Languages
หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกบานหน้า..ร้าวซะแล้วT_T  (อ่าน 23341 ครั้ง)
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:28:16 pm »

ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว ประกันแถม(ศรีเมือง) รอเหมือนกัน 2 อาทิตย์ กระจกปาเจโรก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงของ mmth คือแตกง่ายมาก.......
งั้นน้องปาของผม ก็เป็น Pajeroแท้ ซิครับป๋าซี  Cheesy Cheesy Cheesy
แท้หรือไม่ ตรวจจากรายการต่อไปนี้
1. เฟืองท้ายหอน
2. พวงมาลัยมีเสียงดัง
3. โช๊คเยิ้ม
4. เครื่องกระตุกที่ความเร็วต่ำ มีควันดำ
5. กระจกบานหน้าแตกร้าวง่าย
ถ้าถูกทุกข้อ นั่นคือของแท้
ถ้าไม่ครบทุกข้อแสดงว่าท่านโชคร้าย ได้สินค้าปลอม
ของผมถูกทุกข้อ  

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:29:22 pm »

โชคดีที่เปลี่ยนกระจกได้เร็ว อย่างนี้ต้องติดฟิลม์ใหม่เต็มหน้ากระจก ถูกต้องใหม ?
  ค่าฟิลม์ต้องจ่ายเงินเอง ถูกต้อง ?

จากประสบการณ์ ค่าฟิมฟ์ประกัน ก็ควรรับผิดชอบให้ด้วยครับ
ตามนั้นครับ ทางร้านจัดมาให้หมด ครับผม

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:31:26 pm »

ผมสงสัยว่าการเครมต้องทำเอกสารผ่าน 0 ด้วยหรือครับ
ถ้าป๋าจะติดต่อเองแบบผม ไม่ต้องผ่านศูนย์แล้วครับ มันเป็นเรื่องระหว่าง เรา ร้านที่ทำการเคลม และบริษัทประกันภัย ถ้า 3 ฝ่ายโอเค
เรื่องก็จบลงแบบ Happy Ending ครับ... good

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:35:32 pm »

ถ้าเคลมแล้วโอกาศที่น้ำจะเข้ามีมั้ยป๋ากลัวเรื่องนี้อะครับช่างทำไม่เนีย
[/quote]
เรื่องน้ำจะเข้าหรือไม่ อันนี้คงต้องแล้วแต่ฝีมือ และความชำนาญของช่างเองครับ เพราะฉะนัั้น เราอาจจะต้องสอบถามข้อมูลจากคนรอบข้างที่เคยเข้าไปใช้บริการว่า
หลังจากเข้ามาใช้แล้วเกิดปัญหาอื่นๆ ตามมาหรือไม่ครับ สำหรับกรณีของผม ยังไม่เจอฝนตกครับ ถ้าวันไหนขับรถแล้วเจอฝนตกหนัก จะลองสังเกตว่าน้ำเข้าหรือไม่
แล้วจะแจ้งผลมา ผ่านทางนี้ครับผม.. สาธุ

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:36:57 pm »

กระจก ไม่น่าจะเกี่ยวกับประกันรถของศูนย์  ต้องเป็นประกันชั้น 1 ของประกันภัยรถยนต์
รถคันไหนของผมกระจกร้าว ก็ติดต่อประกันภัยออกใบเคลม ขับไปเปลี่ยนได้เลย 

แต่ถ้าแตกนิด เช่นรูปดาว หรือ ยาวไม่เกินสองเซนติเมตร ก็ซ่อมเอา  แตกบ่อยมากๆ
เพราะเม็ดหินเล็กๆ กระเดน จนต้องซื้อชุดซ่อมกระจกมาไว้แล้ว ซื้อมาก ราคาไม่ถึงพัน
ซ่อมได้เรื่อยๆ  แต่ก่อนไปให้เขาซ่อมให้ คิด เซนติเมตรละสี่ร้อย  ซ่อมทีก็ แปดร้อยถึงพันสอง
ตอนนี้ไม่ต้องง้อร้านซ่อมแล้ว ซ๋อมเองเลย

