Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผบ.ทำกุญแจสำรองหาย  (อ่าน 6421 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:53:30 am »

ถามเผื่อเหลือเผื่อขาดครับ  ถ้าอีกอันหาย ..... ค่าใช้จ่ายเป็นไงครับ  เราต้องทำไงบ้าง  .....  มาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ
ขอบพระคุณป๋าทุกท่านครับ  จะได้เตรียมตัว  ตอนนี้หามาจะครบอาทิตย์จนปลงละ  ไม่พบ....
ตอนนี้กำลังหาผู้ต้องหาอยู่ระหว่าง ผบ. กับเจ้าตัวแสบที่บ้าน 555
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:59:13 am »

ติดต่อ 0 ได้ครับ แต่ต้องเจ็บตัว
การหาของหาย ผมใช้วิธีตะโกนดังๆว่า ชั้นไม่ได้หาแกนะ ชั้นหาอย่างอื่น พูดซ้ำๆไปเรื่อยๆ
แต่ถ้าไม่รีบ ไม่ต้องหามันเลย เดี๋ยวซักพักมันจะเจอเอง ลองดูวิธีผมนะ ผมใช้ได้ผลด้วย 

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:08:58 am »

ติดต่อ 0 ได้ครับ แต่ต้องเจ็บตัว
การหาของหาย ผมใช้วิธีตะโกนดังๆว่า ชั้นไม่ได้หาแกนะ ชั้นหาอย่างอื่น พูดซ้ำๆไปเรื่อยๆ
แต่ถ้าไม่รีบ ไม่ต้องหามันเลย เดี๋ยวซักพักมันจะเจอเอง ลองดูวิธีผมนะ ผมใช้ได้ผลด้วย 
จริง ๆ ด้วยอาจารย์  เวลาตั้งใจหา  ไม่เจอ  จริง ๆ เล่นเอาเครียตกันทั้งบ้าน  ....   เลยปลงละเนี่ย 
บ้านนี้ชอบลืมกุญแจด้วย  เกรงว่าจะเจ็บตัว  เลยรีบหา   เฮ้อ.....พอดีตัวที่ใช้อยู่เป็นกุญแจแบบพับ DIY ถ้าอันใหญ่ขนาดนี้หายอีก  สงสัย  ต้องห้อยคอกันแล้ว 555
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:15:16 am »

ติดต่อศูนย์ครับ ไม่ทราบว่าโค๊ดยังอยู่หรือเปล่าครับ แผ่นเล็กที่ติดมาด้วยอะครับ
ถ้ามีก็จะดีครับเสียค่าทำกุญแจรีโมทอย่างเดียว น่าจะประมาณ 3000 ++ นี่แหละครับ
ถ้าไม่มี ก็มีค่าเช็คโค๊ดเพิ่มอีกครับ (ป๋าๆ ว่า ถูกต้องมั๊ยครับ อันนี้ฟังมาจากเซลล์อีกทีครับ เห็นย้ำนักย้ำหนาว่าอย่าให้หายนะค๊ะๆๆ)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:31:59 am »

ถามเผื่อเหลือเผื่อขาดครับ  ถ้าอีกอันหาย ..... ค่าใช้จ่ายเป็นไงครับ  เราต้องทำไงบ้าง  .....  มาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ
ขอบพระคุณป๋าทุกท่านครับ  จะได้เตรียมตัว  ตอนนี้หามาจะครบอาทิตย์จนปลงละ  ไม่พบ....
ตอนนี้กำลังหาผู้ต้องหาอยู่ระหว่าง ผบ. กับเจ้าตัวแสบที่บ้าน 555

copy ไว้เยอะ ครับ ป๋านาย 
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:34:39 am »

ติดต่อศูนย์ครับ ไม่ทราบว่าโค๊ดยังอยู่หรือเปล่าครับ แผ่นเล็กที่ติดมาด้วยอะครับ
ถ้ามีก็จะดีครับเสียค่าทำกุญแจรีโมทอย่างเดียว น่าจะประมาณ 3000 ++ นี่แหละครับ
ถ้าไม่มี ก็มีค่าเช็คโค๊ดเพิ่มอีกครับ (ป๋าๆ ว่า ถูกต้องมั๊ยครับ อันนี้ฟังมาจากเซลล์อีกทีครับ เห็นย้ำนักย้ำหนาว่าอย่าให้หายนะค๊ะๆๆ)

