Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษอย่างแรงครับ!!!สมาชิกบ้านนี้คือผมเองไปตั้งกระทู้ไว้ที่บ้านโน้น เลยเกือบเป็นเรื่อง  (อ่าน 8875 ครั้ง)
Pon Sataya
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 10:38:23 pm »

ผมตกใจมากหลังจากกลับมาบ้านหลังนี้แล้วได้อ่านกระทู้ที่เกือบมีเรื่อง ผมนึกสงสัยอยู่แล้วเชียวว่าทำไมผมหากระทู้ผมไม่เจอที่โน่นที่แท้ก็โดนลบนี่เอง แต่ด้วยเจตนาอันบริสุทธิ์จริงๆไม่นึกว่าจะมีใครโพสกระทู้คำตอบที่ทำให้เป็นเรื่องเป็นราวได้ขนาดนี้ จริงๆแล้วผมให้ความศรัทธาป๋าๆที่นี่มากไม่เคยเห็นบ้านไหนที่อบอุ่นเหมือนบ้านนี้ เรื่องมันมีอย่างนี้ครับ ผมจองปาเจโร่ไว้ตั้งแต่มีนา เซลรับปากผมว่าจะได้รถเดือนนี้แต่จนแล้วจนรอดก็ไม่ได้และคิดว่าน่าจะลากยาวไปถึงกรกฏา มันทำให้ผมมีเวลาตัดสินใจเพิ่มขึ้นครับกับการเลือกรถคันใหม่ ต้องบอกก่อนเลยว่าผมไม่เคยคิดที่จะซื้อแคปเลยจริงๆเนื่องจากว่าเป็นแบรนด์ที่รู้สึกว่าใหม่มากในเมืองไทยไม่มั่นใจในศูนย์บริการ แต่ไม่กี่วันมานี้ลูกน้องคนนึงที่ออฟฟิสเค้าออกครูสก็เลยถามเค้าว่าไม่กลัวมีปัญหาเหรอประกอบกับมีลูกน้องอีกคนขับออฟตร้าอยู่เค้าก็บอกว่าก็โอเคไม่มีปัญหาอะไรศูนย์บริการก็โอเค ไม่มีปัญหาจุกจิกอะไรเช่นกันเค้ายังเชียร์ให้ผมเปลี่ยนใจมาใช้แคปเลย ผมก็เลยตัดสินใจไปลองแคปดูแต่ก็ได้ขับวนนิดเดียวบอกตรงๆว่าแทบไม่รู้สึกอะไรแต่ติดใจตรงภายในและการออกแบบมากกว่าครั้งแรกที่เห็นแคปผมยังคุยกับแฟนเลยว่าถ้าเป็นแบรนด์ฮอนด้าละก็คงจบไปแล้ว หลังจากนั้นกลับมาใตร่ตรองจากหลายๆอย่างทั้งข้อมูลที่ได้จากบ้านหลังนี้ทั้งข้อดีและข้อเสีย บวกความชอบส่วนตัวจริงๆและที่สำคัญพยายามตัดอคติที่มีต่อแบรนด์ออกทำให้ใจมันเริ่มเอนเอียงไปทางน้องแคปครับ ผมขับcrvมาก่อนมันเลยทำให้รู้สึกคุ้นเคยกับแคปเป็นพิเศษผมคุ้นเคยกับเครื่องเบนซินมาตลอดตั้งแต่ขับรถเป็น โจทย์หลักๆของผมก็คือ7ที่นั่งที่เป็นsuvพอตัดอคติที่มีต่อแบรนด์ออกไม่กังวลกับราคาขายต่อแคปสามารถตอบโจทย์ผมได้เกือบทั้งหมดนั่นคือทั้งหมดทั้งมวลที่ทำให้ผมเริ่มคิดจะนอกใจจากน้องปา แต่อย่างว่าล่ะครับคนเรามันผูกพันกับคลับนี้มานานอีกทั้งน้องปาก็มีดีหลายๆอย่างที่น้องแคปไม่มี ตรงกับวลีที่ว่ารักพี่เสียดายน้องยังไงยังงั้นเลย ถึงวันนี้ยังไม่ได้ยกเลิกการจองน้องปายังตัดใจไม่ลงซะทีเดียวที่สำคัญ...ผบ.อยากได้น้องปามากกว่า(เนี่ยแหละที่หนักใจ) ผมก็เลยตั้งกระทู้ไว้ที่นั่นว่า"ที่นี่มีใครเปลี่ยนใจจากน้องปาเป็นน้องแคปบ้างมั้ย" อยากรู้ว่ามีใครคิดเหมือนผมบ้างซึ่งคำตอบที่ได้หลายๆคำตอบช่วยการตัดสินใจได้ดีทีเดียวแต่มีบางคำตอบเท่านั้นที่เป็นไปในทำนองเปรียบเทียบอย่่างแรงซึ่งผมยังหวั่นๆอยู่เหมือนกันว่ามันจะไปกันใหญ่มั้ยเนี่ยถ้าคลับอื่นมาอ่านเข้า และก็เป็นอย่างที่คิดไว้จริงๆ mod ที่นั่นคิดถูกแล้วที่ลบกระทู้นี้ทิ้งไปถ้ายังอยู่ผมอาจจะรู้สึกผิดมากกว่านี้ก็ได้ ผมยังคิดไว้เลยว่าถ้าสุดท้ายผมตัดใจจากน้องปาได้จริงๆผมก็จะมาลาและกราบขอบคุณอย่างงามกับป๋าๆในบ้านนี้ ข้อมูลที่ได้จากบ้านนี้มากมายจริงๆครับผมคิดไม่ผิดหรอกที่เลือกน้องปาแต่รถคันนี้ต้องอยู่กับเราไปอีกเกือบ10ปีถ้าได้รถที่มันตรงใจเราจริงๆมันก็คงแฮปปี้กว่าแน่นอน(ขอบคุณmmthที่ทำให้ผมมีเวลาคิดมากขึ้น)

