Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ============= สอบถามเรื่องทะเบียนรถครับ ============  (อ่าน 2390 ครั้ง)
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 02:55:10 pm »

คือผมได้ยังไม่ได้ป้่ายจริงเลย... ตอนนี้ยังเป็นป้ายแดงอยู่... โทรถามทางศูนย์แล้ว เค้าเพิ่งยื่นจดไป... ตอนนี้ก็ได้แต่รอ...

คำถามนะครับ
1) ผมยังสามารถไปจองเลขทะเบียนได้หรือไม่ครับ
2) ผมจะต้องไปยื่นยกเลิกการจดทะเบียนก่อนหรือเปล่า หรือสามารถจองเลขได้เลย พร้อมยื่นยกเลิก
3) ผมสามารถดำเนินการเองได้ทั้งหมดไหมครับ คือไม่ต้องให้ศูนย์ดำเนินการ (เพื่อความรวดเร็ว)
4) ต้องมีค่าใช้จ่ายในการยกเลิกไหมครับ

ขอความรู้หน่อยครับ...

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 03:11:01 pm »

ป๋าปอ บอกว่า โทรถามทางศูนย์แล้ว เค้าเพิ่งยื่นจดไป..
.. ข้อ 1 ตรวจสอบว่าขั้นตอนไหนครับยื่นที่ขนส่งหรือยัง..ถ้ายังก็ขอเบรคไว้ก่อนแล้วเราก็ไปทำตามคำถามข้อที่ 1 ครับแล้วนำเอกสารการจองเลขไปให้ 0 ดำเนินการ
.. ข้อ 2 ยกเลิกก่อน หรือพร้อมกัน รอให้ผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ
.. ข้อ 3 ผมไม่แน่ใจว่าทำได้หรือไม่ครับในกรณีซื้อเงินสด แต่กรณีไฟแนนซ์ ไม่ได้ครับ (กรณีของผม ผมมีป้ายแล้วก็ให้ 0 กะ ไฟแนนซ์ ไปดำเนินการให้ครับ(เล่มจะอยู่ที่ไฟแนนซ์)
.. ข้อ 4 รอผู้รู้มาตอบพร้อมๆกับข้อ 2 ครับ

สงสัยป๋าปอต้องรื้อ DIY จนทั่วคันแล้วป้ายขาวถึงจะมา..อิอิ
PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 03:22:09 pm »

ป๋าปอ บอกว่า โทรถามทางศูนย์แล้ว เค้าเพิ่งยื่นจดไป..
.. ข้อ 1 ตรวจสอบว่าขั้นตอนไหนครับยื่นที่ขนส่งหรือยัง..ถ้ายังก็ขอเบรคไว้ก่อนแล้วเราก็ไปทำตามคำถามข้อที่ 1 ครับแล้วนำเอกสารการจองเลขไปให้ 0 ดำเนินการ
.. ข้อ 2 ยกเลิกก่อน หรือพร้อมกัน รอให้ผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ
.. ข้อ 3 ผมไม่แน่ใจว่าทำได้หรือไม่ครับในกรณีซื้อเงินสด แต่กรณีไฟแนนซ์ ไม่ได้ครับ (กรณีของผม ผมมีป้ายแล้วก็ให้ 0 กะ ไฟแนนซ์ ไปดำเนินการให้ครับ(เล่มจะอยู่ที่ไฟแนนซ์)
.. ข้อ 4 รอผู้รู้มาตอบพร้อมๆกับข้อ 2 ครับ

สงสัยป๋าปอต้องรื้อ DIY จนทั่วคันแล้วป้ายขาวถึงจะมา..อิอิ

สงสัยน่ะครับ... รื้อรอบคัน จนเค้าไม่คิดว่ารถใหม่ (แต่ป้ายแดง) แล้วนะเนี่ย

คือศูนย์ยื่นจดแล้วครับ ตอนนี้เรื่องอยู่ที่ขนส่ง...

ทำไงดีครับ ศูนย์แนะนำว่ารอให้ได้เลขมาก่อน แล้วค่อยไปยื่นขอจดเลขใหม่ แต่เสียค่ายกเลิก 2,500 บาท
ผมก็ยังงงๆ อยู่ครับว่าำืทำยังไง...

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 04:05:00 pm »

เพิ่มเติมนะครับ  ถ้าได้เลขแล้ว  เราค่อยไปแจ้งเปลี่ยนหมายเลขทะเบียนได้ครับ  ค่าใช้จ่ายผมไม่แน่ใจ  แต่เคยเปลี่ยนคันเก่า ราคามันหลักร้อย  นะครับ  แต่ไฟแนนซ์ดำเนินการก็มีค่าใช้จ่ายครับ 
แสดงว่าเลขไม่ถุกโฉลก  อาจเป็นฤกษ์ออกรถก็ได้นะครับ   ลองถอดน้อตตัวถังออก 1 ตัว  แล้วรอฤกษ์ดี ๆ ขันเข้าไปใหม่ครับ  หลวงพ่อผมเคยบอก ถือว่าแก้เคล็ดครับ 

สงสัยน่ะครับ... รื้อรอบคัน จนเค้าไม่คิดว่ารถใหม่ (แต่ป้ายแดง) แล้วนะเนี่ย

คือศูนย์ยื่นจดแล้วครับ ตอนนี้เรื่องอยู่ที่ขนส่ง...

ทำไงดีครับ ศูนย์แนะนำว่ารอให้ได้เลขมาก่อน แล้วค่อยไปยื่นขอจดเลขใหม่ แต่เสียค่ายกเลิก 2,500 บาท
ผมก็ยังงงๆ อยู่ครับว่าำืทำยังไง...

PoR ลำลูกกา
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 04:26:11 pm »

ขอบคุณมากครับ... ที่ทำได้ตอนนี้ก็คงทำได้แค่รออ่ะครับ...
ไม่รู้จะได้เมื่อไร...

Sad

noppadol1411
Jr. Member
**

like: 6

อัศวินปาเจโร่ดำ รหัส 902

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 09:13:05 am »

ของพี่ได้มา 10 วันแล้ว  เป็น ฆญ.....กรุงเทพมหานคร

" วันนี้เราเป็นปาเจโร่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์