Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหากระจกเปราะ : เปลี่ยนกระจกหน้า Pajero Sport  (อ่าน 14932 ครั้ง)
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 04:50:46 pm »

like red heart ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม good good ครับ เป็นข้อมูลอย่างมากมาย
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:00:14 pm »

ป๋านะครับ... รุ่น MY12 มันมี Rain Sensor เป็นจุดๆ เหมือนไล่ฝ้าหลัง...
กระจกของ MY12 ต้องเบิกศูนย์เท่านั้นหรือเปล่าครับ...

กระจกของ MY11 MY12 รุ่นที่มีปรับน้ำฝนอัตโนมัติ เมื่อเทียบกับกระจกของ MY09 MY10 ที่ไม่มีปรับน้ำฝนอัตโนมัติ
ไม่เฉพาะแค่จุดๆไว้บังแสงที่ต่างกัน แต่ต่างกันที่ฐานยึด sensor ที่จะติดมาพร้อมกับกระจกเลย(ผมเคยจะเบิกแค่ฐาน แต่ไม่มี เพราะมาพร้อมกระจก)

หน้าตา Rain Sensor/Light Sensor ของน้องปา ที่อยู่ในครอบดำๆ ก้อนใหญ่มากกกกก....

แต่ส่วนเรื่องเบิกผมไม่ทราบเหมือนกัน แต่คิดว่าคงต้องบอกว่าเป็นกระจกรุ่นที่มี Rain Sensor หรือไม่มี Rain Sensor ด้วยอ่ะครับ  Smiley
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:03:50 pm »

ป๋านะครับ... รุ่น MY12 มันมี Rain Sensor เป็นจุดๆ เหมือนไล่ฝ้าหลัง...
กระจกของ MY12 ต้องเบิกศูนย์เท่านั้นหรือเปล่าครับ...

กระจกของ MY11 MY12 รุ่นที่มีปรับน้ำฝนอัตโนมัติ เมื่อเทียบกับกระจกของ MY09 MY10 ที่ไม่มีปรับน้ำฝนอัตโนมัติ
ไม่เฉพาะแค่จุดๆไว้บังแสงที่ต่างกัน แต่ต่างกันที่ฐานยึด sensor ที่จะติดมาพร้อมกับกระจกเลย(ผมเคยจะเบิกแค่ฐาน แต่ไม่มี เพราะมาพร้อมกระจก)

หน้าตา Rain Sensor/Light Sensor ของน้องปา ที่อยู่ในครอบดำๆ ก้อนใหญ่มากกกกก....

แต่ส่วนเรื่องเบิกผมไม่ทราบเหมือนกัน แต่คิดว่าคงต้องบอกว่าเป็นกระจกรุ่นที่มี Rain Sensor หรือไม่มี Rain Sensor ด้วยอ่ะครับ  Smiley

ครับรุ่นนั้นมีฐายมาแต่ไม่มี sensor  เขาบอกมาแบบนั้น   ส่วนรุ่นเรามีแต่ฐานกระจกมองหลัง   แต่ของเก่าช่างก็เคาะออกมาเหมือนกัน
dol2523
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 05:38:36 pm »

กระจกมี rain sensor ของน้องปา สั่งซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ผมต้องการของเลย  สาธุ
P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:08:02 pm »

กระจกน้องปานี่เรียกหินบ่อยจริงๆเลยครับ ของผมก็โดนไป 1 จุด แต่ดีไม่ค่อยใหญ่เท่าไหร่ ไม่ได้แจ้งเคลมครับ เอาไปซ่อมเอาครับ 500 บาท กลัวเคลมเปลี่ยนใหม่แล้วช่างมือไม่ดี จะทำให้ไม่เหมือนเดิม  
ตอนแรกก็ 2 หลุม  ไม่แจ้งเคลมเหมือนกันครับ  ซื้อตัวซ่อมกระจกมาแล้วด้วย    แต่ครั้งนี้มันแตกร้าวยาวเลย  ไม่มีทางเลือกจริงๆครับ  เลยต้องจัดไป

ป๋านะลืมไปอย่างนึง  ต้องส่งกระจกไปติดสติกเกอร์ที่สำนักสายสอง มุมบนด้านขวาก่อนด้วย  Cheesy
เอามาสำรองไว้แล้วครับป๋ากอบ  เพราะรู้แล้วว่าต้องเปลี่ยน  อิ  อิ

ดีนะแค่ 4 ชั้น ถ้า 5 ชั้นต้องเสียเงินติดลิฟด้วยป๋านะ

แต่ถ้าเป็นโรงน้ำชา  3 ชั้นก็ต้องลิฟท ครับ  ไม่งั้นลงไม่ไหว haha
ก็รถมันแรงอะ ประเภทยูเทรินไม่ต้องรอรถว่างโดนหินเล็กๆก็ร้าวแล้ว ถ้าติดกล่องข้าวน้อยคงไม่นานก็ต้องเปลี่ยนกระจกเหมือนป๋านะแน่ๆ

