Languages
หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกบานหน้า..ร้าวซะแล้วT_T  (อ่าน 23327 ครั้ง)
tonaf
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 08:18:44 am »

ผมเพิ่งจะโดนหินกระเด็นใส่ ไปเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ตกใจครับ งง ว่าทำไมมันถึงแตกร้าวได้ง่ายขนาดนี้

ก็เลยตัดสินใจโทรหาเซลส์เลย เพราะรถใหม่ยังไม่ได้หน้ากรมธรรม์ เซล์บอกว่าเด๊ยว โทรเช็คที่อู่ ว่ามีรุ่นที่เราต้องการเปล่ยนรึป่าว เพราะว่า กระจกรุ่นนี้มี เซนเซอร์ ถ้ามีวันเสาร์ก็เข้าไปเปล่ยนได้เลย ใช้เวลาเปลี่ยน ประมาณ 1-2 ชม.

พอวันเสาร์ โทรไปเซลไม่รับ ครับ เลยตัดสินใจโทรไปที่ฝ่ายบริการของศูนย์ บอกว่าถ้าจะเปล่ยนกระจก เอารถไปที่ศูนย์ได้มัย (เพราะไม่รู้จักอู่ที่เซลล์ติดต่อให้)

ฝ่ายบริการกลับบอกว่า พี่มาที่ศูนย์ ทำไม คะ เอารถไป ที่ร้านกระจกเลยค่ะ

งงครับที่นี้ ประกัน(กุ) ซ่อมห้าง แต่บอกให้ไปร้านกระจกเอง

พอดีเซลล์ โทรกลับมา บอกว่า ให้ไปที่ร้านนี้ ร้านนี้ บอกอู่ไว้แล้วเชคแล้วมีของ

เลยไปที่อู่ครับ อู่บอกให้โทรแจ้งประกันผ่าน Hot line 24 Hrs. รับหมายเลขเคลม เช็คความคุ้มครอง เสร็จเรียบร้อย เปลี่ยนได้เรยครับ

แต่ก็ยังงงใน Process ของ Mitsu อยู่ดีครับ เรื่อง ซ่อมห้าง ซ่อมอู่ หลังจากเจอ case นี้ ไป เพราะ Process เราเหมือนซ่อมอู่ ยังงัยไม่รุ้ครับ

ปล. สำหรับคนออกรถใหม่ถ้ามีติดฟิมล์ อย่าลืมขอ ใบรับประกันฟิล์มนะครับ เพราะตอนผมไปเปลี่ยน อู่ถามหา เพราะถ้าไม่มีจะติดเป็นฟิล์มธรรมดาให้
แต่คุยไปคุยมาตกลงกันได้เลยออกใบรับประกันฟิล์มให้ใหม่ครับ (คงเป็นวิธีที่ทำให้เคลมฟิล์มได้ด้วย)

sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 10:22:58 am »

ผมก็เปลี่ยนแล้ว ปาเจ กระจกแตกง่ายมากๆ  ฮือๆๆ
nong_oil
อ๊อด อั๊ยยย่ะ 148
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:39:11 pm »

มันเป็นเอกลักษ์  ของ มิตซู ครับ  ค่ายอื่นทำไม่ได้นะครับเเบบนี้  จงภูมิจัยเถอะครับ สาธุ สาธุ

นาย ภัทรพงษ์พนธ์  ดรโคตรจันทร
Tel. 087 - 1434314  [email protected]
siriyagorn
Sit2509
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 02:00:09 pm »

ของผมก็โดนครับ  ตั้งแต่ออกมาได้ 3 เดือน  ไม่ทราบว่าโดนอะไร  แต่มีรอยแตกร้าวขนาดหัวน้วก้อย  ก็เลยเก็บไว้เป็นที่ระลึก คับ.. haha++
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 09:15:26 am »

ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว ประกันแถม(ศรีเมือง) รอเหมือนกัน 2 อาทิตย์ กระจกปาเจโรก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงของ mmth คือแตกง่ายมาก.......

