักงานใหญ่ช่วยให้ค่ะ
ขอไปเซลก็บ่นไป

ขอแถมเพียบและได้รถไว แสดงว่าเพื่อนตำแหน่งใหญ่ ตรวจสอบรถดีๆ ก่อนรับรถครับ ยินดีต้อนรับครับ lala lala lala
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์