Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนมาใช้น้องป ครับ  (อ่าน 9750 ครั้ง)
tawaan2011
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 12:28:26 am »

ผมก้ออยู่คลับfd ไทยแลนด์คับปัจจุบันยังใช้อยู่ แต่ออก ตจว ต้องเอารถไป2คันจึงจองปาน่าจะใช้งานได้มากกว่าไม่เปลืองน้ำมัน2คัน ขายดาว์นต่อไปเท่าไหร่คับ. ค่าเปลืยนสัญญาน่าประมาณ2-3พันบาทแล้วแต่ไฟแนนท์แต่เจ้าของใหม่รู้สึกว่าจะต้องจ่ายค่างวดล่วงหน้าประมาณ2เดือนคับสรุปเจ้าของใหม่ต้องจ่ายค่าดาวน์คืนคุณ+เปลื่ยนสัญญา+ค่างวดล่วงหน้า(ขึ้นอยู่กับเสตจเม้นท์เจ้าของใหม่)+ค่าโอนแล้วแต่จะตกลงกัน ไฟแนนท์แต่ละที่ระเบียบการโอนไม่เหมือนกันแค่ยกตัวอย่างให้เห็น อย่าขายดาวน์แพงมากคับ ยังไงรอป๋าๆท่านอื่นมาช่วยตอบช่วยเสริมอีกทีคับ
wanvisa
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 07:53:18 am »

เหมือนกันเลยค่ะ เปลี่ยนใจมาหาน้องปา เพราะบรรจุคนและสัมภาระได้เยอะ
ก่อนโน้นเวลาเดินทางไกล ต้องไป 2 คัน
เดี๋ยวนี้น้องปาคันเดียว ก็เอาอยู่  good

ส่วนเรื่องขายดาวน์รถ ปรึกษาป๋าๆในนี้ได้เลยค่ะ มาถูกทางแล้ว  Cheesy
nui023
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 08:01:19 am »

ผมก้ออยู่คลับfd ไทยแลนด์คับปัจจุบันยังใช้อยู่ แต่ออก ตจว ต้องเอารถไป2คันจึงจองปาน่าจะใช้งานได้มากกว่าไม่เปลืองน้ำมัน2คัน ขายดาว์นต่อไปเท่าไหร่คับ. ค่าเปลืยนสัญญาน่าประมาณ2-3พันบาทแล้วแต่ไฟแนนท์แต่เจ้าของใหม่รู้สึกว่าจะต้องจ่ายค่างวดล่วงหน้าประมาณ2เดือนคับสรุปเจ้าของใหม่ต้องจ่ายค่าดาวน์คืนคุณ+เปลื่ยนสัญญา+ค่างวดล่วงหน้า(ขึ้นอยู่กับเสตจเม้นท์เจ้าของใหม่)+ค่าโอนแล้วแต่จะตกลงกัน ไฟแนนท์แต่ละที่ระเบียบการโอนไม่เหมือนกันแค่ยกตัวอย่างให้เห็น อย่าขายดาวน์แพงมากคับ ยังไงรอป๋าๆท่านอื่นมาช่วยตอบช่วยเสริมอีกทีคับ

ขอบคุณมาดครับคุณ tawaan2011
ผมมาคิดดูแล้วคงขายราคาที่ดาวน์มาอ่ะครับ ค่าเปลี่ยนสัญญาเจ้าของหใม่ต้องเป็นคนจ่าย+ค่างวดล่วงหน้า2เดือน แต่ค่าโอนน่าจะคนละครึ่ง...อันนี้ผมเข้าใจถูกใหมครับ  รถผมเพิ่งออกมา 8 เดือนเองครับ  ผมก็อยู่คลับ FD เหมือนกัน  ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ
Big Boss Nii
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 12:42:22 pm »

เค้าก็อยู่คลับ FD เหมือนกันค่ะ  ฮือๆๆ
แอบคิดถึงน้องเต้าฮวย(ชื่อรถเค้าเอง) เหมือนกัน แต่ก่อนขายก็บอกคนที่ซื้อต่อไปฝากดูแลด้วย
เพราะรถเค้าอาบน้ำบ่อยกว่าเติมน้ำมันอีก ช่วงนี่ระหว่างรอรถก็โบกแท็กซี่ไปกันก่อน
nui023
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 08:56:10 pm »

เค้าก็อยู่คลับ FD เหมือนกันค่ะ  ฮือๆๆ
แอบคิดถึงน้องเต้าฮวย(ชื่อรถเค้าเอง) เหมือนกัน แต่ก่อนขายก็บอกคนที่ซื้อต่อไปฝากดูแลด้วย
เพราะรถเค้าอาบน้ำบ่อยกว่าเติมน้ำมันอีก ช่วงนี่ระหว่างรอรถก็โบกแท็กซี่ไปกันก่อน

โอ้คนพันธุ์เดียวกัน
รบกวนถามคุณ bigg boss ครับไปจองที่ศูนย์ไหนครับรายละเอยีดโอเคมั้ย(ของแถม)
ตอนนี้ผมก็รอปล่อยรถอยู่ครับ
kiti
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:10:34 pm »

ผมก็เป็นอีกคนที่ใช้ FD อยู่เหมือนกัน ยอมรับครับว่ารุ่นนี้ขายดีมาก ขับคับดีครับ 6 ปี การดูแลรักษาประหยัดเงินมาก ปัญหาน้อยครับ แต่บรรทุกสมาชิกไม่หมดครับจึง ซื้อน้องปามาเพิ่มสำหรับออกต่างจังหวัด ซึ่งเพื่อน ๆ ที่เปลี่ยนมาใช้น้องปาก็น่าจะเหตุผลข้างต้นเหมือนผมซะส่วนใหญ่
tawaan2011
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 10:04:28 pm »

คนบ้านเดียวกัน
Big Boss Nii
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:21:31 am »

ขายในเวปได้ราคาเยอะเลยค่ะ
เราจองที่พุทธมณฑล สาย 5 ค่ะ ได้ตามนี้เลยค่ะ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5814.0
joe016
หัวหน้าทีมที่ปรึกษาการขาย มิตซูเชียงใหม่
Newbie
*

ลูกผมน่ารักม๊ะ

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 04:48:17 pm »

วันนี้มีน้องปาสีขาว  3 คันครับพร้อมออกได้เลยครับด่วน!!!
088-2584759 (โจ) วรนพ ยอดอ้อย  u มิตซูเชียงใหม่ จำกัด (แยกดอนจั่น) รถพร้อมออกได้เลย !! ด่วน !!
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์