Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยชี้ช่องทางติดกล้องส่องหลังหน่อยครับ  (อ่าน 4396 ครั้ง)
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 06:10:48 pm »

ช่วยแนะนำร้านติดกล้องส่องหลังหน่อยครับ มีข้อแนะนำอะไรบ้าง  Satu Satu

ปล ยังไม่ได้รถ แต่ขอเก้บข้อมูลไว้ก่อน  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
Mayurin
Sr. Member

like: 78

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 08:21:24 pm »

กล้องส่องหลัง มีหลายเกรดครับ  มีทั้งมีสาย ไร้สาย นำสัญญาณ  มีแนวกะระยะ มีหลอด อินฟาเรด ช่วยเพิ่มทัศนะวิสัยตอนกลางคืนหรือแสงน้อย
ของ มิซูเองก็มี แต่ราแรงหน่อย  ลองดูที่ห้องDIY กับห้อง ซื้อขาย ก่อนก็ได้ครับมีเพื่อนๆมีรีวิวหลายท่าน เก็บข้อมูลก่อนตัดสินใจว่าแบบใหนเหมาะกับเราครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:29:33 pm »

กล้องส่องหลัง มีหลายเกรดครับ  มีทั้งมีสาย ไร้สาย นำสัญญาณ  มีแนวกะระยะ มีหลอด อินฟาเรด ช่วยเพิ่มทัศนะวิสัยตอนกลางคืนหรือแสงน้อย
ของ มิซูเองก็มี แต่ราแรงหน่อย  ลองดูที่ห้องDIY กับห้อง ซื้อขาย ก่อนก็ได้ครับมีเพื่อนๆมีรีวิวหลายท่าน เก็บข้อมูลก่อนตัดสินใจว่าแบบใหนเหมาะกับเราครับ
ตามป๋าโอเลยคับ like

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 01:52:23 pm »

Satu Satu

ขอช่องทางสักเจ้าทาง pm หน่อยนะครับ
Mayurin
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 03:48:09 pm »

ตอบ PM แล้วครับ
nong_oil
อ๊อด อั๊ยยย่ะ 148
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 09:23:54 pm »

ขอมั้งได้ไหมครับ  ช่องทางในการติดอ่ะครับ  เเพงไม่ว่า ขอดีพอ

นาย ภัทรพงษ์พนธ์  ดรโคตรจันทร
Tel. 087 - 1434314  [email protected]
k-autosociety
Newbie
*

like: 1

ไม่เหลือ ... แต่เหนือกว่า

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 10:20:34 pm »

อยากติดด้วยคนครับ

Sir-Drag-A-Lot

STAND-BY   original group since 1994
jimryl
ปานิลสุุด LOVE 2012 2.4
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 03:04:53 pm »

ขอข้อมูลด้วยคนครับ

ปานิล ID 1380
sathapat
Hero Member

Paje Gaga

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 03:30:00 pm »

ติดที่ 0 ได้เลยครับ ตรงรุ่นเลย... u
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 05:33:19 pm »

ได้กล้องมาแล้ว... รื้อเรียบร้อย... คิดว่าแผงประตูหลังมีสายกล้องมารอ... มันก็มีจริงๆ มีสายต่อกล้องรอไว้ที่แผงหลัง... แต่ที่ไหนได้... ปลายสายอีกด้านด้วนเลย... เป็นคอนเน็คเตอร์ลอยไว้... ไม่ได้ต่อมาด้านหน้ารถ...

ตอนนี้เลยยังไม่ได้ร้อยสายกล้องมาใต้พรม... ใครพอทราบวิธิร้อยสายกล้องมาด้านหน้าบ้างครับ...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Mayurin
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 06:12:00 pm »

ได้กล้องมาแล้ว... รื้อเรียบร้อย... คิดว่าแผงประตูหลังมีสายกล้องมารอ... มันก็มีจริงๆ มีสายต่อกล้องรอไว้ที่แผงหลัง... แต่ที่ไหนได้... ปลายสายอีกด้านด้วนเลย... เป็นคอนเน็คเตอร์ลอยไว้... ไม่ได้ต่อมาด้านหน้ารถ...

ตอนนี้เลยยังไม่ได้ร้อยสายกล้องมาใต้พรม... ใครพอทราบวิธิร้อยสายกล้องมาด้านหน้าบ้างครับ...

พาไปหาป๋าอ๊อดอีกแล้ว  http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=273.0
หลี่ถัง
mgfibGD
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 10:43:27 pm »

ผมติดกล้องตำแหน่งไฟส่องป้ายทะเบียน ร้อยสายจาก ฝาท้ายผ่านท่อสายไฟที่เชื่อมระหว่างฝาท้ายกับหลังคาแล้วเดินสายเลาะด้านข้างบนหลังคาฝั่งซ้ายมาลงตรงเสาเอเข้าหลังเก็ะแล้วก็ถึงหลังจอพอดีครับ มีแกะยางขอบประตูนิดหน่อย ตามนี้ครับ 

PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 11:35:23 pm »

ผมติดกล้องตำแหน่งไฟส่องป้ายทะเบียน ร้อยสายจาก ฝาท้ายผ่านท่อสายไฟที่เชื่อมระหว่างฝาท้ายกับหลังคาแล้วเดินสายเลาะด้านข้างบนหลังคาฝั่งซ้ายมาลงตรงเสาเอเข้าหลังเก็ะแล้วก็ถึงหลังจอพอดีครับ มีแกะยางขอบประตูนิดหน่อย ตามนี้ครับ 

ยากเหมือนกันนะเนี่ย... มันจะเละไหมน้อ...
Sad

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์