Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีป๋าๆคนไหนโดนแบบนี้มั้ยคับ  (อ่าน 5211 ครั้ง)
itplayground
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:33:07 pm »

โดน เซลล์โทรมาเร่งให้รีบมารับรถ ทำสัญญาซื้อขายให้เสร็จ จะได้ปิดยอดเดือนนี้ (พูดในทำนอง อารมณ์ขู่ๆ เหมือนท่านกำลังอารมณ์เสีย) แต่ผมไม่พร้อม เพราะคุณแม่ ต้องเข้าผ่าตัดรักษาโรคมะเร็งด่วนทำให้ต้อง นำเงินมาจ่ายด้านนี้แทน แต่ก็เอาแน่นอนครับ เพราะอยากได้น้องปามานานแล้ว แต่ดวงไม่สมพงษ์กันสักที ผมควรจะบอกกับเซลล์ยังไงครับ เค้าจะด่าผมมั้ยอะครับ ยึดเงินจองไม่ว่า กลัวเค้าว่าเราเป็นคนไม่รักษาคำพูด เพราะตกลงจะรับรถสิ้นเดือนนี้พอดี ฮือๆๆ
aeaw
พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
Newbie
*

ID.1638

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:37:22 pm »

มีแต่รอค่ะ ยังไม่มีเซลล์มาเร่งไปรับรถเลย
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:43:36 pm »

บอกเขาไป ว่าเราเห็นใจคนรอ ที่ยังไม่มีรถใช้ ให้ไปก่อนแล้วกัน ขอเลือนไปคิวสุดท้ายก็ได้
IQ,Chainarong
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:46:18 pm »

โดน เซลล์โทรมาเร่งให้รีบมารับรถ ทำสัญญาซื้อขายให้เสร็จ จะได้ปิดยอดเดือนนี้ (พูดในทำนอง อารมณ์ขู่ๆ เหมือนท่านกำลังอารมณ์เสีย) แต่ผมไม่พร้อม เพราะคุณแม่ ต้องเข้าผ่าตัดรักษาโรคมะเร็งด่วนทำให้ต้อง นำเงินมาจ่ายด้านนี้แทน แต่ก็เอาแน่นอนครับ เพราะอยากได้น้องปามานานแล้ว แต่ดวงไม่สมพงษ์กันสักที ผมควรจะบอกกับเซลล์ยังไงครับ เค้าจะด่าผมมั้ยอะครับ ยึดเงินจองไม่ว่า กลัวเค้าว่าเราเป็นคนไม่รักษาคำพูด เพราะตกลงจะรับรถสิ้นเดือนนี้พอดี ฮือๆๆ
เป็นกำลังใจให้ครับ ดูแลคุณแม่ให้ดีที่สุดเป็นอันดับแรก
ส่วนเรื่องน้องปา คงต้องบอกกับเซลล์ตรงๆ เขาคงไม่ว่าเราไม่รักษาคำพูดหรอกครับ
เรื่องดวงคู่กันแล้วย่อมไม่แคล้วกันครับ red heart ขอให้โชคดีครับผม
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 10:47:09 pm »

เท่าที่เคยเจอ  มีแต่เซลล์ไม่รักษาคำพูดนะครับ  แหะๆ...   

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
itplayground
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:33:09 pm »

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำดีๆครับ ผมคงบอกขอเลื่อนออกไปก่อน แต่ถ้ามีลูกค้าคนอื่นต้องการก็ยินให้เขาก่อนครับ เพราะยังไงผมก็จำเป็นต้องใช้รถ เพราะว่าคุณแม่รักษาตัวอยู่ขอนแก่น ผมต้องขับรถไปกลับทุกวัน วันละ 120 โล ไปเย็นเช้ากลับมาทำงาน ตอนนี้รถมีคันเดียวถ้าแฟนต้องไปทำงานต่างจังหวัด ก็จะไม่มีรถใช้เลย ยังไงก็ต้องออกรถอีกคันแน่นอนอะครับ  Satu
aeaw
พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
Newbie
*

ID.1638

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:39:42 pm »

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำดีๆครับ ผมคงบอกขอเลื่อนออกไปก่อน แต่ถ้ามีลูกค้าคนอื่นต้องการก็ยินให้เขาก่อนครับ เพราะยังไงผมก็จำเป็นต้องใช้รถ เพราะว่าคุณแม่รักษาตัวอยู่ขอนแก่น ผมต้องขับรถไปกลับทุกวัน วันละ 120 โล ไปเย็นเช้ากลับมาทำงาน ตอนนี้รถมีคันเดียวถ้าแฟนต้องไปทำงานต่างจังหวัด ก็จะไม่มีรถใช้เลย ยังไงก็ต้องออกรถอีกคันแน่นอนอะครับ  Satu
ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ เพราะสิ่งสำคัญก็คงต้องเป็นเรื่องคุณแม่ ขอให้คุณแม่หายป่วยเร็วๆๆนะคะ
k-autosociety
Newbie
*

ไม่เหลือ ... แต่เหนือกว่า

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 12:19:02 am »

เป็นกำลังใจให้ครับ ดูแลคุณแม่ให้ดีที่สุดเป็นอันดับแรก
ส่วนเรื่องน้องปา คงต้องบอกกับเซลล์ตรงๆ เขาคงไม่ว่าเราไม่รักษาคำพูดหรอกครับ
เรื่องดวงคู่กันแล้วย่อมไม่แคล้วกันครับ red heart ขอให้โชคดีครับผม

เห็นด้วยอย่างแรงคับ

Sir-Drag-A-Lot

STAND-BY   original group since 1994
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 08:04:48 am »

บอก Sale ว่าคิวนี้ให้คนอื่นที่พร้อมไปก่อน...
แล้วขอเลื่อนคิวออกไปก่อนจนกว่าเราจะพร้อม ไม่มีสิทธิมายึดเงินจอง ถ้าเราจะเอารถแน่นอน...
ninui54
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 08:19:03 am »

ขอให้คุณแม่หายไว ๆ ครับ

น้องปาวันนี้ถ้าบอกให้คิวอื่นไปก่อน น่าจะปล่อยไม่ยาก คนรอเพียบ

ส่วนป๋า ก็เลื่อนไปก่อน เซล์น่าจะหยวน ๆ ให้เราได้บ้าง
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:08:08 am »

บอก Sale ว่าคิวนี้ให้คนอื่นที่พร้อมไปก่อน...
แล้วขอเลื่อนคิวออกไปก่อนจนกว่าเราจะพร้อม ไม่มีสิทธิมายึดเงินจอง ถ้าเราจะเอารถแน่นอน...

+1  good good good

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 10:00:11 am »

ระบุการเลื่อนรับรถในใบจองด้วยนะครับ
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 11:40:38 am »

เคยเจอมีแต่จะเลื่อนคับผมโดนประจำ Wink Cheesy

off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 11:50:23 am »

ขอให้คุฯแม่ของป๋าโชคดีครับ ขอให้หายไวๆครับ

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
MoCoOLz
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 12:05:49 pm »

เซลเปนงี้ทุกคนอ่ะแหละครับ ตอนทำสัญญาจะโทรมาเร่งเอาไม่เอาต้องการคำตอบแน่ชัด

พอเราทำสัญญา เรากลับเป็นคนเร่งเขาเอง ว่าได้หรือยังถึงกำหนดแล้วเราต้องการคำตอบแน่ชัดแต่เขาผลัดไปเรื่อยๆ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์