สุดท้ายต้องกราบขออภัยป๋าๆในบ้านนี้จริงๆ กระทู้ผมแท้ๆเกือบทำให้คลับดีๆสองคลับต้องมีปัญหากันแต่ก็ต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้ต้นเหตุที่แมนมากๆกล้าเข้ามาสารภาพผิดที่นี่ ผมคงขออธิบายเพียงเท่านี้ถ้าตัดสินใจได้อย่างไรจะมาบอก สุดท้ายอาจจะเห็นผมขับน้องปาและมีโลโกคลับติดอยู่ที่ด้านหลังก็ทักทายกันๆได้นะครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2012, 10:45:17 pm โดย Pon Sataya » บันทึกการเข้า
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 10:44:14 pm »

ไม่เป็นไรเรื่อง happy ending ไปเรียบร้อยแล้วครับป๋า     ยอดเยี่ยม

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 10:44:53 pm »

good good good
ไม่เกี่ยวกับป๋าหรอกครับ ผมดูแล้วก็ปกติ แต่ประเด็นมันเกิดเพราะป๋าคนนั้นเค้าเม้นท์
ผมเองขำซะด้วยซ้ำไม่ได้โกรธอะไรเลย แต่สุดท้ายแล้วเจ้าตัวก็ออกมาขอโทษและเข้ามาขอโทษถึงในนี้ซะด้วย แมนมว๊ากกกก

อยู่กันแบบมีมิตรภาพให้กันดีกว่า  hi like
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 10:45:24 pm »

ไม่เป็นไรอย่าไปคิดมาก...สบายๆครับ
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 10:53:30 pm »

เลือกในสิ่งที่ตนเองชอบดีที่สุดครับ...รถเรา เราเป็นผู้ใช้ hi
SuperDaddy
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 11:01:25 pm »

อย่าคิดมากครับ เรื่องรถนี่แล้วแต่ชอบจริงๆ เงินใครเงินมัน เพราะฉะนั้นเลือกแบบที่ตัวเองชอบและเต็มใจจ่ายไหวดีที่สุด อย่าเลือกเพราะของแถมหรือแรงเชียร์

ผมใช้CRV 2.4 ขับ4 เห็นคนบ่นคนถามเรื่องกินน้ำมันชอบมาถามว่ากินมั้ยๆไม่ติดแก้สเหรอ ผมก็บอกเค้าไปตรงๆผมซื้อมาใช้งานเพราะชอบ ลงเงินซื้อรถก็ต้องจ่ายไหวครับ บอกพวกนั้นไปเหมือนกันว่าถ้ากะซื้อมาแล้วคุณต้องเจียดค่างวดมาจ่ายค่าน้ำมันนี่คุณไปซื้อรุ่นอื่นจะดีกว่าไหม ไม่ก็ติดแก้สไป

