Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเผยแพร่ตัวอย่างที่ไม่ดีในการใช้ถนนร่วมกันนะครับ  (อ่าน 7088 ครั้ง)
suksanhunsa no.917
YNWA
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 12:54:40 am »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=f9hhwfxOJOU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=f9hhwfxOJOU</a>
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:07:04 am »

แยกคลองเตย ผมเจอประจำล่ะครับ ไอ้ประเภทลักไก่ แบบนี้อ่ะ เคยเจอ harrier เบียดมาอย่างนี้เลย ผมไม่ให้เข้า มันบีบแตรไล่ผมอีก ผมเลยเบรคและค่อยขับช้า ๆ มันก็ยังบีบแตรไล่ ยกไฟสูงใส่ ผมเบรคหยุดเลย มันเลยเบียดซ้าย ไปวิ่งเลนซ้าย ผมก็ซ้ายตามเหมือนกัน แต่เลี้ยวเข้าซ.เจริญสุขครับ

ตอนแรกผมก็ดูไม่ออกนะว่าถนนเส้นไหน พอเห็นเหตุการณ์แบบนี้ร้องอ๋อเลยอ่ะ เพราะเจอกับตัวเหมือนกัน
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:08:17 am »

ดูแล้วไม่แน่ใจว่า คันขวาที่อยู่กลางยูเทิร์น แล้วพยายามจะเบียดเข้ามาหรือป่าว
ถ้าเจอแบบนี้ เราก็รักษาระยะกับคันหน้าไม่ให้ห่างเกินช่วงคัน ไม่งั้นมันปาดหน้า
เราได้ เราอาจไปทิ่มสีข้างหรือตูด ซวยอีกเป็นเราผิดไปอีก ถ้าจะยูเทิร์นแล้วเปลี่ยน
ใจกะทันหัน ก็ต้องรอให้ว่างก่อนค่อยเข้ามาแล้วกัน
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:12:17 am »

ดูแล้วไม่แน่ใจว่า คันขวาที่อยู่กลางยูเทิร์น แล้วพยายามจะเบียดเข้ามาหรือป่าว
ถ้าเจอแบบนี้ เราก็รักษาระยะกับคันหน้าไม่ให้ห่างเกินช่วงคัน ไม่งั้นมันปาดหน้า
เราได้ เราอาจไปทิ่มสีข้างหรือตูด ซวยอีกเป็นเราผิดไปอีก ถ้าจะยูเทิร์นแล้วเปลี่ยน
ใจกะทันหัน ก็ต้องรอให้ว่างก่อนค่อยเข้ามาแล้วกัน

แยกนี้ ถ้าทิ่มกันจริง ๆ เราถูกครับ เพราะเลนที่มันเบียดเข้ามานั่น ก่อนถึงแยก ให้สำหรับเลี้ยวขวาไปทาง 5 แยก ระนองครับ ซึ่ง พวกรถแพงกับแท๊กซี่ นี่ล่ะตัวดี ชอบลักไก่ แล้วมาเบียดเอาครับ ผมเจอประจำแยกนี้อ่ะ

พวกมักง่ายครับ พวกคนรวยขับรถมัก      ล่ะครับ รถคันละเป็นล้านคิดว่าเบียดเข้ามาเราไม่กล้าชน ไฟเลี้ยวมีก็ไม่เปิด . .  . . . . . 
ขอตัดคำบางคำที่ไม่เหมาะสมออกนะครับ
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:22:52 am »

แยกนี้ผมเกือบตายละ 55 วันนั้นขับมาจากทางอาคารมาลีนนท์ตอนค่ำๆ เจอแยกนี้ไฟเขียว ผมขับเลี้ยวขวาไปทางแยกอโศกเลย

บีบแตรกันใหญ่ไอเราก็งง วันนั้นไปกับพ่อด้วย พ่อทักไฟแดงลูก

เฮ้ยย!! จริงด้วย เลี้ยวขวับบไปครึ่งคันแล้ว รีบหักออก ป๊าดดด ตาลาย  Undecided Undecided Undecided

เกือบไปละครับ จริงๆคือไฟแดงแค่ทางตรง  แต่มันมีสองรอบครับ คือรอบแรกจะไฟแดงแค่ทางตรงก่อน และรอบที่สองจะไฟแดงทางตรงด้วย และเลี้ยวด้วย

โดยปกติแล้ว มาตรงแยกนี้ จะไฟเขียวพร้อมกัน วันนั้นตาลายไม่ทันได้มอง

ขออภัยเพื่อนร่วมทางครั้งนั้นด้วยครับ error อย่างแรงนิ  โอ๊ยมึน

I PAJEROSPORT
THAILAND
black paje
Sr. Member

like: 35

หจก.วิทูลเฟอร์นิเจอร์

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:39:51 am »