ตั้งแต่ติดกันแมลงมานี้ แตกน้อยลง เพราะหินกระเดนโดนกันแมลงแล้วลอยข้ามไปเลย
แต่ถ้ามันกระเดนสูงข้ามกันแมลง ก็เหมือนมีลมส่งให้มันสูงข้ามไม่เลย ไม่ค่อยกระทบกระจก
ถ้าขับเร็วๆนะครับ แต่ถ้าขับช้าก็มีโดนแปะบ้างแต่ไม่ร้าว

ถูกต้องครับป๋า เรื่องกระจกแตกหรือร้าว เป็นเรื่องของการประกันภัย ไม่ได้เกี่ยวกับการประกันรถของศูนย์แต่อย่างใดครับ....

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:39:56 pm »

ศูนย์อย่างมั่วเลยครับ    

กระจกแตก เคลมประกันชั้น 1 นี่    ไม่เกี่ยวกับศูนย์เลยครับ    ทำไมต้องรอผู้จัดการศูนย์   ทำให้ลูกค้ายุ่งยากเปล่าๆ

สามารถโทรแจ้งที่บริษัทประกัน    นัดเจ้าหน้าที่มาดูรถ  หรือไปหาที่บริษัท (ถ้าต้องการเร็ว)   แล้วเจ้า่หน้าที่ประกันจะออกใบเคลมให้   สามารถเข้าไปเปลี่ยนได้ที่อู่กลางทั่วไป หรือศูนย์บริการ (ซ่อมห้าง) ได้ทันที  ไม่ต้องรออนุมัติบ้าบออะไรนั่น   อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!   

วันนี้ ถ้าผมยังรอที่จะเข้าทำการเคลมประกันโดยผ่านทางศูนย์ ถึงตอนนี้ ก็ยังคงต้องคอยมาตอบคำถามใครต่อใครที่ถามสาเหตุของกระจกร้าว กันจนเบื่อไปเลยหล่ะครับ
ไหนจะคอยลุ้นว่า เมื่อไหร่มันจะแตกร้าวเต็มบานซักที เรื่องก็เลยลงเอยมาแบบนี้ครับป๋า....

wutty
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 04:12:28 pm »

ผมโดนหินกระเด็นใส่  กระจกแตก  ไปเคลมที่ศูนย์ราชบุรี  ทางศูนย์ให้เราแจ้งเคลมกับบริษัทประกันเอง   แต่ศูนย์ดำเนินการเรื่องอะไหล่กระจกและขับรถผมไปร้านอู่ข้างนอกที่มีความชำนาญให้แล้วไปรับกลับมาจอดให้ที่ศูนย์ด้วย  บริการดีเยี่ยมครับ ศูนย์ราชบุรี  ฝีมือการติด เรียบร้อย น้ำไม่เข้าสักหยดครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 05:39:10 pm »

วันหลังเปิดเพลงในรถ ท่านอย่าเปิด แผ่นของ...เป้..ไฮร๊อค. ..โดยเด็ดขาด
มองตัวเองในกระจกร้าว  บ่อย ๆ ฮิ้ว ๆๆ
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 05:42:13 pm »

ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว ประกันแถม(ศรีเมือง) รอเหมือนกัน 2 อาทิตย์ กระจกปาเจโรก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงของ mmth คือแตกง่ายมาก.......
งั้นน้องปาของผม ก็เป็น Pajeroแท้ ซิครับป๋าซี  Cheesy Cheesy Cheesy
แท้หรือไม่ ตรวจจากรายการต่อไปนี้
4. เครื่องกระตุกที่ความเร็วต่ำ มีควันดำ
ถ้าไม่ครบทุกข้อแสดงว่าท่านโชคร้าย ได้สินค้าปลอม
ป๋าอาจารย์ซีครับ ผมก็คงเสียใจ  ผมได้ของปลอมมาครับ   
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 05:43:28 pm »

