Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกบานหน้า..ร้าวซะแล้วT_T  (อ่าน 23324 ครั้ง)
chalerm1980
ID. 1315
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 10:26:47 am »

ผมสงสัยว่าการเครมต้องทำเอกสารผ่าน 0 ด้วยหรือครับ

<_>
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 10:27:33 am »

ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว ประกันแถม(ศรีเมือง) รอเหมือนกัน 2 อาทิตย์ กระจกปาเจโรก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงของ mmth คือแตกง่ายมาก.......

ป๋าซีโดนมาแล้วหรอ  ผมก็โดนไปแล้ว    คราวนี้ขับเครียดกว่าเดิม  กลัวเป็นอีก  และแล้วก็ไม่รอด  หลังเปลี่ยน 9 วันเอง   โดนอีกเม็ดแต่ยังไม่ร้าว
ถ้าเคลมแล้วโอกาศที่น้ำจะเข้ามีมั้ยป๋ากลัวเรื่องนี้อะครับช่างทำไม่เนีย

BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 10:52:50 am »

สาธุ ขอให้ของผมอย่าโดนเล้ย..ประกันแถมศรีเมืองเหมือนอาจารย์ซีด้วยสิ....
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 11:40:20 am »

กระจก ไม่น่าจะเกี่ยวกับประกันรถของศูนย์  ต้องเป็นประกันชั้น 1 ของประกันภัยรถยนต์
รถคันไหนของผมกระจกร้าว ก็ติดต่อประกันภัยออกใบเคลม ขับไปเปลี่ยนได้เลย 

แต่ถ้าแตกนิด เช่นรูปดาว หรือ ยาวไม่เกินสองเซนติเมตร ก็ซ่อมเอา  แตกบ่อยมากๆ
เพราะเม็ดหินเล็กๆ กระเดน จนต้องซื้อชุดซ่อมกระจกมาไว้แล้ว ซื้อมาก ราคาไม่ถึงพัน
ซ่อมได้เรื่อยๆ  แต่ก่อนไปให้เขาซ่อมให้ คิด เซนติเมตรละสี่ร้อย  ซ่อมทีก็ แปดร้อยถึงพันสอง
ตอนนี้ไม่ต้องง้อร้านซ่อมแล้ว ซ๋อมเองเลย

ตั้งแต่ติดกันแมลงมานี้ แตกน้อยลง เพราะหินกระเดนโดนกันแมลงแล้วลอยข้ามไปเลย
แต่ถ้ามันกระเดนสูงข้ามกันแมลง ก็เหมือนมีลมส่งให้มันสูงข้ามไม่เลย ไม่ค่อยกระทบกระจก
ถ้าขับเร็วๆนะครับ แต่ถ้าขับช้าก็มีโดนแปะบ้างแต่ไม่ร้าว
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 11:44:00 am »

ศูนย์อย่างมั่วเลยครับ    

กระจกแตก เคลมประกันชั้น 1 นี่    ไม่เกี่ยวกับศูนย์เลยครับ    ทำไมต้องรอผู้จัดการศูนย์   ทำให้ลูกค้ายุ่งยากเปล่าๆ

สามารถโทรแจ้งที่บริษัทประกัน    นัดเจ้าหน้าที่มาดูรถ  หรือไปหาที่บริษัท (ถ้าต้องการเร็ว)   แล้วเจ้า่หน้าที่ประกันจะออกใบเคลมให้   สามารถเข้าไปเปลี่ยนได้ที่อู่กลางทั่วไป หรือศูนย์บริการ (ซ่อมห้าง) ได้ทันที  ไม่ต้องรออนุมัติบ้าบออะไรนั่น   อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!   

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 12:05:58 pm »

วันหลังเปิดเพลงในรถ ท่านอย่าเปิด แผ่นของ...เป้..ไฮร๊อค. ..โดยเด็ดขาด
panda-bmw
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 12:31:00 pm »

[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 01:51:52 pm »

ขับรถกังวลอยู่เหมือนกันครับ กลัวโดนหินมากๆ ก็เลยขับแบบสปอร์ทบ่อยๆ แร๊งงนิ  Cheesy

เลยไม่ค่อยได้ตามท้ายรถคันไหน  Undecided

I PAJEROSPORT
THAILAND
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:10:43 pm »

แล้วศูนย์มิตซู มันต้องรออะไรนักหนา 1-2 อาทิตย์กว่าจะได้ติดตั้ง

แปลว่า ถ้าร้านรับติดตั้งกระจกทั่วไปและรับเคลมประกันขั้น 1

เราสามารถเข้าทำได้ ทั่วไทยใช่ไหมครับ...ไม่ต้องนั่งเซ็งกับศูนย์...

ถูกต้องครับป๋า โดยการเราโทรสอบถามว่าเค้ารับเคลมประกันกับบริษัทที่เราทำอยู่มั้ย ถ้าเค้าโอเค ก็เคลมโลด!!! ครับผม

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:13:04 pm »

ช่วยบอกพิกัดของร้านด้วยครับ,ถ้ามีของดีแบบนี้น่าจะแจ้งให้ป๋าๆทั้งหลายทราบไว้ครับ  good good
อยู่ตรง 30 เมตรครับป๋า ตรงกันข้ามกับโรงพยาบาลราษฎร์ยินดี ถ้าป๋ามาจากแยกคลองเรียน ก็ตรงมาเส้นศรีภูวนารถ แล้วเลี้ยวขวาตรงแยกไฟแดง ตรงเข้า 30 เมตร
ห่างจากสี่ยแยกไฟแดงประมาณ 200 เมตรครับ....

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:15:20 pm »

ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว ประกันแถม(ศรีเมือง) รอเหมือนกัน 2 อาทิตย์ กระจกปาเจโรก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงของ mmth คือแตกง่ายมาก.......

