Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัวหาย.....แล้วมาล้อม...กล้อง  (อ่าน 5884 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 03:18:07 pm »

ออกรถ  :)pajero sport มาตั้งแต่ ตค 2554 อะไรหลายๆอย่างที่ใด้มาเป็นของแถม กว่าจะตัดสินใจติดใด้ก็ใช้เวลา...ทำใจ...นานพอสมควร  impatientเช่น สปอยเลอร์ คิดแล้วคิดอีก เพราะวิธีที่มั่นคงแข็งแรง ไม่พ้นวิธีการเจาะ shame .....ทำใจใด้ระดับ 1 พอเห็นควมปราณีตในการติด . asleep....ชิ้นที่ทำใจต่อมา กล้องมองหลัง  โอ๊ยมึนไม่มั่นใจในควมปราณีตของงาน...แต่พอเจอประสพการณ์จริง โดนจริง เจ็บจริง จากการถอยโดยเผลอเลอ ฮือๆๆ ด้วยตัวรถที่สูงมองหลังยากอยู่แล้ว ก็เลยโดนจนใด้. grimace.............ถอยหลังโดยมีมอไซมอเสียบหลังรถชนิด ไม่เผื่อว่ารถเราจะถอยใด้รึเป่ล่า ชิดไปมั๊ย เค้ามองเห็นมั๊ย ตูม่ายสน ตูจะจอดซะอย่าง anger ออกใด้ ไม่ใด้ ไม่สน ช่างหัวมัน ช่างหัวเผือก. .......ในที่สุดควม...ซวย...มาเยือน ถอยไปกระแทกรถมอไซ ของพี่ท่านล้มไม่รู้ตัวแถมเหยียบล้อแถมไปให้ นิดนึง ดีที่รู้ฉึกซะก่อน ฟาดดาวพระเคราะห์ไป 1 ดอก. โอ๊ยมึน................ถอยรถออกจากซอยแคบ...เหยียบจักยานเด็กไป 1 ฟาดไปอีกเป็นดอกที่ ฉอง........... .ดอกที่ ฉาม ยังไม่ทันเกิด ตัดสินใจ ติดก็ติดวะ เจาะก็เจาะว๊ะ.. joob..แต่หาร้านที่มั่นจายในฝีมือจริงๆ ก็จัดไปอีก 1 ดอก .. ยอดเยี่ยม....กลับมาคิดก่อนติดกล้อง ถ้า.....เหตุการ์ที่เกิดขึ้น.. ..ไม่ใช่วัตถุ....แต่เป็นสิ่งมีชีวิต. ...เด็กๆๆที่ชอบเล่นแถวหลังรถ  scaredสัตว์เลี้ยง ลูกเมีย อะไรจะเกิดขึ้น  cry1มันคงแก้ไขไม่ใด้คงเป็นสิ่งที่หลอนในใจเราตลอดไป.. ฮือๆๆ red heart..และนี่คือสิ่งที่ผมได้ประโยชน์.....จากการติดกล้อง... like...กันใว้ดีกว่าแก้...ไม่มีอะไรจะเสีย นอกจากเสียตังค์
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 03:55:10 pm »

ช่ายครับป๋าผมมีเด็กเล็กอยู่บ้านด้วยแถมกำลังซนชอบปั้นจักรยานทุกวันติดกล้องมีประโยชน์มากๆๆครับ... Smiley Smiley Smiley

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 03:58:37 pm »

sonar sensor ไม่ทำงานเลยหรือครับ หากเขามาจอดชิดท้าย พอเข้าเกียร์ถอย มันก็ดังแล้ว
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 04:04:30 pm »

มาช่วยยืนยันว่ามีประโยชน์จริงๆครับ   Cheesy Cheesy Cheesy   
เพราะน้องปาเราสูงทำให้มองวัตถุที่อยู่ต่ำๆไม่ค่อยเห็น  Undecided Undecided
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 04:21:34 pm »

ผมมีประสบการณ์แบบว่า จะว่ากล้องหรือเซ็นเซอร์ก็ช่วยไม่ได้...

พุธที่ผ่านมา ผมไปเล่นบอลกับเพื่อนที่ทำงาน เป็นสนามบอลของ บ. supplier แล้วเค้าชวน คน บ. ที่ผมทำงานไปเล่น... จริงๆ ก็ไปเล่นอาทิตย์ละสองวัน แล้วแต่นัดวันกัน...
ช่องจอดที่จอดเข้าซอง มันค่อนข้างแคบ แบบว่าพอดีรถเลย... น้องปาเข้าจอด ถอยเข้า เอาหน้าออก ผมกลัวจะโดนคันข้างๆ กระแทกประุตูใส่ แบบว่าไม่อยากมีลักยิ้ม...
ผมเห็นรถเก๋ง กะบะ จะจอดริมรั้วเอา (ในลานจอดรถ) ผมเลยอยากจอดบ้าง เพราะไม่ติดใครนอกจากกำแำพงรั้ว...