ป๋าซีโดนมาแล้วหรอ  ผมก็โดนไปแล้ว    คราวนี้ขับเครียดกว่าเดิม  กลัวเป็นอีก  และแล้วก็ไม่รอด  หลังเปลี่ยน 9 วันเอง   โดนอีกเม็ดแต่ยังไม่ร้าว
ถ้าเคลมแล้วโอกาศที่น้ำจะเข้ามีมั้ยป๋ากลัวเรื่องนี้อะครับช่างทำไม่เนีย
น้ำไม่เข้าครับป๋าโจ ผมล้างรถวันเว้นวัน ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
ขอบคุณจ้า
ป๋าที่ไปเคลมกระจกมาเอาข้อมูลมาแชร์กันอีกนะ สาธุ

tick
Newbie
*

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 11:40:53 pm »

โดนเหมือนกันค่ะร้าวง่ายจังเลย  เคลมเช้าวันนี้ศูนย์บอกรอกระจกประมาณ หนึ่งเดือนค่ะ 
  ได้เข้าใช้บริการของศูนย์มิตซูแล้ว  อืม  ใช้ได้เลยค่ะกะคำบอกเล่ามา  ในความไม่หน้าประทับใจ
แต่ก็ยังใช้บริการ ค่ะ เพราะชอบน้องปาแล้ว ทนใด้ค่ะ   red heart
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 03:52:14 am »

วันหลังเปิดเพลงในรถ ท่านอย่าเปิด แผ่นของ...เป้..ไฮร๊อค. ..โดยเด็ดขาด
มองตัวเองในกระจกร้าว  บ่อย ๆ ฮิ้ว ๆๆ

ตอนโดนมีแผลนิดนึง เปิดเป้ แรงๆ  รอยกระจายทั่วบาน
polpong
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 09:18:30 pm »

ผมรับรถ 5/6/55 มีรอยร้าววันที่ 8/6/55 ก็โทรแจ้งประกันศรีเมืองเขาsms
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 09:42:11 pm »

ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว ประกันแถม(ศรีเมือง) รอเหมือนกัน 2 อาทิตย์ กระจกปาเจโรก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงของ mmth คือแตกง่ายมาก.......

ป๋าซีโดนมาแล้วหรอ  ผมก็โดนไปแล้ว    คราวนี้ขับเครียดกว่าเดิม  กลัวเป็นอีก  และแล้วก็ไม่รอด  หลังเปลี่ยน 9 วันเอง   โดนอีกเม็ดแต่ยังไม่ร้าว
ถ้าเคลมแล้วโอกาศที่น้ำจะเข้ามีมั้ยป๋ากลัวเรื่องนี้อะครับช่างทำไม่เนีย
น้ำไม่เข้าครับป๋าโจ ผมล้างรถวันเว้นวัน ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
ขอบคุณจ้า
ป๋าที่ไปเคลมกระจกมาเอาข้อมูลมาแชร์กันอีกนะ สาธุ
หลังจากที่เข้าไปเคลมวันนั้น จนถึงวันนี้ (1สัปดาห์) เจอมา 3 ฝน กับ 1 การล้างรถ
ปรากฎว่า ทุกอย่างเรียบร้อย โอเคดีครับ น้ำไม่ซึม ไม่เข้า ใช้ดีเหมือนตอน 6 วันหลังรับน้องปา (ก่อนที่มันจะร้าว)
confirm ว่าเยี่ยม!!ครับ เดี๋ยวนี้ไม่กล้าขับไปจี้ตูดใครใกล้ๆ ไม่อยากร้องเพลงเป้ ไฮร๊อคอีกแล้วคร๊าบ..บบ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 04:50:42 am »

เพิ่งโดนมาเหมือนกันเลยครับ ตามหลับรถกระบะดีแมกซ์ เลยแยกสวนผักไปทุ่งสง แตกเป็นรูปดาวเลยขนาดเท่าลูกปิงปอง ไว้หาโอกาสดีๆ ไปเครม ในเมืองนครศรีไม่รู้ร้านไหนเครมได้บ้าง ฟิล์ม V-Kool รุ่น V70 ยังไม่รู้จะทำยังไงกับฟิล์มดี เพราะออกรถจาก กทม. ไม่รู้ว่านครศรีร้านไหนติด V-Kool บ้าง
Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 04:55:21 am »

งั้นน้องปาของผม ก็เป็น Pajeroแท้ ซิครับป๋าซี  Cheesy Cheesy Cheesy
แท้หรือไม่ ตรวจจากรายการต่อไปนี้
1. เฟืองท้ายหอน
2. พวงมาลัยมีเสียงดัง
3. โช๊คเยิ้ม
4. เครื่องกระตุกที่ความเร็วต่ำ มีควันดำ
5. กระจกบานหน้าแตกร้าวง่าย
ถ้าถูกทุกข้อ นั่นคือของแท้
ถ้าไม่ครบทุกข้อแสดงว่าท่านโชคร้าย ได้สินค้าปลอม
ของผมถูกทุกข้อ  
ใกล้จะครบแล้วครับอาจารย์ซี
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์