Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเงินจองคืน  (อ่าน 10015 ครั้ง)
BAS
ผู้เชี่ยวชาญด้านสึนามิ
Newbie
*

like: 2

ตอบแทนบุญคุณแผ่นดิน

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:07:26 pm »

ทำไมการที่เราจะเอาเงินจองคืนจากศูนย์ที่เราได้จองรถไปมันช่างยากซะเหลือเกิน ขั้นตอนซับซ้อน แถมยังรอนานเกือบเดือนอีกครับ ขอถามดังนี้ครับ
1 การขอเงินจองคืนต้องรอรอบวันด้วยหรือครับ อย่างเช่นว่า ถ้าต้องการถอนจองต้องแจ้งก่อนวันที่ 10
   ของเดือนถ้าแจ้งหลังจากนั้น ต้องรอแจ้งอีกทีเดือน ถัดไปครับ
2 การถอนจอง ทางศูนย์ต้องทำหนังสือถึง สำนักงานใหญ่ก่อน เพื่อทำการหยุดผลิตรถที่เราสั่งจองมา และต้องใช้เวลาพอสมควร
3 การถอนจองแค่เราแจ้งกับเซลล์ ทางเขาก็จะทำเรื่องให้คุณทันที โดยที่ไม่ต้องไปแจ้งที่ฝ่ายอื่นๆ เช่นการเงิน (ประมาณว่าอย่าจุ้นจ้าน)
4 ไม่เหมือนกับฮอนด้า ที่ใช้เวลาคืนเงินจอง ไม่เกิน 5 วัน และไม่ซับซ้อน ไม่ต้องผ่านโน่น ผ่านนี่ มากมาก หรือว่ามันเอาเงินเรา ไปหมุน
  ขอบคุณครับ
radiation
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 10:57:51 pm »

วันนี้ผมก็ตามครับ0NCKรัตนาธิเบศร์ ขอมาได้1เดือนแล้ว

หัวเสียมากวันนี้โทรไปหาเซลล์คนเก่าไม่รับสาย เลยต้องโทรเข้า0คุยไม่มีดีเลย ถามชื่อเราไป-ชื่อเซลล์แล้วบอกว่าจะติดต่อกลับไปหายไป4ชั่วโมงไม่มีวี่แววจะโทรกลับมาต้องโทรไปตามจิกเซลล์อีกรอบเปิดโหมด"โหด"เข้าใส่

ตอนรอรถแทบจะไปกราบมันขอรถ ตอนจะไปเอาเงินจองคืนก็สภาพเดียวกัน

ปล.ผมได้รับรถแล้วนะแต่ที่0นวมินทร์50ครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:03:43 pm »

ทำไมการที่เราจะเอาเงินจองคืนจากศูนย์ที่เราได้จองรถไปมันช่างยากซะเหลือเกิน ขั้นตอนซับซ้อน แถมยังรอนานเกือบเดือนอีกครับ ขอถามดังนี้ครับ
1 การขอเงินจองคืนต้องรอรอบวันด้วยหรือครับ อย่างเช่นว่า ถ้าต้องการถอนจองต้องแจ้งก่อนวันที่ 10 ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับเราจะถอนจองเมื่อไหร่ก็ได้ครับ
   ของเดือนถ้าแจ้งหลังจากนั้น ต้องรอแจ้งอีกทีเดือน ถัดไปครับ
2 การถอนจอง ทางศูนย์ต้องทำหนังสือถึง สำนักงานใหญ่ก่อน เพื่อทำการหยุดผลิตรถที่เราสั่งจองมา และต้องใช้เวลาพอสมควรทางศูนย์ต้องทำเรื่องส่งสำนักงานใหญ่จริงครับแต่เป็นขั้นตอนตามปกติไม่น่าจะทำเพื่อหยุดผลิตรถที่เราจองนะครับ
3 การถอนจองแค่เราแจ้งกับเซลล์ ทางเขาก็จะทำเรื่องให้คุณทันที โดยที่ไม่ต้องไปแจ้งที่ฝ่ายอื่นๆ เช่นการเงิน (ประมาณว่าอย่าจุ้นจ้าน)เซลล์จะเป็นผู้รับเรื่องไปดำเนินการส่งผู้จัดการเซ็น ส่งการเงิน ส่ง mmth แล้วเรื่องก็จะตีกลับมาที่การเงิน แล้วเซลล์ก็จะเรียกเราไปเซ็นเอกสารการรับเงินจองคืนกับทางการเงินครับ
4 ไม่เหมือนกับฮอนด้า ที่ใช้เวลาคืนเงินจอง ไม่เกิน 5 วัน และไม่ซับซ้อน ไม่ต้องผ่านโน่น ผ่านนี่ มากมาก หรือว่ามันเอาเงินเรา ไปหมุนเงินจองต้องเอาเข้าบริษัทคงไม่ได้เอาไปหมุนหรอกครับ เพียงแต่ขั้นตอนอาจจะยุ่งยากหน่อย บางที่เซลล์ใจป้ำก็จะออกไปก่อนพอเงินมาแล้วค่อยเรียกเราไปเซ็นก็มีครับ
  ขอบคุณครับ
ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวจากประสบการณ์ของผมที่เคยขอคืนเงินจองจากที่นึง แล้วไปออกรถจากอีกทีนึงและพอดีเซลล์สนิทกันเพราะรู้จักกันมาก่อนครับ...หากผิดพลาดหรือข้อมูลไม่ตรงประการใดต้องขอโทษด้วยนะครับ

kumpon
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 11:56:24 pm »

