Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ พรุ่งนี้จะไปรับรถป้าย&#  (อ่าน 1939 ครั้ง)
sompohp
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:53:13 pm »

วันนี้ผมไปตรวจสอบรถก่อนจะเอาออกมาพรุ่งนี้

ผมขอให้ช่างเช็กและเต็มเฟืองท้ายให้เต็ม เพราะผมอ่านมาเจอหลายคันมากป้ายแดงก็ควรเช็กไว้

แต่พอผมบอกช่างที่ศูนย์

เค้าก็ไม่ทำให้แล้วบอกผมว่ามันเรียบร้อยมาจากโรงงานแล้ว เค้ามีการตรวจเช็ก

จะให้เติมจนใส่ไม่เข้าไหลออกจากช่องน๊อตเลยหรอ  Roll Eyes

ผมควรจะพูดยังไงดีอะครับ กังวลเรื่องนี้มากเลย

อยากจะเช็กดูก็ดูไม่เป็นควรใส่ขนาดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 11:11:28 pm โดย sompohp » บันทึกการเข้า
sompohp
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:54:48 pm »

เพิ่มเติม ศูนย์ ตรงข้ามตั้งฮวดเส็งครับ ช่าง ช ตัวสูงๆขาวๆ หน้านิ่งๆ  Cry
tawaan2011
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:18:43 pm »

หาปั้มน้ำมันที่รับถ่ายน้ำมันเครื่องเลยก้อได้คับ บอกว่าเช็คน้ำมันเฟืองท้ายให้หน่อยถ้าขาดก้อซื้อเพิ่มเอาคับ เติมจนล้นรูน็อตออกมาเลยคับ. มีตังค์ทำที่ไหนก้อได้ ประมาณว่าช่างขี้เกียจยกรถขึ้นตรวจเช็คให้คับอ้างไปว่า.  QC ตรวจรถออกมาจากโรงงานแล้ว เป็นผมหน่อยไม่ได้ถ้าช่างไปเลยเอารถขึ้นตรวจดูน้ำมันเฟืองท้ายถ้าขาดผมรายงานเรื่องคุณไม่ใส่ใจดูแลและละเลยรถลูกค้าเลยนะเอาไหม. แต่ถ้าเอาขึ้นแล้วนำ้มันเต็มก้อจะออกแนวให้ทริปไปสัก1-2ร้อย. เรื่องจบเราสบายใจคับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:30:51 pm »

ตามนี้เลยคับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1035.0

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
sompohp
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 11:42:12 pm »

หาปั้มน้ำมันที่รับถ่ายน้ำมันเครื่องเลยก้อได้คับ บอกว่าเช็คน้ำมันเฟืองท้ายให้หน่อยถ้าขาดก้อซื้อเพิ่มเอาคับ เติมจนล้นรูน็อตออกมาเลยคับ. มีตังค์ทำที่ไหนก้อได้ ประมาณว่าช่างขี้เกียจยกรถขึ้นตรวจเช็คให้คับอ้างไปว่า.  QC ตรวจรถออกมาจากโรงงานแล้ว เป็นผมหน่อยไม่ได้ถ้าช่างไปเลยเอารถขึ้นตรวจดูน้ำมันเฟืองท้ายถ้าขาดผมรายงานเรื่องคุณไม่ใส่ใจดูแลและละเลยรถลูกค้าเลยนะเอาไหม. แต่ถ้าเอาขึ้นแล้วนำ้มันเต็มก้อจะออกแนวให้ทริปไปสัก1-2ร้อย. เรื่องจบเราสบายใจคับ

ขอบคุณมากครับพี่ ผมรถคันแรกเลยยังไม่กล้าลุยกับช่าง เดี่ยวคงออกมาหาปั้มเช็กเอาครับ ฮือๆๆ

ขอบคุณมากครับพี่ ไปเช็กตามนี้มาแล้ว ได้เกือบครบทุกข้อ ตอนไปถึงกำลังติด โฟโต้เซ็นเซอร์ กรองแอร์ กับ แผ่นรองเครื่องชิ้นสอง เลยไม่ได้เทสเครื่องกับไฟฟ้ามากนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 11:44:27 pm โดย sompohp » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์