พอจะหารถ7ที่นั่งก็เลยมาลงตัวกับ Pajero Sport ขับสอง GT ผมก็ไม่ได้รู้สึกว่ามันห่วยกว่า CRV เพราะผมรับข้อเสียได้และชอบข้อดีของมันในหลายๆข้อ กระทู้ที่ว่าผมก็อ่านนะครับขำๆไม่ซีเรียส คิดว่าหลายๆคนในนั้นก็คงผ่อนกันอยู่ไม่รู้จะแบ่งแยกกันทำไมว่าใครรวยจน 555 แต่อยากจะบอกว่าที่มาดูถูกกันไว้นี่ก็อีก 5ปี บวกลบมาดูอีกทีใครเศร้าไม่เศร้า

ตอนสิบปีก่อนผมซื้อ Jazz ตัว Top สด ก็มีคนมาบลัฟ Optra อย่างโน้นอย่างนี้ เจ็ดแสนกว่าๆเองคุ้มกว่า ผ่านไปสองปีผ่อนไม่ทันหมดต้องไปติดแก้ส เพราะต้องจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหว หกปีถัดมาผมขาย Jazz ไป สี่แสน แต่ขา Optra (Daewoo) ทำใจไม่ได้กับราคาสองแสนปลายๆ ทุกวันนี้ก็ยังทำใช้ไปซ่อมไปเพราะทำใจกับราคาขายต่อไม่ได้ น่าเห็นใจครับ เหมือนพวกกลับไม่ได้ไปไม่ถึง ตอนนี้โดนลอยแพละ ตัวไหม่มาทำตลาดแทน อารมณ์เดียวกะ Zafira ยังไม่เข็ด

ความเห็นผมก็แค่นี้ละครับ จากประสบการณ์จริงที่เห็นมากะตา Tongue

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 11:25:03 pm »

good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 12:16:42 am »

ทำให้รู้ว่าบ้านหลังนี้มี ป๋า ๆ ที่ใจกว้างอยู่เยอะแยะเลย จบบริบูรณ์ครับ  Smiley
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 06:31:24 am »

สบายๆ. .  อย่าคิดมากครับ. . .

HAPPY ต่อดีกว่า. . . Smiley
donut Saraburi
Hero Member

like: 7

No.0093 PaJeRO ThAILaND

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 07:25:42 am »

อย่าไปคิดมากครับ

เพราะที่นี่คืออีก 1 ครอบครัวในชีวิตประจำวัน

อิอิอิอิอิ   

เรารักครอบครัวปาสระบุรี  0909623435 นัทคับ
noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 08:27:54 am »

อ่านแล้วประทับใจมากๆ ครับ น้องทั้งสองจาก captiva พูดจาเปิดเผย ตรงไปตรงมาดี
  อย่างนี้พี่ชอบ
    หากเปลี่ยนใจมาใช้น้องปาเมื่อใดจะแนะนำศูนย์สุธร คลองด่าน สมุทรปราการ คุณอุดมทรัพย์ ผจก.ศูนย์ให้รู้จัก นิสัยดี บริการรวดเร็ว โทร 0818436214

เมื่อวานให้ ผบ.ไปรับป้ายทะเบียน เห็นน้องปา GT. 7 คัน รอลูกค้ามารับ ช่วงนี้ปล่อยรถออกมาเป็นระลอกคลื่น
   เห็นสีขาวแล้วอยากได้อีกคัน รถอะไรไม่รู้สุดแสนจะสวย สง่า ภูมิฐาน โดยเฉพาะช่วงมุมเลี้ยว ใครได้ถ่ายภาพไว้ จะเหมือนกับจ้าวถนน 
      อิอิอิ

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 08:31:03 am »

อย่าไปคิดมากครับ

เพราะที่นี่คืออีก 1 ครอบครัวในชีวิตประจำวัน

อิอิอิอิอิ   

หน้าแรกที่ผมเปิดไว้เลย นอกจากกระดานหุ้น...

Smiley

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
numnomia
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 08:32:39 am »

อย่าคิดมากนะครับ  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

081-9490535 หนุ่มครับ
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 09:00:08 am »

ไม่เป็นไรครับอย่าไปคิดมาก ... ป๋าๆบ้านนี้จัยกว่างครับ ว่างๆก็เข้ามาคุยกันได้นะครับ ... "บ้านนี้มีรัก " bigheart

Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 09:17:09 am »

ใจเค้าใจเราครับ ได้อย่างเสียอย่างเสมอ  เพื่อนผมก็เพิ่งออก Cap. มาสองเดือน เสาร์ที่แล้วเพิ่งขับไปเที่ยวปราณด้วยกัน สบายๆครับ รถมีไว้ใช้เพื่อนมีไว้คบหาครับ. hi Smiley

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์