ถ้าราคานี้พอไหวครับป๋า 555  ถ้าเช็คโค้ตคงไม่ต้องครับ  อีกตัวยังอยู่  แต่มีลางสังหรณ์ว่า  อาจหายได้  555  บ้านนี้ขี้ลืม  และเด้ก ๆ เป็นลิงแสบกันทั้งบ้านครับ 555
gen
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:19:09 am »

กุญแจสำรองของผม เก็บอย่างดีตั้งแต่วันแรกเลยครับ
ว่างๆจะลองเอามาใช้บ้าง ยังไม่เคยเอาตัวสำรองมาสตาร์ทรถเลยครับ
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:25:05 am »

ถามเผื่อเหลือเผื่อขาดครับ  ถ้าอีกอันหาย ..... ค่าใช้จ่ายเป็นไงครับ  เราต้องทำไงบ้าง  .....  มาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ
ขอบพระคุณป๋าทุกท่านครับ  จะได้เตรียมตัว  ตอนนี้หามาจะครบอาทิตย์จนปลงละ  ไม่พบ....

copy ไว้เยอะ ครับ ป๋านาย  
ก้อบปี้ไว้แล้วครับพี่ป๋าปุ่น   แต่เจ้าตัวอีโม...นี้แหละสำคัญ....อีกตัวหายไปแล้วไปลับแน่ ๆ 555  
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 06:57:26 pm »

ผมทำตามที่ป๋าอาจารย์ซี  บอกแล้วครับ ไม่ได้ตั้งใจหา  ผบ.เห็นแล้ว  อยู่ในเสื้อสูตรนั้นแหละ
เสื้อก็ตัวเดิมหาก้็หลายรอบ  หุหุ  สุดท้ายก็อยู่ในเสื้อนั้นแหละ  ดีนะ  ผมไม่ได้เป็นคนลืม  ไม่งั้นยุ่งแน่ ๆ 555
ขอบคุณมากครับ  โล่งอก ๆ

พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 07:14:43 pm »

ผมทำตามที่ป๋าอาจารย์ซี  บอกแล้วครับ ไม่ได้ตั้งใจหา  ผบ.เห็นแล้ว  อยู่ในเสื้อสูตรนั้นแหละ
เสื้อก็ตัวเดิมหาก้็หลายรอบ  หุหุ  สุดท้ายก็อยู่ในเสื้อนั้นแหละ  ดีนะ  ผมไม่ได้เป็นคนลืม  ไม่งั้นยุ่งแน่ ๆ 555
ขอบคุณมากครับ  โล่งอก ๆ

จุ๊กกรู้
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 07:17:54 pm »

ต้องทำโทษให้เข็ดหลาบ อิอิ Huh? Huh? Huh? Huh?
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 08:00:26 pm »

เคยถามที่ศูนย์ ดอกละ  1000 บาท  เหมื่อนกับดอกที่ได้มากับรถ ทุกวันนี้พกไว้ ติดตัว 3 ดอกเลย 2 ดอกมีรีโมท กระเป๋าซ้ายและขวา
อีกดอกเป็น Copy ไว้ตอนลืมไว้ในรถทั้งสองดอก  ครับ
TANN
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 08:08:06 pm »

อันนี้เค้าเรียกภูมิปัญญาชาวบ้าน จริงๆ ตอนผมเด็กๆ เวลาของหาย ภายในบ้าน แม่จะบอกให้เอา สาก ถือแล้วเดินหา ผมจำได้นะว่า 80-90% หาเจอ เออ!!! ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ Satu

GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 09:29:16 am »

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่จริง ๆ ครับ  หายไปเกือบเดือน  เล่นเอาเครียตเลย  เอามือจับกุยแจตลอด  ตอนนี้โล่งมาหน่อยละ 
ส่วนเรื่องลงโทษ  แค่ ผบ. หา ๆๆๆ  ยังบ่นพึมพัม ๆ ถ้าไปขัดใจเดี๋ยวไม่มีที่นอนครับ 555   
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 11:26:03 am »

ยินดีด้วยป๋านาย ไม่ต้องเสียเงิน แค่ใจเย็นนิดเดียว

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์