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:15:56 pm »

เป็น 3 ชั้นแล้วหรือพี่นะ ของผมคันเก่า โดนหินดีดมาจากไหนไม่รู้ กระเ่ทาะถึงชั้นในเป็นรอยนูนเลย
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 07:57:32 pm »

กระจกน้องปานี่เรียกหินบ่อยจริงๆเลยครับ ของผมก็โดนไป 1 จุด แต่ดีไม่ค่อยใหญ่เท่าไหร่ ไม่ได้แจ้งเคลมครับ เอาไปซ่อมเอาครับ 500 บาท กลัวเคลมเปลี่ยนใหม่แล้วช่างมือไม่ดี จะทำให้ไม่เหมือนเดิม  
ตอนแรกก็ 2 หลุม  ไม่แจ้งเคลมเหมือนกันครับ  ซื้อตัวซ่อมกระจกมาแล้วด้วย    แต่ครั้งนี้มันแตกร้าวยาวเลย  ไม่มีทางเลือกจริงๆครับ  เลยต้องจัดไป

ป๋านะลืมไปอย่างนึง  ต้องส่งกระจกไปติดสติกเกอร์ที่สำนักสายสอง มุมบนด้านขวาก่อนด้วย  Cheesy
เอามาสำรองไว้แล้วครับป๋ากอบ  เพราะรู้แล้วว่าต้องเปลี่ยน  อิ  อิ

ดีนะแค่ 4 ชั้น ถ้า 5 ชั้นต้องเสียเงินติดลิฟด้วยป๋านะ

แต่ถ้าเป็นโรงน้ำชา  3 ชั้นก็ต้องลิฟท ครับ  ไม่งั้นลงไม่ไหว haha
ก็รถมันแรงอะ ประเภทยูเทรินไม่ต้องรอรถว่างโดนหินเล็กๆก็ร้าวแล้ว ถ้าติดกล่องข้าวน้อยคงไม่นานก็ต้องเปลี่ยนกระจกเหมือนป๋านะแน่ๆ

แรงอย่างน้องแมวป่า ชนแมลงหวี่กระจกก็แตกแล้วครับ  haha haha haha haha haha

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 08:12:41 pm »

เป็น 3 ชั้นแล้วหรือพี่นะ ของผมคันเก่า โดนหินดีดมาจากไหนไม่รู้ กระเ่ทาะถึงชั้นในเป็นรอยนูนเลย

คันนี้ยิ่งแรงเข้าไปใหญ่ grimace
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 02:00:04 am »

คันนี้ยิ่งแรงเข้าไปใหญ่ grimace

แรงเลยครับพี่กิตติ วิ่งอยู่เลนซ้าย ความเร็ว 50 ข้างหน้าก็ไม่มีสิบล้อหรือรถใหญ่เลย สันนิษฐานว่ามาจากทางเลนกลางแน่ ๆ เป๊ะเดียว เปี๊ยะลั่นรถเลย
good member
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 02:07:14 am »

สาธุ
...
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 01:09:13 pm »

กระจกมี rain sensor ของน้องปา สั่งซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ผมต้องการของเลย  สาธุ

rain sensor กับฝาครอบ ต้องเบิกศูนย์ตางหากครับป๋า

ตัว rain sensor ผมได้เป็นมือ 2 มา 1500
ฝาครอบเบิกศูนย์ 350
ส่วนฐานยึดมาพร้อมกระจกครับผม
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 02:06:58 pm »

ร้านอยู่แถวไหนหรอครับป๋านะ

โดนหินดีดร้าวลามมาครึ่งบานแล้วครับ

แถมใช้ทิพยประกันภัยอยู่ด้วยเหมือนกัน
...
Full Member

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 02:30:04 pm »

โดนหินดีดร้าวลามมาครึ่งบานแล้วครับ

แถมใช้ทิพยประกันภัยอยู่ด้วยเหมือนกัน

นี่ก็รถแรงอีกคันที่โดนแค่แมลงหวี่ก็ร้าวเลย  Cheesy Cheesy Cheesy
pakob
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 02:38:12 pm »

รถแรงกับหิน นี่ ไม่ถูกกันอย่างแรง

แต่มีบริการ นอกสถานที่แบบนี้  สุดๆ จริงๆ

ปาโง่ๆ ณ บ้านทอถัก
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 09:26:44 pm »

นี่ก็รถแรงอีกคันที่โดนแค่แมลงหวี่ก็ร้าวเลย  Cheesy Cheesy Cheesy

รถเอ็มไม่แรงขนาดนั้นนะครับป๋าอ๊อด

พอดีไปโดนแถวขอนแก่นมาครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์