Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครซื้อน้องปาเงินสดมั่งครับ  (อ่าน 5349 ครั้ง)
basara
มิตซูบิชิ ปาเจโร่ คำตอบสุดท้ายของ เพื่อนร่วมเดินทางที่ รักคุณ
Newbie
*

like: 12

« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 12:43:55 pm »

ด้วยความสัตย์จริงไม่ได้มีเจตนาโอ้อวดอะไรนะครับ ปกติก็อยู่เงียบๆ และก็เชื่อว่า เพื่อนในบ้านหลังนี้เป็นเหมือนกัน หลายเหตุผลหลายอารมย์ที่เราตัดสินใจเลือกน้องปามาเป็นรถคู่ใจ แต่ด้วยเหตุผลที่ซื้อมาเพื่อเเสดงความโก้หรู อวดร่ำรวย ผมเชื่อว่าน้องปาไม่สามารถตอบโจทย์ตรงนี้ได้แน่ แต่ถ้าคำนึงถึงความคุ้มค่า ปลอดภัยและความชอบส่วนตัว ผมเชื่อว่าน้องปาเป็นคำตอบสุดท้ายของหลายๆคน เช่นผม หลายกระทู้ หลายคำกล่าวที่ได้ยินได้ฟังมา ที่กล่าวทำนองดูถูกดูแคลน กัดฟันผ่อนบ้าง หาเช้ากินค่ำบ้าง กะบะติดหลังคาบ้าง เรียกกันป๋าๆ ยกตัวเองให้ขี้ไม่ติดตูด อะไรเทือกนั้น อืม...อ่านแล้วไม่สบอารมย์ครับ ผมเองเป็นหนึ่งคนที่ซื้อน้องปาเงินสด ไม่ได้หาเช้ากินค่ำ ไม่ได้รู้สึกดีอะไรเวลามีคนเรียกป๋า เพราะโดยส่วนตัวรู้สึกแก่จัง เรียกกรูทำไม แต่คำว่าป๋า พี่ท่านนึงใ้หคำตอบว่า เค้าเรียกเพราะให้เกียรติครับ ว่ากันตรงๆ สไตล์คนบ้านนอกแบบนี้ จบนะครับ สำหรับคนบางจำพวกที่ผมกล่าวถึง

..
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:00:01 pm »

ด้วยความสัตย์จริงไม่ได้มีเจตนาโอ้อวดอะไรนะครับ ปกติก็อยู่เงียบๆ และก็เชื่อว่า เพื่อนในบ้านหลังนี้เป็นเหมือนกัน หลายเหตุผลหลายอารมย์ที่เราตัดสินใจเลือกน้องปามาเป็นรถคู่ใจ แต่ด้วยเหตุผลที่ซื้อมาเพื่อเเสดงความโก้หรู อวดร่ำรวย ผมเชื่อว่าน้องปาไม่สามารถตอบโจทย์ตรงนี้ได้แน่ แต่ถ้าคำนึงถึงความคุ้มค่า ปลอดภัยและความชอบส่วนตัว ผมเชื่อว่าน้องปาเป็นคำตอบสุดท้ายของหลายๆคน เช่นผม หลายกระทู้ หลายคำกล่าวที่ได้ยินได้ฟังมา ที่กล่าวทำนองดูถูกดูแคลน กัดฟันผ่อนบ้าง หาเช้ากินค่ำบ้าง กะบะติดหลังคาบ้าง เรียกกันป๋าๆ ยกตัวเองให้ขี้ไม่ติดตูด อะไรเทือกนั้น อืม...อ่านแล้วไม่สบอารมย์ครับ ผมเองเป็นหนึ่งคนที่ซื้อน้องปาเงินสด ไม่ได้หาเช้ากินค่ำ ไม่ได้รู้สึกดีอะไรเวลามีคนเรียกป๋า เพราะโดยส่วนตัวรู้สึกแก่จัง เรียกกรูทำไม แต่คำว่าป๋า พี่ท่านนึงใ้หคำตอบว่า เค้าเรียกเพราะให้เกียรติครับ ว่ากันตรงๆ สไตล์คนบ้านนอกแบบนี้ จบนะครับ สำหรับคนบางจำพวกที่ผมกล่าวถึง
ผมเจ้าของฉายา...ราชาเงินผ่อนละคับ
....ที่สดก็มีอยู่อยางเดียวในชีวิต.....คือภริยานี่เอง
แม่ยายบอก...ไม่รับเงินดาว์จ๊ะ Cheesy Cheesy Cheesy
darkisumi
Jr. Member
**

like: 19

ปาเทาดำ No.0606 ไร่ขิง-สามพราน

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:03:16 pm »

ผมก็ซื้อเงินสดครับ จากที่คำนวณว่าผ่อนขาดดุลกว่าสด คิดจากเงินเฝ้อและดอกเบี้ยเงินฝากแล้วครับ
ปล.เหมือนป๋าเจ้าของกระทู้ครับ ไม่ได้มาอวดหรืออย่างไรครับ 

ใครๆก็เรียกผมว่า "น้อง" เพราะผมชื่อ "น้อง"
MY2012 2WD GT, Suspension : Tein SuperStreet with EDFC
pjs_200hp
Series No. 1063
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:04:22 pm »

อ่านแล้วงงนิดๆ...แต่ผมก็เงินสด  

คิดว่าแรง...ก็แซงไป
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:10:30 pm »

ผมเป็นคนหนึ่งที่อยากซื้อเงินสดดดด...จนปัญญา ( สงสัยชาติก่อนทำบุญมาน้อย..ฮิฮิ..)