มีปัญหาไม่เป็นธรรมฟ้อง สคบ เลยครับ 
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:21:51 am »

ระเบียบปฏิบัติมันเป็นขั้นเป็นตอนพอสมควรเหมือนกันครับ แต่วิธีการปฏิบัติของแต่ละ 0 จะแตกต่างกันไป จนเราอดคิดไม่ได้ในบางครั้งว่า..มัยงี่เง่าอย่างนี้ แค่อย่างนั้นอย่างนี้ก็น่าจะเสร็จแล้ว....
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:57:50 am »

สอบถามถอนจองปาเจโร่ศูนย์หนึ่ง ไปเอาปาเจโร่อีกศูนย์หนึ่ง ถูกต้อง
 ตอนนี้ได้รถหริือยัง ?
  หรือ ว่าถอนไปจองยี่ห้ออื่น
  อยากรู้ครับ

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:59:40 am »

ระยะเวลาจอง เคยเขียนกระทู้ไว้แล้วประมาณ 3 เดือนขึ้นไป ถ้าขายรถเก่าก่อนต้องเหนื่อยอยู่แล้ว
 แต่ถ้ายังไม่ขายรถเก่า น่าจะรอนะครับ เสียดายวัน เวลา ที่รอคอย ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
  พูดจากคนมีประสบการณ์รอมาก่อน
  ได้รถมาแล้ว คุ้มค่ากับการรอคอยครับ

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
k@p@ng
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:08:27 am »

ผมทำเรื่องถอนจองจะเข้า 2 เดือนแล้วครับ...ยังไม่ได้เงินคืนเลย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2012, 06:36:33 pm โดย k@p@ng » บันทึกการเข้า

ประทีป  สาหมาน   0866501332   
BAS
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:32:26 pm »

สอบถามถอนจองปาเจโร่ศูนย์หนึ่ง ไปเอาปาเจโร่อีกศูนย์หนึ่ง ถูกต้อง
 ตอนนี้ได้รถหริือยัง ?
  หรือ ว่าถอนไปจองยี่ห้ออื่น
  อยากรู้ครับ
ตอนนี้ยังไม่ได้รถเลยครับ จองมาจะสองเดือนแล้ว แม้แต่วันรับรถมันยังบอกไม่ได้เลยครับ ตามใบจองคือรับรถ 7/6/55 นี่ก็ใกล้แล้ว มันเสียอารมตรงนั้นครับ โทรกลับก็ไม่โทร จุดธูปก็ไม่มา เฮ้อ เหนื่อยใจ กะว่าจะไปเอา เรนเจอT6. ครับ
BAS
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:34:08 pm »

ระยะเวลาจอง เคยเขียนกระทู้ไว้แล้วประมาณ 3 เดือนขึ้นไป ถ้าขายรถเก่าก่อนต้องเหนื่อยอยู่แล้ว
 แต่ถ้ายังไม่ขายรถเก่า น่าจะรอนะครับ เสียดายวัน เวลา ที่รอคอย ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
  พูดจากคนมีประสบการณ์รอมาก่อน
  ได้รถมาแล้ว คุ้มค่ากับการรอคอยครับ
รับทราบครับ
BAS
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:37:11 pm »

ผมทำเรืองถอนจองจะเข้า 2 เดือนแล้วครับ...ยังไม่ได้เงินคืนเลย....
ไม่ทราบ 0 ไหนครับ
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 06:00:31 pm »

ได้คืนถ้าไม่นานมากก็ไม่เปนไรครับ

ผมก็กำลังคิดเหมือนทาง จขกท อยู่ ว่าจะยังไงดี โอ๊ยมึน
k@p@ng
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 06:39:53 pm »

ผมทำเรืองถอนจองจะเข้า 2 เดือนแล้วครับ...ยังไม่ได้เงินคืนเลย....
เป็น 0 อยู่ อ.เดชอุดม จ.อุบลฯ มีศูนย์เดียวครับในอำเภอนี้...

ประทีป  สาหมาน   0866501332   
BAS
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:02:07 pm »

เป็น 0 อยู่ อ.เดชอุดม จ.อุบลฯ มีศูนย์เดียวครับในอำเภอนี้...
แต้ผมยัวะมากมากครับป๋า บอกเราว่าไม่สามารถส่งมอบรถให้เราทัน เลื่อนวันรับรถเราออกไป อีก หกสิบ วัน แถมผมโทรไปบอกว่า งั้นเอาเงินจองของผมคืนมา เซลล์บอกจะดำเนินการให้ ผมก็โทรไปตามที่ฝ่ายการเงิน ฝ่ายการเงินบอก เซลล์ยังไม่ส่งเรื่องมาที ผมโทรไปถามเซลล์อีกที เซลล์บอกว่า ไม่มีเหตุผลเพียงพอที่จะไปบอกฝ่ายการเงินว่าคืนเงินจองให้ผม ผมถามว่าแล้วเงินที่จองรถไปอะ มันคือเงินของเซลล์ ของฝ่ายการเงิน หรือของศูนย์ ใช่หรือไม่ ตอบได้เลยผิดทั้งเพ แต่มันคือเงินของผมเอง เพราะฉะนั้น เอามันคืนมา เร็วๆเลย
miracle
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:04:20 pm »

สู้ๆครับ เอาเงินคืนมา เอาเงินคืนมา ให้ได้นะครับ แล้วลองหาปาแถว กทม ดีกว่าครับ ถามให้แน่เอาให้ชัวร์ว่ามีรถ แล้วรีบรวบหัวรวบหางไปเอามาครับ สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้นะ yes!! yes!! yes!!
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์