ทีนี้วันพุธที่ผ่านมา ผมไปเร็ว... ที่จอดรถริมกำแพงว่าง... ผมเลยได้จังหวะถอยเลียบข้าง... มองหลัง มองซ้ายขวา ปลอดภัย จอดเลียบได้เลย... ค่อยๆ ถอยอย่างใจเย็น... ทันใดนั้น...
ครู๊ดดดดดดดดด... ได้ยินเสียงอะไรสีกับรถ... ผมมองซ้ายขวา มองหลัง ไม่มีอะไรนี่หว่า... รถก็ไม่ร้อง (Sensor ถอยไม่ดัง) ก็เลยลงรถไปดู...

แม่เจ้า... กิ่งมะม่วงที่มันย้อยๆ ลงมา มันครูดหลังคารถ....   คือ ไม่สามารถมองเห็นจากในรถออกไป...
โชคดีกลับบ้าน ผมเอาน้ำยาขัดรถขัด สามารถขัดออก แต่เหลือรอยเส้นจางๆ แบบว่ามองแทบไม่เห็น ถ้าไม่ส่องดูจริงๆ...

พวกรถเก๋ง กะบะ จอดได้ เพราะต่ำ... เจอน้องปาเข้าไป... ผมอุตส่าห์ระวังสุดๆ แล้วนะ...

เป็นประสบการณ์เลย... ว่าก่อนถอยจอดไม่ว่าที่ไหน ต้องดูให้ดี...

Sad Sad Sad

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 05:10:49 pm »

รถเก๋งอาจจะไม่จำเป็น แต่น้องปาฯเราจำเป็นอย่างยิ่งครับ
ตอนถอยนี่ระวังกันสุดๆ มองมันทุกอย่างเลย กระจกมองหลัง ซ้าย ขวา
กระจกกลาง หันไปมองข้ามหัวไหล่ และก็กล้อง ค่อยๆถอยเพราะรถเรามันใหญ่
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:15:35 pm »

โอะ  Shocked แล้วสรุปว่าป๋าติดกล้องแล้วใช่ไหม  Cheesy ดีแล้วครับผมว่ามันช่วยได้เยอะนะเรื่องถอยเนี่ย victory กล้องด้วย เซ็นเซอร์ด้วย ช่วยกันก็ถอยง่ายขึ้นครับ ระวังจุดบอดด้วยนะครับ เช่นมุมตรงสปอยเลอร์หลัง 

ของผมคงมีแค่รอยด้านหน้า ที่เกิดด้วยความซวยจริงๆ จอดอยู่ที่คอนโดแท้ๆ  โอ๊ยมึน

เฮ้อออ  Undecided  กะว่าว่างๆจะเอากล้องหน้ามาติดอีกตัวด้วย แบบมีมุมมอง 3 มุม ไปเจอมาแนวดีอะชอบๆ อิอิ ไว้จะมานำเสนอ 

คุยกับป๋าตู่ต้อง emo เยอะไว้ก่อนจะได้เข้าใจกัน  Cheesy Cheesy

แซวเล่นครับป๋า ฮ่าาาาา

I PAJEROSPORT
THAILAND
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:21:51 pm »

ของผมเค้าแถมให้มาตั้งแต่ออกรถ เจาะนิดเดียวตรงพลาสติกแถวๆไฟส่องป้ายทะเบียนหลังครับ ถ้าเอาออกไม่บอกหรือต่อให้บอกก็แทบมองไม่เห็น ติดแล้วใช้งานดีจริงๆครับ นอกจากจะช่วยไม่ให้ถอยไปชนไปทับอะไรได้ง่ายๆแล้ว ยังช่วยได้มากเวลาถอยเข้าจอด ช่วยให้เว้นระยะจากรถคันหลัง หรืออยู่ให้พอดีในช่องจอด
พ่อลูกอ่อน No.241
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:29:31 pm »

กล้องมองหลังจำเป็นสุดๆครับ

จุ๊กกรู้
Pat#102
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:33:32 pm »

แถมมาตั้งแต่ออกจากศูนย์แล้วครับ
มีประโยชน์มาก แต่คุณภาพไม่ค่อยดี บางทีภาพไม่ติด, บางทีภาพกลับหัว
เวลาเลื่อกซื้อดูยี่ห้อด้วยครับ
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 08:27:08 am »

ผมว่าอย่ากลัวการเจาะรถติดอะไรเลยครับ  ของผมออกป้ายแดง จัดการเจาะติดดัดแปลงสาระพัด เพื่อความสวยงาม ทำได้หมด
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 10:09:53 am »

ผมอยากจะติดกล้องมองข้างอีกด้วยซ้ำไปครับโดยเฉพาะข้างซ้าย มองต่ำไม่เห็นจริงๆครับ ยังเข้าไปมองดูในกระทู้ DIY กล้องมองข้างแทนกระจกมองข้าง บ่อยๆเลยครับ
likitr
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 02:22:59 pm »

มาช่วยยืยยันว่าจำเป็นครับ อย่าเสียดายครับ 
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 06:33:39 pm »

ขวัญเอ้ยขวัญมาครับป๋าตู๋ผู้อารมย์ดี
ผมอย่างแรกที่ขอเซลลืเลยครับ  แต่เขาเขียนให้แล้ว ครับ 
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 08:01:39 pm »

ขวัญเอ้ยขวัญมาครับป๋าตู๋ผู้อารมย์ดี
ผมอย่างแรกที่ขอเซลลืเลยครับ  แต่เขาเขียนให้แล้ว ครับ 
สาธุ red heart สาธุ red heart สาธุ red heart
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์