เลยผ่อนเอาดีกว่า ผ่อนไป ขับไป สบาย ๆ....
basara
มิตซูบิชิ ปาเจโร่ คำตอบสุดท้ายของ เพื่อนร่วมเดินทางที่ รักคุณ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:24:14 pm »

อ่านแล้วงงนิดๆ...แต่ผมก็เงินสด  

สงสัยผมเขียนไม่เครียร์ ง่ายๆตรงๆคือ อยากทราบว่าใครซื้อน้องปาเงินสดบ้าง และเล่าที่มาของความอยากรู้ เนื่องจากได้ยินได้ฟังอะไรมาครับ เข้าไปอ่านเห็นลงกันเป็นสิบๆกระทู้ ว่ากันเป็นเรื่องสนุกปาก

ตามประสานักเลงคีย์บอร์ด

..
Stp [39]
Newbie
*

like: 9

อดีต 3.2GT Ltd.

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:26:16 pm »

ไม่เข้าใจว่า จะตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาเพื่อ...

Smiley ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา  Smiley
basara
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:36:08 pm »

ไม่เข้าใจว่า จะตั้งกระทู้แบบนี้ขึ้นมาเพื่อ...

คุณต้องกลับไปถามคนที่เค้าตั้งประเด็นเหล่านี้ที่ผมกล่าวถึงก่อนว่า พูดกันเพื่ออะไร พูดแล้วคนฟังเค้ารู้สึกอย่างไร ถ้าไม่มีข้อมูลก่อนหน้า ผมก็คงไม่ตั้งกระทู้นี้ ผมเองคนบ้านนอก ชอยอะไรไม่ชอบอะไรพูดตรงๆ เสแสร้งไม่เป็น ที่ผมกล่าวถึง ผมฟังมาอ่านมา

..... เค้าดูถูกอย่างนั้น อย่างนี้........

ผมก็มีสิทธิที่จะไม่ชอบไม่สบอารมย์ ผมถามคำถามแบบสุภาพชนให้บุคคลเหล่านั้นทราบว่า คนที่ซื้อรถเงินสดก็มี อีกมาก

อย่าดูถูกคนอื่น ก็เท่านั้น

0817749961 เบอร์ผมครับ สงสัยอะไรโทรเป็นการส่วนตัวได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 01:42:02 pm โดย basara » บันทึกการเข้า

..
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:37:04 pm »

ผมผ่อนครับ แต่ผ่อนราคาเงินสด
พอดีได้โปรดอกเบี้ย 0% ครับ  Wink Wink

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:42:32 pm »

สรุป แถลงการณ์ ไม่มีความหมายเลยเหรอนี่

basara
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:45:54 pm »

สรุป แถลงการณ์ ไม่มีความหมายเลยเหรอนี่

ขอโทษนะครับ ถ้ากระทู้ที่ผมตั้งมันล่อแหลม แต่ยอมรับว่าโมโหครับ ที่ไปอ่านแล้วเห็น การดูถูก ดูแคลนมากมาย ผมเชื่อว่า เป็นใคร ใครก็ต้องโกธร

แอดมินลบได้ตามวิจารณญาณนะครับ ผมก็แค่ตอบคำถามที่ เค้าดุถูกมาก็แค่นั้นเองครับ

..
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:46:07 pm »

ผมก็เงินผ่อนครับ..ส่วนที่เหลือเอาไว้แต่งเติมเสริมนั่นนี่ดีกว่า..น้องปาจะได้ สวย หล่อขึ้น ปลอดภัยมากขึ้น

แต่เรียนตรงๆครับ ไม่ว่าจะกระทู้ไหน ประเด็นไหนก็ตามที่ผมอ่านแล้ว คิดตามแล้ว วิเคราะห์แล้ว เห็นว่ามันน่าจะเป็นประเด็นร้อนขึ้นมา และอาจจะไม่เป็นผลดีต่อสมาชิกบ้านนี้ ส่วนตัวผมแล้ว ผมจะไม่ต่อความยาวสาวความยึด ให้มันร้อนขึ้นไปอีกครับ
บ้านหลังนี้จะได้มีแต่สิ่งดีๆ ให้กับสมาชิกและทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมเยียนครับ
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:49:55 pm »

ผมก็เงินผ่อนครับ..ส่วนที่เหลือเอาไว้แต่งเติมเสริมนั่นนี่ดีกว่า..น้องปาจะได้ สวย หล่อขึ้น ปลอดภัยมากขึ้น

แต่เรียนตรงๆครับ ไม่ว่าจะกระทู้ไหน ประเด็นไหนก็ตามที่ผมอ่านแล้ว คิดตามแล้ว วิเคราะห์แล้ว เห็นว่ามันน่าจะเป็นประเด็นร้อนขึ้นมา และอาจจะไม่เป็นผลดีต่อสมาชิกบ้านนี้ ส่วนตัวผมแล้ว ผมจะไม่ต่อความยาวสาวความยึด ให้มันร้อนขึ้นไปอีกครับ
บ้านหลังนี้จะได้มีแต่สิ่งดีๆ ให้กับสมาชิกและทุกๆท่านที่เข้ามาเยี่ยมเยียนครับ
like like like
ถูกต้องที่สุดครับป๋า

เรามาแต่งรถกันเถอะครับ... Cheesy Cheesy

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
basara
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 01:52:57 pm »

ครับในส่วนนึงก็เห็นด้วยนะครับ ผมเองก็รักสงบครับ แต่ไม่ชอบให้ใครล้ำเส้นที่ขีดไว้ เห็นเงียบ เห็นรักสงบ ใส่กันสนุกปาก

..
PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 02:04:21 pm »

กระทู้ไหนเหรอครับ... ออกแนวอยากรู้ละเนี่ย...

ปล. ใจร่มๆ ครับ

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์