วันหลังเปิดเพลงในรถ ท่านอย่าเปิด แผ่นของ...เป้..ไฮร๊อค. ..โดยเด็ดขาด
มองตัวเองในกระจกร้าว  บ่อย ๆ ฮิ้ว ๆๆ
ตอนใช้รถในช่วงที่ยังไม่ได้เคลม ก็หลายวันอยู่ครับ...มันเป็นยังงั้นจริงๆครับป๋า
รอยร้าวอยู่ตรงหน้าผมพอดีเลย ...มองตัวเอง ในกระจกร้าว..วววว เมื่อไหร่..ในดวงตา ฟ้องว่าเจ็บลึกเท่าไหร่ ไม่เคยจะร้องให้ใครได้ยิน ...เพราะอยากจะเคลมใหม่เท่าน้านน...นนนน

GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 05:51:03 pm »

ตอนใช้รถในช่วงที่ยังไม่ได้เคลม ก็หลายวันอยู่ครับ...มันเป็นยังงั้นจริงๆครับป๋า
รอยร้าวอยู่ตรงหน้าผมพอดีเลย ...มองตัวเอง ในกระจกร้าว..วววว เมื่อไหร่..ในดวงตา ฟ้องว่าเจ็บลึกเท่าไหร่ ไม่เคยจะร้องให้ใครได้ยิน ...เพราะอยากจะเคลมใหม่เท่าน้านน...นนนน
พอดีผมเกิดไม่ทันครับป๋า เลยร้องได้ไม่จบ 555  รอป๋าตู๋  มาร้องให้ฟังอีกคน
ฟาดเคราะห์ไปครับ ต่อไปขอให้เจอแต่เรื่องดี ๆ ครับ
เรื่องโดนหินนี้ เป็นเรื่องของจังหวะครับ  จะว่าเปราะก็คงไม่ใช้  เพราะผมเคยขับชนนกเอี้ยงด้วย  ดังโป้กเลย แล้วไถลขึ้นหลังคา แต่ไม่เป็นไร 
เล่นเอา ผบ. กลัวเลย  ไม่นึกว่านกมันจะเลือกรถผมฆ่าตัวตาย กะเบรคแต่ตัดสินใจชนเลยดีกว่า เพราะความเร็วนะตอนนั้น 120 UP เป็นอะไรที่รวดเร็วมาก เรื่องพวกนี้ผมว่าเป็นสิ่งที่ไม่อาจคาดคิดได้ครับ 
เพราะเขาเรียกว่าอุบัติเหตุเราก็ใช้รถให้สนุกเหมือนเดิมครับ 
ruth
Sr. Member

like: 60

S/N # 0505

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 06:13:20 pm »

สงสัยของผมของปลอม เพราะเจอข้อ 3 ข้อเดียว ไม่เยิ้มแต่มีเสียงดังก็อกๆครับ จัดการเคลมไปเรียบร้อยแล้ว
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 06:20:54 pm »

ท่านพี่ พอจะจำเนื้อใด้ lala สงสัยผมจะอ่อนกั่วท่าน  pleasantsupriseปี ฉอง ปี ผม 22  grimaceท่านพี่ก็ต้อง24 หรือ 25 นี่แหละ
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 06:38:51 pm »

รถสมัยใหม่นี้ กระจกหลายๆรุ่น ค่อนข้างเปราะบางครับ
เจอไดร์เป่าลมร้อนรีดฟิลม์นานนิด เจอสเก็ดหินสกิดใส่หน่อย
ก็พาลจะร้าวลูกเดียว ไม่เหมือนเมื่อก่อน ทน อึด กว่านี้เยอะ 
nummittare
Newbie
*

like: 3

หนุ่มปาขาวบ่าวสกลนคร 1404

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 07:24:37 pm »

แล้วประกันที่แถมมา(ศรีเมือง)บริการเป็นอย่างไรบ้างครับ นานแค่ไหนกว่าจะซ่อมเสร็จขอศึกษาไว้เป็นข้อมูลครับ

ปาขาวมุก 1404
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์