ป๋าซีโดนมาแล้วหรอ  ผมก็โดนไปแล้ว    คราวนี้ขับเครียดกว่าเดิม  กลัวเป็นอีก  และแล้วก็ไม่รอด  หลังเปลี่ยน 9 วันเอง   โดนอีกเม็ดแต่ยังไม่ร้าว
ถ้าเคลมแล้วโอกาศที่น้ำจะเข้ามีมั้ยป๋ากลัวเรื่องนี้อะครับช่างทำไม่เนีย
น้ำไม่เข้าครับป๋าโจ ผมล้างรถวันเว้นวัน ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:17:35 pm »

ขอบคุณครับ ขอจดชื่อไว้ก่อน มีโปรแกรมไปหาดใหญ่เร็วๆ นี้ เผื่อฟลุกได้ใช้บริการครับ Cheesy Cheesy Cheesy

สำหรับซ่อมห้าง หรือซ่อมอู่ กรณีกระจกร้าว ไม่จำเป็นต้องรอศูนย์อนุมัติครับ เราซ่อมเองได้เลย โดยสอบถามร้านกระจกก่อนว่า ประกันบ.นี้ รับมั้ย ต้องออกเงินก่อนมั้ย
ถ้ารับและไม่ต้องออกเงินก่อน เปลี่ยนโลดคร้าบบบบ
สำหรับค่าใช้จ่ายทุกอย่าง ฟรี!!! ครับผม ถ้างัยป๋าลองติดต่ออู่หรือ ร้านอุปกรณ์ประดับยนต์ว่าเค้ารับเคลมประกันชั้น 1 หรือไม่ครับ ระบุด้วยครับว่า เราทำประกันกับบริษัทอะไร
ของผมตอนออกรถ เซลล์บอกว่าซ่อมห้าง แต่ขั้นตอนมันหยุมหยิม กระจุกกระจิกแบบนี้ บางทีเราเองคงไม่มีเวลาว่างมากมายขนาดนั้น เลยตัดสินใจทำแบบอย่างที่ป๋าเห็นหล่ะครับ.. อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:18:55 pm »

งั้นน้องปาของผม ก็เป็น Pajeroแท้ ซิครับป๋าซี  Cheesy Cheesy Cheesy

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:23:38 pm »

โชคดีที่เปลี่ยนกระจกได้เร็ว อย่างนี้ต้องติดฟิลม์ใหม่เต็มหน้ากระจก ถูกต้องใหม ?
  ค่าฟิลม์ต้องจ่ายเงินเอง ถูกต้อง ?
มายังงัย ก็ทำใหม่ไปแบบนั้นครับป๋า...
เดิมทีผมมีฟิลม์บานหน้าเต็ม Larminar 40 คาดบน 80
พอทำเรื่องเคลมเสร็จ ทางร้านก็จัดมาเหมือนเดิมเป๊ะ แถมมีใบรับประกันฟิล์มด้วย เล่นเอาผมงงเลย (ทำไมตอนไปติดฟิล์ม ช่วงที่กำลังจะออกรถ ทางร้านไม่เห็นให้เลยหว่า???)

ทุกอย่างฟรีหมด ป๋าเตรียมมุกไว้สู้กับทีมงานติดกระจกอย่างเดียวครับ รับรองว่า ฮากระจาย..ยยย รับมุกกันแทบไม่ทัน  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:28:04 pm »

ของผมก็เคยเจอเคสแบบนี้ครับ กับเจ้า civic FD ซึ่งก็น่าจะพอรู้อยู่แล้วว่า บานหน้ารถรุ่นนี้กว้างมาก รองรับกระสุนได้เป็นอย่างดี

ประกันชั้น 1 เหมือนกัน แต่ผมโทรแจ้งเคลมกับประกันเองเลย ได้หมายเลขเคลมแล้ว เอาเข้าศูนย์ ศูนย์ก็จัดการให้ทันที

จริง ๆ ผมเองก็ไม่เข้าใจโพรเซสของศูนย์ มิตซูนะครับ แต่ถ้าเป็นเคสที่ต้องเคลมประกัน

อย่างไรไปที่ศูนย์ เจ้าหน้าที่เค้าก็น่าจะต้องติดต่อเคลมประกันอยู่ดี

ทางที่ดีเราเคลมเองดีกว่า ส่วนหลังจากนั้น จะเร็วจะช้าก็ขึ้นอยู่ที่แต่ละศูนย์แล้วล่ะ

ส่วนซ่อมห้างนั้น เบี้ยประกันค่อนข้างที่จะสูงกว่าซ่อมอู่ นั่นหมายความว่า ถ้าเราไม่สะดวกไปซ่อมศูนย์
ก็สามารถเข้าอู่ที่รับซ่อมให้กับประจันเจ้านั้น ๆ ได้เลยครับ
อย่างว่าครับป๋า ผมได้ประกันชั้น 1 มาเป็นของแถม เค้าบอกว่าซ่อมห้าง แต่เจอแบบนี้คงไม่ไหว นี่แค่กระจกแตกนะ ยังต้องรอผจก.ศูนย์มาทำเรื่องให้ ถ้าโดนอะไรที่มันหนักกว่านี้ แล้วบังเอิญผจก.ไปเที่ยว
เกาหลี ต่อด้วยญี่ปุ่น ทัวร์ยุโรปซัก 2 รอบ กลับมาอีกที อีก 2 เดือน มีหวังผมคงต้องกลับไปเป็นสิงห์มอ'ไซค์ คอยหลบลูกปืน หลบระเบิด แถว 3 จังหวัดเป็นแน่แท้!!! เฮ้อ..ขอบ่นให้ป๋าฟังหน่อยหล่ะกัน มันอึดอัดน่ะ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์