อ้าว.....แถวบ้านเราี่นี่เอง
suksanhunsa no.917
YNWA
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 05:47:44 am »

ถูกต้องครับป๋า

แยกคลองเตย ผมเจอประจำล่ะครับ ไอ้ประเภทลักไก่ แบบนี้อ่ะ เคยเจอ harrier เบียดมาอย่างนี้เลย ผมไม่ให้เข้า มันบีบแตรไล่ผมอีก ผมเลยเบรคและค่อยขับช้า ๆ มันก็ยังบีบแตรไล่ ยกไฟสูงใส่ ผมเบรคหยุดเลย มันเลยเบียดซ้าย ไปวิ่งเลนซ้าย ผมก็ซ้ายตามเหมือนกัน แต่เลี้ยวเข้าซ.เจริญสุขครับ

ตอนแรกผมก็ดูไม่ออกนะว่าถนนเส้นไหน พอเห็นเหตุการณ์แบบนี้ร้องอ๋อเลยอ่ะ เพราะเจอกับตัวเหมือนกัน
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:05:27 am »

แสดงว่ามีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นบ่อยมาก ถึงกับตั้งกล้องถ่ายเพื่อเหตุการณ์โดยเฉพาะกระทำได้ง่ายๆเลย
 ตำรวจของกูอยู่ไหน

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
sirapon
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:37:10 am »

คล้ายแยกรัชโยธินเลยอะ ขามาจากเซ็นทรัลลาดพร้าว

อิอิ
off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:02:15 am »

เป็นความมักง่าย และเห็นแก่ตัวครับ

เป็นต้นตอขอรถติดและการเกิดอุบัติเหตุด้วยครับ

เตือนๆกันไว้ว่าอย่าทำอย่างนี้ครับ ขอให้ขับรถโดยปลอดภัยทุกท่านคร้าบบบบ สาธุ สาธุ

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:20:00 am »

แสดงว่ามีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นบ่อยมาก ถึงกับตั้งกล้องถ่ายเพื่อเหตุการณ์โดยเฉพาะกระทำได้ง่ายๆเลย
 ตำรวจของกูอยู่ไหน

เห็นด้วยกับป๋าซี ทีงี้หายไปไหนกันนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:41:13 am »

เย็นๆ ตำรวจกลับบ้านหมดแล้ว..เหลือแต่พวกที่ต้องเข้าเวร อยู่ประจำแต่สถานี ไม่ออกมาหรอก
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:04:10 am »

เคยเจอแบบนี้เหมือนกันตรงแยกพัฒนาการ เมื่อก่อนขับ E-Car มาจากซีคอนฯเป็นรถกระบะมันตบขวาสุดแล้วมาปาดเข้าซ้ายตรงกลางสี่แยก
ผมไม่ให้เบียดกัน ชนเป็นชน มันก็เบรค หลังจากนั้นมันก็พยายามจะแซงผมแล้วเบรคแรงๆ ผมไม่สนใจ ก็เบี่ยงแซงไป มันก็ทำอยู่หลายครั้ง
ก่อนถึงลำสาลี ผมคิดเอาวะวัดเป็นวัดกะว่าจะเบรคแล้วมีเรื่องกันสักรอบ โชคดีที่เห็นก่อนว่ากระบะหลังมันมีคนเพียบ ... ว่าแล้วก็มุดเผ่นมันเลยดีกว่า  haha haha
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:13:01 am »

ตั้งแต่ผมติดสติกเกอกร์ www.pajerosport-thailand.com
ID.0688 ผมขับรถถูกกฎเสมอ และมีน้ำใจมากขึ้น ถึงแม้จะรีบมากมายก็ตาม

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:12:05 am »

ตั้งแต่ผมติดสติกเกอกร์ www.pajerosport-thailand.com
ID.0688 ผมขับรถถูกกฎเสมอ และมีน้ำใจมากขึ้น ถึงแม้จะรีบมากมายก็ตาม

เหมือนผมเลยครับอาจารย์ซี..คิดแค่ว่า " เออ เอ็งเก่ง เบียดได้เบียดไป ถ้าเอ็งโดนเบียดมั่งก็จะรู้เองแหละว่ามันรู้สึกไง เวลาถูกแซง เบียด ปาด แบบไร้มารยาทแบบนี้  เอ็งเก่งๆๆ "
ส่วนเราก็ไปมันเรื่อยๆ แบบเร็วๆ แต่ถูกต้องตามมารยาทการขับขี่..
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์