Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ม.ค.- มี.ค. 2555 Fortuner ทวง Champ คืนจาก Pajero Sport ได้แล้วน่ะครับ  (อ่าน 6610 ครั้ง)
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 05:45:34 pm »

เมื่อวานก้มลงไปมองช่วงล่างของน้องฟอร์ ขับ 4 ตลอด รุ่นใหม่สุด(รุ่นท๊อป) ประมาณ ล้านสี่
 พบว่า เป็นคอยส์สปริง ครับ

เค้าเป็น คอยส์สปริง ตั้งแต่แรกแล้วครับ ทุกรุ่นเลยแหละ

ใช่ครับ  ตอนนี้เหลือเจ้าเดียว  คือ  น้องมิว  เขายังชอบ  แหนบอยู่  เพราะเขาอุ้ยอ้าย   มันนุ่มเกินไปปะ.....กลัวอะเวลาเข้าโค้ง... ยิ่งพวงมาลัยเบาเหมือนล้อไม่ติดถนนเลยอะ ....  อิอิ   สู้ปาเราไม่ได้  ออกกำลังทุกวัน 555     

ยังมี ford everest แล้วก็ตระกูล TR (ไทยรุ่ง) ที่จับเอา iszusu dmax กับ chev. corolado ไปดัดแปลงเป็น suv แล้วยังคงใช้ช่วงล่างด้านหลังเป็นแหนบอยู่ครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 06:31:14 pm »

เมื่อวานก้มลงไปมองช่วงล่างของน้องฟอร์ ขับ 4 ตลอด รุ่นใหม่สุด(รุ่นท๊อป) ประมาณ ล้านสี่
 พบว่า เป็นคอยส์สปริง ครับ

เค้าเป็น คอยส์สปริง ตั้งแต่แรกแล้วครับ ทุกรุ่นเลยแหละ

ใช่ครับ  ตอนนี้เหลือเจ้าเดียว  คือ  น้องมิว  เขายังชอบ  แหนบอยู่  เพราะเขาอุ้ยอ้าย   มันนุ่มเกินไปปะ.....กลัวอะเวลาเข้าโค้ง... ยิ่งพวงมาลัยเบาเหมือนล้อไม่ติดถนนเลยอะ ....  อิอิ   สู้ปาเราไม่ได้  ออกกำลังทุกวัน 555     

ยังมี ford everest แล้วก็ตระกูล TR (ไทยรุ่ง) ที่จับเอา iszusu dmax กับ chev. corolado ไปดัดแปลงเป็น suv แล้วยังคงใช้ช่วงล่างด้านหลังเป็นแหนบอยู่ครับ
อ่าวลืมไปเลย  มีรถยี้ห้อนี้ด้วยหรอป๋า  อิอิ   
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 07:32:55 pm »

คำว่า Champ ผู้สื่อข่าวแต่งตั้งให้ครับ ซึ่งความจริง MMTH เรียกคำนี้ว่า Fluke (อ้างอิงจากคำพูดที่ว่า "ไม่นึกว่ามันจะขายดี")
คงเหมือนที่ Toyota ไม่นึกว่าน้ำจะท่วมใช่มะครับ 

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 08:49:30 pm »

รบกวนช่วยทวง การบริการลูกค้าที่ดึของศูนย์บริการ จากโตโยต้า อีซูสุ และฮอนด้าด้วยครับ

ขอช่วยทวงให้ได้สักครึ่งหนึ่งของเค้าผมก็ดีใจน้ำตาใหลแล้วครับ นี่เคลมอะไรทีแทบจะต้องกราบ... ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 08:54:22 pm »

คำว่า Champ ผู้สื่อข่าวแต่งตั้งให้ครับ ซึ่งความจริง MMTH เรียกคำนี้ว่า Fluke (อ้างอิงจากคำพูดที่ว่า "ไม่นึกว่ามันจะขายดี")
ตกลงว่า น้องปาสุดที่รักของพวกเรา มันดีจริงหรือป่าวคับป๋า  แล้วผู้บริหาร MMTH กลับมาพูดแบบนี้อีก จินตนาการตอนที่พูดคงจะเป็นแบบนี้ "ผมไม่คิดว่ารถยนต์รุ่นนี้ มันจะขายดีแบบเทน้ำเทท่าแบบนี้ พูดเสร็จก็เกาหัวหงึกๆๆ แล้วก็ทำหน้าแบบงงๆๆ"  โอ๊ยมึน แล้วพวกเราหล่ะป๋า ที่คิดว่าน้องปา ดีที่สุดสำหรับเราแล้ว จะคิดกันยังงัยเนี่ย ช่างเถอะคับ ยังงัยก็ถือว่าศึกษามาดีแล้วจาก ปัจจัยเงินในกระเป๋า Option ราคา สมรรถนะ ความคุ้มค่า ที่สำคัญ(ที่สุด) ท่านผบ.ที่บ้านชอบมาก เท่านี้ก็โอเคแล้วใช่มั้ยคับป๋า

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์